HD iPhone sử dụng iTunes 11 Sync, Restore, Backup

cydiatoday
30/11/2012 10:51Phản hồi: 465
465 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

các anh cho em hỏi,sao trên itunes 11 em cài app rồi thấy nó xuất hiện nhưng trên ipad của em nó không thấy vậy.ai biết chỉ em với huhu em mới biết xài thôi à
em mới mua lại cái ipad 2 của ông anh bà con...giờ em mới tải itunes về xài,nhưng giờ em chỉ toàn chép được nhạc và hình vào không à.Còn ứng dụng em không install vào được cái nào hết 😔....xoá ứng dụng trên itunes cũng không được,phải xoá bằng tay.IÓ 6.0.1 hic
Mình dùng vẫn bình thường,nhưng chẳng hiểu do IQ của mình kém sao mà thấy nó NHƯ DỞ HƠI ấy! 😃
Alaka
ĐẠI BÀNG
11 năm
ủa sao lên apple dow về lại ra Itune 9 :|
Ashurei
TÍCH CỰC
11 năm
không có cách nào để xóa tất cả các ứng dụng đã cài trên idevices 😔
chán ghê, tự nhiên đi bỏ cái nút sync app

Hơn nữa, bản này bị 1 cái lỗi cực kỳ khó chịu
khi đã chọn 1 mớ app rồi apply xong, nó đang sync mà chọn tiếp app khác thì 1 hồi nó giật cái mất list mình đang chọn luôn

toàn phải chọn hết ứng dụng rồi mới dám apply, mất thời gian cực kỳ
itunes 11 đẹp thiệt,nhưng bị lỗi iTools không chép nhạc, nhạc chuông được😔
thieuha01
TÍCH CỰC
11 năm
@tai80 Chép itool vào đây sẽ dùng ok hết nhé "C:\Program Files\Common Files\Apple\Apple Application Support\"
@thieuha01 chuẩn men.thank
kelvinkhoa
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cá nhân mình thấy giao diện này rất tốt, rất trực quan, đặc biệt là nhanh hơn itunes cũ kha khá, khó khăn chỉ là do anh em chưa quen thao tác khi Apple thực hiện cái gọi là "thay đổi hành vi" thôi 😃
nuhontragop
ĐẠI BÀNG
11 năm
sao hôm nay istore nó cứ chạy hoài.hiện bảng trắng tươi,ko bjk có ai bị giống mình ko
black_slate
ĐẠI BÀNG
11 năm
tốc độ rất là nhanh.
kelvinkhoa
ĐẠI BÀNG
11 năm
backup danh bạ thì cứ vào itools - information , bấm vào icon backup , khi nào restore thì bấm open backup sau đó recover là xong thôi.
hanghonda
TÍCH CỰC
10 năm
@kelvinkhoa Mình muốn Back up để chuyển sang Nokia và ngược lại
Sau khi lưu Danh bạ trong C:\Users\tênmáytính\Contacts muốn chép sang iPhone thì rất lâu
Ý mình là vậy..
bác hướng dẫn cho con mục 4 5 6 7 (tab tones, music, movie và photos) làm sao để mở cái bên tay trái ra được vậy?
màn hình của con nó chỉ hiện như thế này thôi.

VÀ ĐẶC BIỆT LÀ CỦA CON KO CÓ TAB TONES. CON ĐANG LÀM VIỆC CHƯƠNG TRÌNH TRÊN WIN Ạ.
Ashurei
TÍCH CỰC
11 năm
@TOO1703 1) chọn view - show side bar
2) Ctrl + ,
Qua tab general, stick vào Tones rồi OK
@TOO1703 Trong tab Music mặc định có các folder:
- Untitle Folder, 90's Music, Classical Music, Music Videos, My Top Rated, Recently Added, Recently Played và Top 25 Most Played là những folder phân loại nhạc khi download và chơi qua iTunes.

Do không bao giờ mua nhạc và cũng không thích lối tổng hợp folder này nên mình chọn từng folder "vô duyên" này và nhấn phím Delete, để trống chỗ mà kéo thả các folder cá nhân đã tự tạo. Như vậy khi nhấn Apply/Sync sẽ chỉ sync folder nhạc nào mà mình muốn. Xem hình:

Screen Shot 2012-12-03 at 11.03.51 AM.png

Tương tự tab Films, cũng phải kéo thả các folder Films của bạn vào chung Playlist như folder nhạc thì trong Tab Films mới hiện, xem hình:

Screen Shot 2012-12-03 at 11.07.32 AM.png

Không có tab Tones do không tick chọn Tones trong iTunes> Edit> Preferences> General. Xem hình:

2- Tab General> tick chọn các tabs như sau:

Tất cả đã hướng dẫn đầy đủ trong topic, do bạn không để ý kỹ.
Em vẫn dùng có thấy sao đâu, chức năng nào của itools chưa tương thích hả bac?

Bác cydiatoday cho em hỏi, trong trường hợp em ấn nút sync ở từng thẻ (music, film, tone, app...) có nghĩa là em chỉ đồng bộ ở thẻ mà ấn nút sync đó hay là đồng bộ tất cả.

(ví dụ như định copy ít music, nhưng chỉ sợ ấn nút sync or apply gì đó nó lại đồng bộ toàn bộ máy (chứ không chỉ sync trong phần music thì mất hết apps)

Thanks

@d0cc0c4ub4i Khi nhấn Apply/Sync thì iTunes sẽ phang hết những gì đã chọn lựa trong các tabs.
Thí dụ bạn muốn sync thêm ít nhạc, trước đó có chọn sync app thì vẫn để nguyên tình trạng đã chọn trong tab Sync Apps. Nếu app nào nhấn Remove (Will Remove) thì mới mất thôi.
simson1102
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cảm ơn bác rất nhiệt tình :>
mình ko chép đc movie. Ai chỉ mình với, huhu.
@TOO1703 cài thêm quicktime
@TOO1703 Vừa trả lời trong Bài #49.
Tạo 1 folder trong máy tính đặt tên thí dụ Music Videos.
Thu nhỏ cửa sổ iTunes, mở thêm cửa sổ chọn nơi để folder "Music Videos".
Kéo thả folder "Music Videos" vào Playlist. Xem hình:

Khi vào tab Films sẽ thấy folder này, tick chọn là sync được. Xem hình:

View attachment 814915
View attachment 814917
itunes càng ngày càng làm khó người dùng.nhìn cái 10 quen rồi mới dùng cái này nhìn rối mắt quá.ko khéo kết nối bấm 1 phát sync là thôi rồi.
hung7641
TÍCH CỰC
11 năm
lên apple down itune (92,28mb) về cài, itune báo 9.0.6.21, cài xong báo lỗi version ko chạy đc, vl :S
hung7641
TÍCH CỰC
11 năm
@hung7641 Có bác nào giúp mình vụ này ko, lên apple down bản mới nhất rồi mà về cài ra bản 9.0.6.21 😔
@hung7641 Down lại iTunes 11 theo link vừa cập nhật hôm qua.
anhld86
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đánh dấu ạ ! Thank bác !
Bạn có thể nói rõ hơn chút được không? Chép file itools.exe vào thư mục đấy và chạy nó trong thư mục đấy ah? hay chỉ cần copy vào, còn chạy file itools.exe ở bất kỳ thư mục nào khác cũng được. thanks
@d0cc0c4ub4i copy itool vào đó,còn chạy file itools.exe ở bất kỳ thư mục nào khác cũng được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019