Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

HD iPhone sử dụng iTunes 11 Sync, Restore, Backup

cydiatoday
30/11/2012 10:51Phản hồi: 465
465 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

henry2912
ĐẠI BÀNG
11 năm
bản này xài rất vừa lòng khi đồng bộ không phải mất app từ appstore khi cài từ wifi nữa
không hiểu kiểu gì nữa em down ở đâu cũng là itune 10.0.0 dung lượng 71mb
cuối cùng chỉ có cách cài itunes rồi check update và để nó tự úp len itune 11 dung lượng 89mb😔 kì thật
@kentquach quái nhỉ? mình xài wwin8 64bit
đã check load từ apple.com/itunes được bản 11 64bit mà
Đây bạn:

@cydiatoday Sao trước đây e ko thấy cái mục này nhỉ??? 😁
Phiên bản mới thêm vào hay là ko để ý ta :oops:
Bản cũ nằm trong phần tên của iPhone (chuột phải).
@cydiatoday he he, cái này thì e lại bít 😁
abc_x3
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cá nhân ko thích bản 11 này lắm, giao diện này ko hỗ trợ nhiều việc kéo thả vốn là thế mạnh của các phiên bản trước
Giao điện cài đặt nhìn liên tưởng đến các tool ngoài như iTools hay iFunbox
GD này chắc chỉ hợp với ng thik lượn lờ mua sắm, 1 hành động hạn hữu ở VN ;)) hehe
ngta hướng đến toàn cầu chứ thị trường vn chưa tới mức để được ưu ái cho 1 ver itunes riêng theo bản sắc "xài chùa" đâu 😁
tuyệt cú mèo, bài viết rất hữu ích . mong bác có thêm sức khỏe, niềm vui để viết bày . 😃
khanhdbp
TÍCH CỰC
11 năm
sao em vào update nó chek update rồi chạy Apple Software update cứ 0.80 MB / 2.20 MB hoài mà ko update được nhỉ. Máy win7
Mà em xoá hết đi cài lại , download bản mới về cài thì nó lại ra Itunes 10. bó tay. ko làm gì được
hay quá giữ chỗ để dành coi
itune 11 nhin dep . tks bác 😃
Vấn đề thích hay không thích iTunes 11 cũng vẫn phải "tập làm quen" vì còn phải "thích" nó lâu dài... Đó mới là iTunes, trình quản lý duy nhất cho mọi iDevices.

iTools, iFunBox hay tools gì đi nữa cũng chỉ mang tính cách hỗ trợ, không thể bằng iTunes nếu bạn nắm vững nó.
ntnghia
ĐẠI BÀNG
11 năm
cydiatoday: Itunes 11 của em giờ back up thi file back up cũ sẽ bị xóa, chỉ còn lại file back up của lần back up sau cùng. Vào tab devices sẽ chỉ thấy duy nhất 1 file của lần back up sau cùng thôi chú không có nhiều file để lựa chọn restore lại như trong bài hướng dẫn của bác. Bác cho e hỏi có cách nào back up mà nó k xoá file back up trươc không? Nếu theo kiểu e găp thì mỗi itunes chỉ cho back up 1 device thôi?
Nếu update iTunes từ 10 lên 11 thì các file backup cù vẫn còn.
Nếu uninstall iTunes 10 và install 11 thì dĩ nhiên các file backup cũ mất.
Backup nhiều iDevices chứ không riêng một máy nào.
Backup file mới restore không mất file backup cũ.
ntnghia
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cám ơn bác đã trả lời em. Tuy nhiên, e cần nói rõ thêm. Như e đã nói ở trên, e đang xài itunes 11. Tuần trước e back up iphone trên itunes của Mac ok. Sáng nay e mở itunes lên vẫn còn file back up bình thường. Sau đó e lấy 1 máy iphone khác để back up thi file back up tuần trước biến mất! E liền back up tiếp cũng máy iphone đó thi file back up vừa làm xong cũng biến mât luôn. Laj thật!
@ntnghia Ý bạn là 2 iPhone A và B khác nhau, khi backup máy A thì mất file backup cũ của máy B? Theo mình biết thì không thể mất vì iTunes lưu backup nhiều máy khác nhau.

Đối với cùng 1 máy thì khi backup mới sẽ mất file backup cũ, ngay cả khi bạn đã đổi tên. Trừ khi bạn restore mới và backup thì file backup cũ trước đó không mất.

Trong hình khung đỏ CydiaToday Today 7:22 PM (backup cũ).
Khung xanh lá CydiaToday iP5-601 11/30/12 (backup cũ hơn) restore đợt trước vẫn còn:

Screen Shot 2012-12-15 at 7.33.59 PM.png

Sau khi đổi tên khung xanh CydiaToday 6.0.1 Today 7:37 PM (backup mới) thì file backup CydiaToday Today 7:22 PM (backup cũ) đã mất. File backup cũ hơn CydiaToday iP5-601 11/30/12 vẫn còn.

Screen Shot 2012-12-15 at 7.37.30 PM.png
ntnghia
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cydiatoday Giờ thì e đã hiểu là cùng 1 máy thì back up file mơi sẽ mất file cũ. Tuy nhiên, như bác nói "...restore mới va back up thi file cũ trước đó k mất..." thì có vẽ như chưa đúng trong trường hơp của e thì phải vì tuần trước iphone 4s của e la 5.0.1, e back up rồi e đã nâng lên 5.1.1. Giờ e back up cho 5.1.1 thì mất file back up của 5.0.1. Bác giải thích hộ em nhé. Cám ơn bác rất nhiều.
@ntnghia Cũng có thể nếu sau khi restore mà không chọn Set as New iPhone, nên file backup cũ mới mất.
Cho em hỏi chút là khi cài itunes 11 xong em không Jailbreak Tethered cho iPhone 4 iOS 6.0.1 được. Bật Redsnow 0.9.15b3 nó toàn báo chưa cài itunes 😔. lại phải cài lại itunes 10.7 mới jb đc
@jagtisda Thử cài iTunes 11 xong, bạn xoá Redsn0w đi và download lại, Windows cần Run Administrator.
@cydiatoday em đã down bản redsnow khác, chạy run administrator đàng hoàng, windows để Account Control Setting mức thấp nhất rồi. Vẫn ko đc :|
@jagtisda có thể quá trình update/cài đặt itunes 11 bị lỗi j đó mới thế chứ thường ko gặp lỗi này, mình vẫn chạy tốt reds cũ sau khi update itunes.
có bạn up itunes xong thì reds báo lỗi ko tìm thấy mobiledevice.dll thui, và lỗi này thì vẫn có cách xử lí mà ko phải gỡ hay cài lại itunes.
_blue_
ĐẠI BÀNG
11 năm
bác nào giúp với làm đủ mọi cách: del cài lại rồi del vẫn bị lỗi
@_blue_ Bạn nhấn mũi tên "View problem details" để xem thông báo lỗi gì? Mới biết mà xử lý! Nếu lỗi "iTunesLibrary.itl" thì vào Window Explorer tìm mà xoá đi.

iTunes has stop working.png

Cách khác Uninstall hoàn toàn iTunes, QuickTime và Bonjour.
Restart computer. Install lại iTunes 11.
_blue_
ĐẠI BÀNG
11 năm
nếu e xóa 2 cái này QuickTime và Bonjour. và itunes luôn rồi cài lại có sao ko bác 😔
@_blue_ Không phải xoá mà Uninstall nhé. Phải Restart computer mới sạch iTunes cũ.
_blue_
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cydiatoday bác có teamviewer ko làm giúp e với bác 😔
Không có TeamView, bạn tự làm được mà.
_blue_
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cydiatoday nó vẫn thế dù del rồi cài lại theo bác chỉ vẩn bị lỗi cũ
_blue_ đã làm được chưa?
_blue_
ĐẠI BÀNG