HD tăng tốc và giảm hao pin cho iDevices iOS 4, 5, 6, 7.x - Fix lỗi treo táo - Nâng hạ baseband 3GS

Thảo luận trong '[iOS] Nâng cấp firmware' bắt đầu bởi homlee, 25/7/10.

1. nkanguyen08

nkanguyen08 Thành viên

Mình cài SAM vào nó báo là Activated. minh revert succed, và kết nối itune, nó chuyển sang WILDCARD ACTIVATED, thế là ok hả bác !!!

2. hoaniphone15

hoaniphone15 Thành viên

vậy là okua rồi bạn!!! bạn sẽ thấy trong SAM ko còn dòng hackactivate nữa!

nkanguyen08 thích nội dung này.
  3. pilog18

pilog18 Thành viên

E là ng mới dùng ip lần đầu mong ae tt zúp đỡ. Máy e mau hết pin wa. 2h mất 30% pin. Lướt wed k dùng 3g nhé. K chơi game. Và máy rất nóng xung quanh key sim. Liệu máy e bị gì k hả các bác

4. woozie`

woozie` Thành viên

cho tui hoi co phan mem nao giong ztoggle cho ios5 ko, ztoggle moi chi cho 4.x

5. ThanhSmr

ThanhSmr Thành viên

Các bác ơi. máy 3gs của e dùng snowbeeze để tạo fw custom , dùng bthuong.
    Sau đó sử dụng SAM để chuyển từ ACTIVED thành WILDCARD ACTIVATED
    ok với itunes rồi, nhưng khi em chuyển sang airplane mode rồi bật sóng lên thì máy không nhận sim nữa. (sim không hợp lệ) . bây giờ e phải làm sao ạ?

6. Đồng Xuân Huy

Đồng Xuân Huy Thành viên

Quá hay và quá ngon. Muốn thanks bác thật nhiều lần homlee .
    Mỗi lần restore lại máy em lại mò vào đây thăm bác :p

7. hoaniphone15

hoaniphone15 Thành viên

vào SAM deactivate sau đó kết nối lại với iTunes xem nó có active lại ko!!! trc đó đã backup trong SAM chưa? ko đc thì làm lại từ đầu thôi! chuyển wa dùng bản custom redsnow xem thế nào!!

8. Johny_dragon

Johny_dragon Thành viên

giúp mình với đang xóa ngôn ngữ thì gặp cái này :

9. d0cc0c4ub4i

d0cc0c4ub4i Thành viên

Cám ơn homlee, thanhnh091 và các bạn đã xây dựng một topic bổ ích. Mình đã test và có chút thắc mắc liên quan đến iphone 4s của mình sau khi áp dụng bước 5 và 6 (tối ưu hoá deamons và cài file hosts).

- Có phải sau khi dùng bước 6 thì sbsetings ko bật được ko vậy? Với mình thì ko có cũng ko sao, dùng Ncsetting or toggle trong batterydoctor pro thay thế vẫn ok

- Sau khi tối ưu, sử dụng thấy vào internet lướt web qua wifi pin có vẻ trâu lên,4-5f/1%, ko biết đấy có phải do tối ưu hoá ở bước 5 hay do nguyên nhân nào khác?

- Sau khi tối ưu hoá, pin qua đêm ko cải thiện, để qua đêm vẫn mất 5%. mình vào BatteryDoctor Pro (cydia) để xem phần Discharge Rank thì thấy tiêu tốn pin nhiều nhất là Telephone Sẻvice usage 8h45 drain 152mAh (đây là khảong thời gian stand by vì mình ko có bats kỳ cuộc liên lạc đt nào trong thời gian này). Liệu có thể khắc phục or tối ưu hoá thêm deamons nào không?

Thanks các bạn

10. thienly12333

thienly12333 Dự bị

chưa có fix LaunchDaemons cho fw 5.1.1 hả bạn,hay dùng chung với fw 5.1 cũng được

11. vvvvvv

vvvvvv Thành viên

thích thì sài

File đính kèm:

thienly12333d0cc0c4ub4i thích nội dung này.
  12. d0cc0c4ub4i

d0cc0c4ub4i Thành viên

Thanks for sharing

Bạn có file host cho iphone 4s 5.1.1 cài vào theo bước 6 chống hao pin ko vậy? hay bạn dùng file host share ở đầu bài viết.

Nếu có gửi cho mình xin. Thanks

13. vvvvvv

vvvvvv Thành viên

host chỉ để chặn quảng cáo thui

d0cc0c4ub4i thích nội dung này.
  14. thienly12333

thienly12333 Dự bị

ui,mình dùng 3gs,bạn nào có cho 3gs fw 5.1.1 cho mình với.

15. vvvvvv

vvvvvv Thành viên

bản này có sài bt
    nếu ko sài bt post sau

File đính kèm:

thienly12333 thích nội dung này.
  16. louislolitta

louislolitta Thành viên

Cho hỏi cái LaunchDaemons này có thể xài cho ipad 3 OS 5.1.1 không bạn? Đang quan tâm.

17. vvvvvv

vvvvvv Thành viên

ko rùi
    sẽ kiếm sau

18. gpdsbilluk

gpdsbilluk Dự bị

là iOs 5.1.1 rồi thì sao phân ra 3s/4/4s vậy ??? file daemon 4g 5.1.1 read ra 136 file ^^ Sao lâu rồi bác HomLee ko lên chỉnh sữa lại nhỉ! Nhớ bác ấy thật :(

19. tu.go.vn

tu.go.vn Thành viên

đánh đấu

20. ChuoiKhoai

ChuoiKhoai Thành viên

các bác cho e hỏi chút. e mới dùng ip nhập danh bạ từ sim ko dc. e dùng 4s lock sprint . đã vào setting>mail,contact> import from sim nhưng ko dc có ai biết tại sao ko ạ. hay là do máy lock thì ko add dc