HD2 bi treo logo....! cần giúp đỡ

d4r
6/12/2010 15:10Phản hồi: 13
HD2 bi treo logo....! cần giúp đỡ
Sau 3 ngày đọc va nghiên cứu cách up andriod 2.2 cho Hd2 sáng nay quyết định làm thử ( quyết định sai lầm )
Sau khi chuẩn bị đầy đủ các pm, mình tiến hành HSPL V3 làm theo hướng dẫn, máy chạy xong vào wm bình thường ( mừng thầm ) tiến hành fomat thẻ nhớ vào cài bản MMSM SE 3.4 Froyo stone và tiền hành chạy trên thẻ nhớ nhưng đến dòng chữ HTC may k chay nữa....
Lục lọi trên DD thấy đoạn "Up Rom : Các bản Rom Windows rất quan trọng vì Android vẫn phải dựa toàn bộ vào các Driver, lõi ... của hề điều hành Windows trên HD2. Tất cả các bản Rom hiện đều có thể chạy Android nhưng để NGHE GỌI bình thường ( không bị tiếng eo éo như Robots) các bạn phải chọn các ROM tương thích sau "
Nghĩ chắc có lẽ up thiếu cái này nên máy k chạy và tiến hành up bản A 66_Android_DuaBoots_bulid > sau khi chạy xog bản này thì máy cứ chạy đến logo TOGETHER thì đứng hixxx
Mình ở TP mong dc các pro giúp đỡ.... ​
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

traithudo
ĐẠI BÀNG
13 năm
Đơn giản là bác soft reset thôi (có nút soft reset, hoặc tháo pin), máy sẽ về WinMo như bt. Nếu vẫn chưa được thì hard reset bằng phím cứng.

Hình như bác làm theo hướng dẫn bên PDAViet? Hì, bác thử làm theo hướng dẫn bên tinhte xem có khác gì không nhé
http://www.tinhte.vn/phan-mem-48/cach-cai-dat-android-len-htc-hd2-454432/
d4r
ĐẠI BÀNG
13 năm
hix minh reset = cách vol up va dow roi , nhưng mỗi khởi đông xong đến logo lại đứng
mình đã đọc trên cả 2 DĐ tinh te và cả pdaviet nữa! chắc mang ra tiệm xem sao....
traithudo
ĐẠI BÀNG
13 năm
máy của bác là HD2 TMobile? Em nghe nói hàng TMobile hay bị lỗi treo máy giống bác. Có thể phải mang ra ngoài hàng thật, nhưng cứ thử tìm cách tự cứu đã
ac ac
chet flash roi nha ban
treo o lo go htc la da phan chet flash
htc flash yeu lam
fil286n
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác này táng nhầm bản rom cho HD2 thường vào HD2 T-mobile rồi thì chả chết :|
MonBoo
ĐẠI BÀNG
13 năm
chia buồn cùng bạn, mình từng bị 1 con rồi, fash hết cả triệu ở ngoài tiệm mà vô phương cứu chửa 😔
h bạn đưa máy về bootloader (đừng cắm sạc, cắm sạc sẽ không thể thực hiện dc thao tác trong trường hợp này), chạy task29, chạy xong chạy lại HSPL v3, up rom Window mới, nếu thích andoir thì làm tiếp, còn sợ ... thì thôi 😁
fil286n
ĐẠI BÀNG
13 năm
Cái task29 trên Leo1024 thấy bên PDA việt bảo dễ tèo lắm :|
chưa biết thế nào đây
hjx, chia buồn cùng bác , hôm nọ em cũng bị một con treo logo , mang ra hàng " thầy phán" teo Flash , công nhận hàng T - mobile hay teo Flash thật ( cảm nhận riêng ) , 😔 , thôi thì đằng nào cũng vậy bác cứ tiếp tục tự cứu đi rùi đi ... bác sỹ sau .ok , chúc bác may mắn
d4r
ĐẠI BÀNG
13 năm
thanks all.... minh mới mang máy về rồi sau gần tuần e nó nằm ngoài tiệm
May la e no k die flash chỉ bị cam nhẹ 😁 chạy lại bản rom mới
@d4r Ở hà nội bác chạy ở đâu vay e cũng có con bị như bác. làm đi làm lại roi ma van khong duoc.
hehe, chúc mừng bác !
thinhdu123
ĐẠI BÀNG
11 năm
co ạ jup e vs.e cung bi vay nhug vao boot load thi dk chi bi treo logo thuj,hd2 e la tmo

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019