HDR Camera+ v2.33 mới I+Cách chụp hiệu quả+Lí do nên chụp HDR-App cần có để chụp ảnh đẹp!

pretty.boy70
18/10/2012 15:59Phản hồi: 43
HDR Camera+ v2.33 mới I+Cách chụp hiệu quả+Lí do nên chụp HDR-App cần có để chụp ảnh đẹp!
Là app chụp hình HDR đỉnh nhất trên android...giúp vượt qua giới hạn chụp của camera trên điện thoại của bạn..đưa những bức hình của bạn lên tầm cao mới....​
HDR là gì?
Đã bao giờ bạn chụp xong một bức ảnh, đem cho bạn bè xem và nói rằng "thực tế còn đẹp hơn nhiều" không? Vì có vẻ như bức ảnh không giống như thực tế ghi nhận bằng mắt mình nhìn thấy. Do cấu tạo của mắt người, chúng ta đã nhanh chóng điều chỉnh sự cảm nhận ánh sáng để có thể nhìn thấy chi tiết trong tối và chi tiết cả ở vùng sáng bằng cách co giãn đồng tử, còn máy ảnh thì chỉ có thể thực hiện được điều này sau mỗi lần chụp khác nhau.
Các bức ảnh với mức độ phơi sáng khác nhau.
Ví dụ trong một ngày nắng, mắt bạn có thể vừa nhìn thấy trời xanh, mây trắng, nắng vàng, vừa nhìn thấy chi tiết của những tán cây bên đường. Còn nếu dùng máy ảnh chụp được chi tiết vùng mây thì ta thấy cây bên đường chỉ là những đám đen.
Kỹ thuật HDR sẽ giúp máy ảnh ghi nhận được các chi tiết cho vùng tối và vùng sáng mà với cách chụp thông thường sẽ không thể thực hiện được. HDR là viết tắt của High Dynamic Range, nôm na là "dải tương phản động mở rộng". HDR sẽ giúp những phần tối trong bức ảnh sáng hơn, còn phần sáng quá sẽ bớt rực.
Thông thường, để có được một tấm hình HDR trên máy ảnh DSLR, người chụp cần tới nhiều hơn 2,3 tấm hình với các giá trị phơi sáng (EV) khác nhau. Đó có thể là 3 tấm, 5 tấm thậm chí là 9 tấm với độ sáng khác nhau (quá thừa sáng, thừa sáng, bình thường, thiếu sáng và quá thiếu sáng) và ghép lại để được một hình HDR.
Bức ảnh trên sau khi được xử lý HDR
Trên smartphone, về cơ bản HDR vẫn là chụp các hình ảnh ở những độ sáng khác nhau và gộp lại nhưng với mục đích chỉ là cân bằng ánh sáng để hình không bị quá tối khi chụp ngược sáng mà thôi (không cho ra ảnh nghệ thuật cao). Quá trình này được thực hiện hoàn toàn tự động, điện thoại sẽ chụp hình, ghép và xử lý chúng để cho ra một hình HDR.
Tính năng chính về app HDR Camera+:​
Hỗ trợ độ phân giải cao nhất (megapixel) mà điện thoại bạn đạt tới.​
Cách chụp đơn giản, chụp HDR với 1 cú chạm.​
Tính năng chống rung giúp hình ảnh chân thực hơn.​
Chế độ từ điều chỉnh HDR giúp gam màu rông và sống động hơn bao giờ hết.​
Chế độ tự sửa chữa những hình ảnh đang chuyển động và bị mờ.​
Bạn có thể tự thay đổi các thông số hình ảnh trên app như: độ tương phản, vi tương phản, màu sắc, exposure.​
Có thể thêm gps vào hình ảnh dễ dàng.​
Có chế độ tùy chọn tắt tiếng khi chụp hình.​
Hỗ trợ các chế độ flash: tắt, mở, tự động.​
Tại sao ta phải có chế độ HDR:​
Nói nôm na dễ hiểu chế độ HDR là công nghệ giúp camera thu lại những chi tiết ở hai vùng sáng và tối, sau đó hòa trộn lại với nhau sao cho đẹp nhất trong 1 tấm hình.... Vì thể đây là app bạn nên có để thu lại bức hình đẹp nhất có thể...Và đây là ứng dụng HDR được download nhiều nhất trên gg play với số lượng bản download trả phí đã gần tới 100.000.
Và đây là hình ảnh về app:​
Clip hướng dẫn sử dụng trên s3​
Chi tiết:​
Link Zippyshare / Kleii / Mega / tốc độ cao:​
HDR Camera+ v2.36 apk (mới nhất trên gg play)​
Cập nhật cho anh em:
Pro HDR Camera v2.35 mới I-Chụp ảnh cực đẹp như máy cơ DSRL & lí do nên chụp = HDR 😃

More app & game trả phí cập nhật thường xuyên click here:

http://www.tinhte.vn/threads/1337665/
http://www.tinhte.vn/threads/1319309/

Tổng hợp 57 Ứng dụng + 43 Games nên có trên Android + Topic tổng hợp đỉnh nhất trên tinh tế! | Viết bởi pretty.boy70

Để giúp anh em dễ cập nhật các phần mềm bên Topic phục vụ tìm ứng dụng và game cho anh em 24/24 (http://www.tinhte.vn/threads/1317401/), mình tạo ra trang tổng hợp này để thuận tiện cho anh em trong việc trải nghiệm những phần mềm pro....
tinhte.vn

Cách chụp HDR hiệu quả nhất:
Chụp phong cảnh ngoài trời: Kích hoạt HDR khi chụp ảnh ngoài trời, đặc biệt khi trời quá sáng mà đối tượng thì trong tối. HDR sẽ giúp nắm bắt hình ảnh chi tiết của cả bầu trời lẫn đối tượng.
Chụp ảnh ngươc sáng: Chụp ảnh vật hoặc người với một nền sáng phía sau sẽ khiến cho chủ thể bị tối và không rõ nét. HDR sẽ khắc phục tốt vấn đề này.
Chụp cảnh mờ: Bạn cũng có thể sử dụng HDR khi bạn muốn chụp lại các cảnh mờ, giống như hình ảnh của ngọn nến trong ví dụ sau.
Chụp trong điều kiện thiếu sáng: HDR có thể giúp làm sáng lên và tăng chi tiết cho chủ thể trong điều kiện ánh sáng yếu.
Những tình huống không nên sử dụng chế độ chụp HDR
Tuy nhiên không phải lúc nào cũng sử dụng chế độ này. HDR có thể rất tuyệt vời trong một số tình huống, nhưng trong vài trường hợp dưới đây, không nên sử dụng:

Chụp ảnh đối tượng đang di chuyển: Bản chất HDR là chụp 3 hay nhiều hình ảnh liên tiếp và kết hợp chúng lại thành một hình ảnh tổng hợp. Vì vậy, chụp ảnh một đối tượng đang di chuyển sẽ không thể tạo ra một bức ảnh HDR.

Chụp màu sắc thực tế: HDR hỗ trợ rất tốt để tăng cường ánh sáng và làm rõ chi tiết của ảnh, tuy nhiên nó có thể làm thay đổi màu sắc ban đầu của bức ảnh trong quá trình này. Hãy tắt HDR nếu bạn muốn chụp màu sắc thực tế của bầu trời xanh hoặc những bông hồng đỏ rực rỡ.

Khi sử dụng đèn Flash: Một số thiết bị Android tự động tắt đèn flash khi được kích hoạt HDR. Một số khác thì không.
43 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cập nhật:
HDR Camera+ v2.27 apk (mới nhất trên gg play)
Cập nhật:
HDR Camera+ v2.28 apk (mới nhất trên gg play)
deep
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cám ơn bác!!!!!!!!!!!!!!!
max1397
ĐẠI BÀNG
11 năm
sd cái này không đẹp hơn cái mặc định.mình dùng htc wildfire s
app này chụp cảnh thì tuyệt đẹp vote cho em nó 1 phiếu
Cập nhật:
HDR Camera+ v2.30 apk (mới nhất trên gg play)
Haitrue
ĐẠI BÀNG
11 năm
@pretty.boy70 Android 2.3.6 dùng dc ko bạn?
@Haitrue đc bạn...android 2.2 trở lên là dùng đc hết!
sao mình dùng app này cái camera của nó lại bị ngược nhỉ?
Sao mình chọn chế độ xong _> chọn chụp ảnh thì không được
Cập nhật:
HDR Camera+ v2.31 apk (mới nhất trên gg play)
linh die hết sạch rồi bác chủ ơi
bạn up ggdrive hay skydrive đi
Bác chủ nhiệt tình lắm nhưng toàn bộ link mediafire của bác die hết rồi. Làm cái Fshare đi bác, ngon phết đấy
gg drive & sky ít lắm bạn àh...chỉ có 5 & 7GB thui
fshare thì fải có acc mới down nhah bạn àh...
mình đang tìm cách khôi fục lại tài khoản MF & down về chyển wa host khác như kleii...do kleii down nhah như MF & 50gb
hy vọng là wa tết tất cả topic app của mình sẽ khôi fục lại đc hết link...tks 2 bạn đã ủg hộ!
Fix & cập nhật link mới:
Link Kleii tốc độ cao:
HDR Camera+ v2.32 apk (mới nhất trên gg play)

P.s: nếu trang chủ yêu cầu anh em đăng ký thì anh em vào đây đăng ký:http://tinyurl.com/8trfdcy
Chưa dùng thử nhưng cứ thank bác vì tinh thần chia sẻ. Thankss bro
Cảm ơn bác Pretty.boy70 rất nhiều,ứng dụng này sau khi chỉnh lại vài thông số thì chụp rất trung thực và khi phóng to hình không bị hột.
Chúc Bác năm mới vạn sự như ý & phát tài.
Thân mến.
trinh khoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Quả thật phần mềm này thù vị thật hình ảnh tươi sáng, và lấy nét rất tốt mình thử lắc nhẹ cổ tay trong khi chụp nhưng hình ảnh vẫn không bị nhòe thật là một phần mềm tuyệt vời
Có bác nào hướng dẫn chình thông số sao cho chụp đẹp không, mình gà về phần chụp ảnh lắm chằng biết chỉnh như thế nào cho đẹp cả. thanks trước nhé
Line lại chết sạch rồi bác ơi,bác up line lại dùm bác ơi.
@ngo-khanh1980 link k die bạn ơi...mà do kleii đang nâng cấp để tăng tốc độ download...đây là chi tiết lí do k vào đc của kleii:

Kleii.com Việt Nam
Dịch vụ tạm ngưng để nâng cấp phiên bản mới!

Hiện tai khách hàng của Kleii sẽ không thể truy cập được vào dịch vụ của chúng tôi bởi vì Kleii đang nâng cấp hệ thống lên phiên bản mới. Sau hơn 7 tháng ra mắt phiên bản Beta đầu tiên, Kleii chính thức nâng cấp hệ thống đồng bộ hóa dữ liệu của mình lên phiên bản Beta Version 2.0.

Phiên bản này sẽ sửa chữa nhiều lỗi, nâng cao chất lượng sản phẩm và độ ổn định.

Đây là một đợt nâng cấp lớn, do đó có thể sẽ mất khá nhiều thời gian. Tuy nhiên để dịch vụ Kleii ngày càng tốt hơn, đây là một việc làm cần thiết.

Xin cảm ơn.

http://blog.kleii.com/2013/02/service-down-during-upgrade-upgrading.html — tại Kleii.com Headquarters.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019