Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Headset-control N900

ductuanl
23/9/2010 2:27Phản hồi: 35
Đây là phần mềm dùng để điều khiển chương trình media player bằng tai nghe gốc kèm theo máy,các bạn down file deb đính kèm về cài.Bây giờ nghe nhạc muốn pause thì nhấn nút trên tai nghe là dc.
Nếu muốn đổi từ pause sang next track thì vào X-ter gõ lệnh sau
Code:
gconftool-2 --set /apps/headset-control/next-mode --type bool true
35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đã test, ko đc, có ai bị như mình ko ? 😔
hankite14
ĐẠI BÀNG
14 năm
hic, mình cũng thế. ko có tác dụng
ductuanl
ĐẠI BÀNG
14 năm
có thể là máy bạn thiếu dependencies để chương trình chạy,bạn vào app manager tìm phần mềm Headset-control cài lại xem,mình vẫn dùng bình thường mà
minh cung k lam dc,ban huong dan lai va cho vai hinh anh nhe
vào app manager cài headset control là ok liền à
Fivelions
TÍCH CỰC
14 năm
Sao tai nghe N900 lại ít phím multimedia thế nhỉ 😔, điểm trừ cho 1 smartphone.....ko bik có soft nào phải quyết ổn thỏa vụ này ko, xài dc mấy phím multi trên tai khác thì sẽ tuyệt hơn....
Mình dùng tai nghe blutooth Jabra BT3030 vẫn next ngược xuôi, pause, +- volume bình thường mà đâu có cần phải cài gì nữa đâu nhỉ.

---------- Post added at 11:02 PM ---------- Previous post was at 11:00 PM ----------

Mình dùng tai nghe blutooth Jabra BT3030 vẫn next ngược xuôi, pause, +- volume bình thường mà đâu có cần phải cài gì nữa đâu nhỉ.
Fivelions
TÍCH CỰC
14 năm
Mình nói tai nghe dây kìa, ko phải tai bluetooth, tai btooth còn nhìu hạn chế, thứ nhất: âm ko hay, thứ 2: xài pin, hay hết vs mắc công sạc, tốn pin máy. Tai này chỉ thích hợp đàm thoại....
Đã test âm thanh của N900 wa các tai nghe đỉnh của bose, shure, Sennheiser....bằng nhạc lossless, chỉ có thể mô tả bằng 1 từ: perfect. Mấy dòng cao cấp này thì ko có phím multimedia, nhưng mấy dòng tai nghe theo máy 5800 hay tai Blackberry thì phím multimedia lại vô dụng, đôi lúc ngồi học trong lớp hay đang làm gì đó bận tay thì hơi mắc công tí =.=!
Nếu bạn sợ tốn pin thì mình khuyên bạn nên dùng laọi 1 Tuần sạc 1 lần. "NOKIA 1202"
Fivelions
TÍCH CỰC
14 năm
Sợ tốn thì ko, xài đương nhiên phải tốn thôi, nhưng mà tốn cái gì cho nó đáng, khi ko đi nghe nhạc vừa tốn pin vừa ko hay. Còn bạn khuyên thì tôi cảm ơn...😁
Đùa bạn tý cho vui thôi, chứ thật lòng mà nói thì dùng cái tai nghe BT Jabra BT 3030 vừa rẻ lại chất lượng . Theo mình thì dùng cái tai nghe đó là chuẩn đấy.
Còn Nếu bạn muốn cài phần mềm để next hay tạm dừng thì hình như trong kho app có soft shake 2 control gì đó nó cho phép làm việc đó đấy.
pepocoyo
ĐẠI BÀNG
14 năm
anh Hai noi dung do, minh cung xai cai tai blue plantronis-altec 906, chuyen bai nguoc xuoi, tang giam volume len xuong deu dc ca.
Da remove va cai lai,cai bang file cua chu thot thi k dung dc,down tren kho application thi lai dung dc 😁
pepocoyo
ĐẠI BÀNG
14 năm
minh xai tai nghe blue nghe cung hay lam, (do altec thiet ke ma). tai nghe bluetooth mun hay thi phai tam 2-3tr. chu mua may' cai re re nghe kinh lam. ua? cai bh-503 theo may' 5k8 k chuyen doi bai dc ha ban?
ductuanl
ĐẠI BÀNG
14 năm
dù tai nghe bluetooth của bạn có 10tr đi nữa thì cũng không làm máy tốn ít pin hơn tai nghe dây đâu.
pepocoyo
ĐẠI BÀNG
14 năm
a Hai noi dung do. moi ngay sac 1 lan la vua roi. minh su dung tai nghe blue dc 1 thang nay, ket noi bluetooth 18/24 (6 tieng ngu ma bat lun thi hoi phi hihi), chang thay ton pin hon la may, van 1 ngay 1 lan sac. sorry vi onl = N900
Mình thấy nghe bằng tai nghe Bluetooth hay hon tai nghe theo máy mà. Mình dùng BH 103 ghe rất ấm, bạn cứ thử đi, không hao pin lắm đâu 😃
Mở xtem lên rùi từ dấu ngắt $ cứ thế đánh lệnh trên vào hả bác ..

sao mình đánh vào ma k tác dụng j hết .. dã cài PM đó rùi
hehe thank chủ thớt.

đào mộ tí 😆
hic. đào lên đề nói thank 1 phát. mà cái này giờ bác mới biết à? chán thế😃
=)) Offine chiều nay làm phát được luôn, đúng cái mình cần =))
...đúng cái A cần luôn, vậy mà giờ cả tụi Maemo HN mới khám phá ra...
...phen này chắc chả cần mua tai nghe next bài nào nữa...
...tiếc quá, ngày trước bán mất tai nghe N900 theo hộp với giá 70k mất rồi...

sao ban di vay troi. de nguyen hop cho zin chu. voi lai tai nghe WH-205 nghe cung duoc ma. em di xe may toan nhet vao nghe thoi. khong bi anh huong tu am thanh ben ngoai ma.

...trước giờ A độc xài tai nghe của iPhone quen rồi...
...tai N900 kèm hộp A ngâm trong box hàng năm giời ko xài...
...thấy có 1 mem trên tinhte kêu cần mua nên A bán ngay tắp lự...
...chả biết giá 70k có quá rẻ ko nữa...

qua re. chac phai 200k moi dung gia cho tai nghe chua su dung lan nao

...dạo đó bán rồi A cũng thấy hơi hơi tiếc vì đó là tai nguyên hộp...
...nhưng tai đó A cũng ko xài vì thấy ko khoái...
...trong box còn cả bộ sạc DC-11, nhưng còn lâu mới dụ được A bán nghe...

phan mem qua hay. tim mai moi thay

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019