Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Help: 3g mobifone roaming sang vina không vào được mạng

nhocvjp92
17/7/2012 9:1Phản hồi: 47
47 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ua cua minh dau co bi nhu vay bua nao dau!
ah ma ngộ nhĩ bẻ một lần xài luôn cả tháng!hihi
nhocvjp92
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quoccvan uh, thế mới ngon chứ =)) ông thầy dạy dh mình, còn đang dùng MIU này và phá băng mà
mobi thế này không biết vt thế nhĩ?
em vừa vào youtube download thử q bài nhạc tốc độ tb chỉ được 400kbs của mấy bác dạo này thế nào ợ!
nhocvjp92
ĐẠI BÀNG
12 năm
@quoccvan cũng chậm chậm rồi
lúc này mạng chậm thật! chắc do nhiều người sử dung quá.
à mà nếu các nhà mạng cho sử dụng chọn gói không giới hạn với 50k/tháng thì cũng có lời chứ nhĩ! khi đó sẽ có nhiều người lựa chọn 3g thay adsl tính ra với 50k/người nhân cho cà chục ngàn người thì quá lớn rồi.
@quoccvan Nếu mà có kiểu trọn gói thế kia thì băng thông nhà mạng bất ổn đấy bác ạ, cứ nghĩ 1 cột BTS mà xung quanh nhà dân, người người cắm nét nhà nhà down HD thì có mà cháy cả cột ấy chứ!
vi mấy cái down hd đó nhà mang mới không áp dung gói cước tron gói! bó tay luôn down nhung bộ phim từ vài gb tới cả chuc gb! down phim bình thường la tốt rồi, cứ nhiều down như vậy thị những người xài bt cũng bị giảm tốc độ.
caoductrung
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình ở hp cũng không dùng được sóng vina GPC,đang chán wa,sóng mobi được có 140 kb/s
Hiện tại thì chả biết sao roaming sang mà ko kết nối đc ! Thôi dùng mobi cũng đc. Chậm hơn tý cũng ko sao 😃
Xác nhận! roaming sang bt nhưng không kết nối dc! chỗ mình thì chỉ có sóng vina 3g Mobi 2g mới chán!
ua ket noi duoc ma!
Kết nối ko đc rùi. :mad:
@bathanh1109 hi chào bác
hailong259
ĐẠI BÀNG
12 năm
mình sao k bị bóp ta
minhdu81
ĐẠI BÀNG
12 năm
Để dùng freee gói MIU bạn chỉ cần đăng ký gói MIU hoặc gói MIU của bạn chưa hết 400Mb miễn phí.
Vào công cụ hoặc cài đặt trên giao diện Dcom để thay đổi APN
APN (Access Point Name): m-i090 lưu rồi khởi động lại là tha hồ dùng 3g free..

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019