Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[HELP] BlackBerry tự mất chuông.

quanunited
7/9/2012 2:53Phản hồi: 12
Các bác cho em hỏi, đt của em tự mất chuông, trong profile e đã chỉnh có chuông, nhưng sau 1 time lại tự mất chuông, chỉ khi tháo pin ra, lắp lại thì lại có chuông, nhưng sau 1 time lại mất, từ đầu mình tưởng do rom , nhưng sau khi up lai rom thì vẫn bị như vậy, kể cả rom phiên bản cao hơn hay thấp hơn. Bệnh này bị trên 3 con 9900, 9860 và 9810 cũ của mình. mình đang nghi đã cài 1 phần mềm nào đó nên bị như vậy, nhưng ko biết phần mềm nào, bác nào bị như e thì tư vấn cho E cái ?
12 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cái này thì chỉ có bạn giúp được bạn thôi
bạn cài lại rom mới, và cài lần lượt từng app để test thử xem sao. cái này mình cũng thấy là do software có vấn đề nên dẫn tới chuyên trên
lyvuhoang89
ĐẠI BÀNG
12 năm
do sung đột phần mềm đấy, trước e cài app flash 2 in1 tải ở app world về dùng cũng bị như bác. gỡ đi lại ok. bác thử với từng app xem nó là cái nào xoá đi rồi tải cái khác chức năng tương tự như thế mà dùng 😁
TuanbeoDC
ĐẠI BÀNG
12 năm
Bác thử repair cái thẻ nhớ xem, thẻ nhớ cũng là một nguyên nhân
Bạn xoá cái flash 2in1 đi là OK nhé
BRs
quanunited
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thanks các bác tư vấn, hoá ra là do soft metterberry các bác ạ.
Son.OneAsia
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tớ đang xài Blackberry P9981 cũng bị tình trạng như vậy. Reset không biét bao nhiêu lần...ảnh hưởng công việc ghê gớm.

Bác QuanUnited cho biết thêm nguyên nhân soft metterberry là gì vậy ? Tôi không có cài soft nào tên như vậy cả.

Thank !
quanunited
ĐẠI BÀNG
11 năm
Xoá hết đi,vẫn bị, hoá ra là do OS chứ ko fai soft nào cả. Bác cứ update lên OS mới nhất là xog ngay.
Son.OneAsia
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình đã dùng firmware mới nhất cho P9981 : 7.1.0 Bundle 1149
Đã reset lại và không cài soft nào nữa. Nhưng tình trạng vẫn vậy.

Vừa tháo memory card xem thế nào....
quanunited
ĐẠI BÀNG
11 năm
Xoá os cũ bằng Jl_Cmder v1.9.3 (seach trên diễn đàn) rồi cài lại os xem sao, mình làm với cách này đã hết bệnh lâu rồi. Còn thẻ nhớ cũng có thể là 1 nguyên nhân nhưng % rất ít.
Son.OneAsia
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nguyên nhân Memory Card bị lỗi...format lại hoặc thay thẻ mới...fix !

Thank God ! Tết này ngủ ngon !
mình cũng bị trường hợp này và nguyên nhân chính là do hết Ram. mình đã kiểm tra. khi ko có nhạc chuông bạn kiểm tra bằng cách nhán ALT+CTR+H thi phần total FREE là 0. và chỉ có cách tháo pin ra mới hết dc. vì vậy nếu bạn la người hay thường vọc bb thì phải cài phần mềm ít lại để cho bộ nhớ Free nhiều. Nên nhớ, bộ nhớ Free cầng ít, thì máy càng chậm.
BBQ9
Trứng
8 năm
Bác cho mình hỏi em có sử dụng 1 con BB P'9981 dãy 5 phím đều sáng đèn nhưng chỉ có phím gọi khong gọi được (đèn vẫn sáng) thì là bị lỗi gì.Cách xử lý ntn vậy Bác?

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019