[HELP]cách khôi phục danh bạ và tin nhắn đã mất trong iphone.

thanhQQQ
9/5/2011 11:35Phản hồi: 17
tình hình là thế này: hôm này mình cài thử cái igotya, sau vài lần nhập sai unlock code nó khóa ko cho nhập, mình respring thì bị đơ đơ, k biết thế nào bấm nút power+giữ nút home một chặp sau thấy khởi động lại ip nhưng mất hết tất cả giống như mới restore nhưng lại ko có mục settinh. mình thử chạy safemode thì giống như lúc chưa trục trặc mỗi tội mất hết danh bạ và tin nhắn. Sau đó xóa cái igotya đi thì ip lại trở về bt nhưng vẫn bị mất danh bạ và tin nhắn. 😔(
mình xài ip4 lock 16gb.
17 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vào itunes backup lại nếu cậu đã backup ở itunes trước đó.
giờ mình thay đổi trong setting khi thoát ra vào lại thì nó lại trở về như ban đầu giống như bị đóng băng vậy. Giúp mình với:😔
nếu bạn có back up trên itune thì mới lấy lại được nhé 😃
nokia_N92
ĐẠI BÀNG
13 năm
đúng là chỉ còn cách là cắm vào những máy tính có itune đã từng sync iphone của bro mới có hy vọng restore lại danh bạ và tin nhắn
xài backup của itunes ♥♥♥

Các bài viết khác của mình:
1 miếng dán biến Iphone 4 thành 1 máy ảnh chuyên dụng, tại sao ko?

Code 80 nhà mạng cho sim ACTIVE....HOT
Vấn đề "TRA HỎI" BILLING ZIPCODE và Serial No. của IP4
Cách Fix lỗi Diffrent SIM Card khi dùng sim ACTIVE.

Sơ đồ FULL chi tiết tới từng con IC của bảng mạch 3GS. HOT HOT HOT
JAILBREAK iOS 4 cho 3GS vs IP 4 ko cần vào JAILBREAKME.COM (có hình)

Khắc phục lỗi 3914 khi restore về 3.1.3 3.1.2 cho 3gs.
ACTIVE iphone FREE ALL cho anh em TINH TẾ ( tất cả các nhà mạng lun)..
[BGB]:CÁCH RESTORE 3GS LÊN FW 3.1.3 NHƯNG VẪN GIỮ BB CŨ (có hình và clip hướng dẫn lun)
[BGB][TEST] Unlock IP LOCK ÚC thành WORLD = CODE....!
[BGB]: HOT, Cách lưu lại save games của IP (restore lại chép vào ok)
PICSAID-Từ nay đã có thể Chép hình đã SYS từ IPHONE vào PC....!
Hổ Trợ: Link download Firmware, ITunes, Jailbreak, Unlock Soft, WinSCP, PCSuite- ALEX DJ
Cảnh báo:Số ngừoi bị Giật Iphone và ĐT gia tăng khi cái tết cận Kề....
[Funny] UPDATE FW: Bài ca con cá ( Chế theo Tam quốc chí)
[B-TOOL]: Mediafre Tool: Auto Download mới cho MediaFire.HOT HOT HOT
[BGB][Newbie] Movie Clip: Reg Acc itunes FREE...HOT HOT HOT.
[BGB][NEWBIE]Iphone Dictionary-8000 thứ mà newbie cần đọc....!
[BGB][NEWBIE]:Cách CÀI GAMES,APP THUỐC CHO IPHONE
[BGB][NEWBIE]: iFUNBOX- CÁCH DỄ NHẤT ĐỂ CHÉP DATA CHO iPHONE....!
CÁCH làm CHỮ BÊN PHẢI STATUS BAR(như chữ boysieuchanh bên phải í)
[BGB][HOT] CÁCH VƯỢT màn HÌNH RECOVERY MODE KHI DOWNGRADE FW....!
[BGB][Newbie]: Cẩn thận khi mua IP WORLD....!
[BGB][Newbie]: Bảng tra Country để phân biệt LOCK và WORLD
[BGB][NEWBIE]: CÁCH ĐƯA VỀ RECOVERY MODE và DFU MODE.
[BTD]:[SUPER HOT]: LOGO CARRIER EXCHANGE...thay đổi LOGO mạng VN bằng winterboard....!
BGB-:-[NEWBIE] 8 Bước TẠO ACC iTunes FREE.....
[BGB]:HƯỚNG DẪN DOWNGRADE từ FW 3.0------> 2.2.1
[NEW][13/7/09-20/7/09]:[BTD]-:-YOYO SLIDER-LIMITed EDITION...HOT HOT HOT........!
Làm acc Itunes free cho anh em Tinh Tế...
[BTD]:LOGO CARRIER,SIGNAL BAR,WIFI & YO YO slider(PART 1)....
BAB-:-Jaadu_RPD:REMOTE DESKTOP PRO....HOT HOT HOT....!
Cách khắc phục lỗi NO SERVICE...HOT HOT HOT....!
BMB-:-UPDATE 11/5/09-:-Movie Box m-HD 720&1280...MEDIAFIRE LINK........!
Rút kinh nghiệm lần sau backup danh bạ bác à?
Bác dùng TouchCopy hoặc PC Suite để copy file danh bạ ra là chắc ăn nhất nếu như bác không thích dùng itunes
Bác vào Private/var/mobile/Library/Addressbook và copy lại 2 file AddressBook.sqlitedb và AddressBookImages.sqlitedb ra PC hoặc copy cả thư mục Addressbook.
Quá đơn giản App thật tuyệt vời sản xuất 1 chiếc điện thoại thât là bảo mật và Nuột .... Làm được nhớ thank

---------- Post added at 10:45 PM ---------- Previous post was at 10:40 PM ----------

Mình cũng như mấy bạn, cũng đên chết vì bị xóa danh bạNhưng Các bạn a` đừng buồn và lo láng. Tiền Nào của đấy dù bạn xóa thế nào thì vẫn khôi phục lại được yên tâm iphone mà lại, Không lòng vòng Nữa Mình sẽ có giải pháp Mới mà Không xa lạ rễ lám Chỉ là các bạn không chịu tòi Mòi ra thôiNếu các bạn mà dùng backcup thì không gọi là khả thi Vì tỉ lệ đó hiếm hoi Thực tế cho thấy rất ít người động tay tới itunes để Biết mà backcup và đồng bộ hóa PC & iPhone vì thế đừng nên mạo hiểm làm sẽ ảnh hưởng tới chiếc máy bạn đang dùng, và điều quan trọng là một số dữ liệu cá nhân sẽ cụng bị ảnh hưởng thôi, và cũng đừng nên tải phần mềm để hack lại vì không có kết quả tốt mà lại đem rủi ro nhiều hơn là may mán đừng chơi theo kiểu cầu may, mà hãy thực tế một chút đây là bản hướng dận rât đơn giản.Bước 1: Vào Sting >>tiếp Vào { phần mail, danhbaj,lich } Và cuối cùng là tìm {danh bạ Trên sim} và chuyện gì sẽ sẩy ra khi Kick vô đó danh bạ lại về lại như trước thật tuyệt vời. Du xoa them nghin lan nua cung cha lam sao
kkva123
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái của bạn là danh bạ có sẵn trong sim thì ai chả biết.Còn những cái chỉ lưu trên máy ko trên sim thì sao đây?
Bạn đang ở OS nào ? nếu là 5.x thì nếu bạn có backup = icloud thì may ra 😃
mình có >400 số trên máy sau khi đồng bộ Itunes với Outlook (sẵn có 300So lần đồng bộ trc) thì nó mất danh bạ mới còn >300 số lần trc trong Outlook thôi. có cách nào lấy lại ko cần gấp lắm các bạn à
anhtin10
ĐẠI BÀNG
11 năm
giải quyết cái lỗi Igotya này sao hả bạn.mình cần quá.hix.giờ cái iphone mình chỉ để gọi nhắn tin thôi.ai giúp mình với.làm sao bât safe mode vậy.máy mình chưa có sb setting
@anhtin10 Vào Cydia kiếm app nào không tương thích iOS đang xài cài vào là dính safe mode ngay, thí dụ đang ở iOS5 mà cài hàng của iOS4 vậy.
@anhtin10 bật safe mode
để làm gì vậy
Để vào Cydia remove app iGotYa đó mà! ;)
anhtin10
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình dùng ifun box để xóa mà nó ko có tác dụng gì hết 😔.làm sao để thoát cái secure mode của Igotya bây giờ.giờ trong máy ko có setting ko có cydia làm sao mà cài app đc :(
Vào seach trên IP tìm Cydia sau đó vào tìm PM Igotya remove là OK
mình giờ mới nếm trải cái phần mềm chết tiệt này......cài lâu lâu rồi mà mấy lần trc nhập sai pass cũng không có vấn đề gì nghiêm trọng. lần này thì nhập sai pass xong nó ẩn hết danh bạ và tin nhắn, các app mặc định thì còn chứ các app ngoài cũng ẩn hết.app setting cũng bị ẩn. Nói ẩn vì khi bạn bè mình nhắn tin face hay viber hay zalo mình chỉ cần vào ở thông báo là vào được phần mềm đấy.Mình vào setting qua mục cài định vị trên bản đồ. Sau đó vào đc phần mềm igotya xóa hết các cài đặt,tắt chế độ bảo vệ ji ji đó vẫn không được. Mò mẫm vào Cydia qua Activator thì vào được xong remove Igotya rồi thì các app về lại. setting cũng hiện lên rùi nhưng mà danh bạ vs ảnh thì vẫn ko về lại cái nào. mà thử Add danh bạ mới cũng không được.sycn từ Itools vào cũng không hiện. Các chuyên gia cứu hộ em ca này với

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019