[HELP] Cài đặt ứng dụng trong Ubuntu Software Center

011687
5/5/2014 12:23Phản hồi: 35
[HELP] Cài đặt ứng dụng trong Ubuntu Software Center
em gà mờ mới làm quen với Ubuntu mà vô USC thì bị như thế này
ai biết giúp em với ạ
35 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hoantranvan
ĐẠI BÀNG
10 năm
nó bị lỗi đối với tất cả phần mềm hay chỉ cái này thôi
@hoantranvan bị 1 vài cái bạn à. như cái trên rồi Wine, Gimp
Bạn chạy software update rồi cài lại xem.
@lazyboy76 mình update rồi. đầy đủ rồi nhưng vẫn bị. bạn biết cách nào khắc phục không? mình dùng bản 64bit
chưa bị bao giờ
@Sbojevets mình mới dùng lần đầu mk bị z nãn quá. híc
Bạn thử cài bằng dòng lệnh xem
sudo apt-get install flashplugin-installer
Nếu có lỗi gì thì bạn post lên.
Có lẽ do bạn tải file một số deb từ trên mạng về cài và thiếu gói phụ thuộc đó.
@011687 chỗ pass đ1 bạn cứ nhập đúng pass bình thường rồi enter, tất nhên là nó không hiện ra trong terminal nên b5n sẽ không thấy gì.;)
hung9x95
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lazyboy76 Reading package lists... Done
Building dependency tree
Reading state information... Done
Some packages could not be installed. This may mean that you have
requested an impossible situation or if you are using the unstable
distribution that some required packages have not yet been created
or been moved out of Incoming.
The following information may help to resolve the situation:

The following packages have unmet dependencies:
flashplugin-installer : Depends: libnss3-1d but it is not going to be installed
Depends: libnspr4-0d but it is not going to be installed
E: Unable to correct problems, you have held broken packages.
Khi cài bằng lệnh nó ra cái này còn khi cài bằng center thì như ảnh của bạn kia
@hung9x95 Bạn kiểm tra mục software source đã chọn những mục nào, phiên bản bạn đang dùng là bao nhiêu, bạn có đang cài chương trình gì nhưng dở dang không.
hung9x95
ĐẠI BÀNG
10 năm
@lazyboy76 Mình vừa thử cài lại mới toàn bộ unbutu( Đã chọn xóa tất) thì vẫn không cài được flash trên sowfware center và 1 vài ứng dụng khác. Bản unbutu này là 14.04. Mới cài lại nên làm gì có cái gì dang dở nữa đâu trước thì còn có thể
Thông báo lỗi của USC là:
"Không thể giải quyết các gói phụ thuộc
Lỗi này có thể được gây ra bởi các gói phần mềm bổ sung cần thiết bị mất hoặc không cài đặt được. Hơn nữa có thể là sự xung đột giữa các phần mềm không được phép được cài đặt cùng một lúc."
bạn show thêm phần Detail của cửa sổ báo lỗi xem nó nói gì?
@Sbojevets mình đang xài bản 32bit thì cài đặt đc bt nk. nếu khắc phục đc thì sẽ chuyển về lại 64bit. mong mọi người giúp đỡ
@011687 cái này có vẻ liên quan đến 64/32 bit thật rồi, bản 64 bit vẫn còn nhiều lỗi này. mình thì máy ram yếu nên chưa thử 64bit bao giờ!!!:p
thanks tất cả mọi người nhá. máy tạm ổn rồi. mk bạn nào rành chỉ mình những ứng dụng hữu ích nên cài với
Nghe nhạc audacious
Xem phim smplayer
Chỉnh sửa ảnh gimp
Chụp ảnh cheese
Thời tiết my-weather-indicator
Mail geary
Check mail unity-mail
Ngoài ra còn steam, xbmc, comix
xem phim VLC, Torrent transmission mặc định, trình đồ hoạ GIMP, EMpathy để chat fb/yahoo/...,
giúp mình cái này luôn với. không truy cập vào ổ đĩa đc
Screenshot from 2014-05-08 11:21:10.png
Bạn khởi động vào windows rồi restart lại là được (không được là shutdown trên windows 8 đâu nhá).
@lazyboy76 oh. cảm ơn bạn nhiều. mà nguyên nhân dẫn đến bị như vậy là sao vậy bạn? mình tò mò 😃
@011687 Nói đơn giản thì tính năng fastboot của windows 8 là hibernate khi bật và tắt máy, nếu bạn cố sử dụng ổ đĩa từ hdh khác thì sẽ mất mát dữ liệu (hoặc chỉ cho phép đọc dữ liệu), cụ thể hơn thì bạn tìm kiếm trên mạng.
Mình có cách này bạn làm thử không biết có hiệu quả hay không.
Bạn tạo một account mới với quyền adminstrator rồi đăng nhập vào tài khoản đó. mở ubuntu software center lên xem sao. Nếu bạn vẫn không có gì thay đôi thì mình nghĩ b5n nên cài lại Ubuntu. Vì có thể trong quá trình cài đặt đã gặp sự cố.
Nếu có cài lại thì mình khuyên nên cài online full tất cả các bản updates cũng nhưng các plugin
hung9x95
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nocuttree Mình có đọc mấy cái ấy rồi thức trắng đêm. Cơ mà vẫn đang chờ cao thủ:(:(. Với cả đang đi mượn hdd rời
@hung9x95 Thấy bạn kia cứu được kha khá dữ liệu mà 😃
hung9x95
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nocuttree Ờ cơ mà không biết cứu xong coppy lại vào chính cái ổ đĩa ấy có làm sao không
@hung9x95 Nên cho vào ổ khác bạn. Mình nghĩ cứ đè nhau thì không được bao nhiêu 😃
hung9x95
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình cũng bị lỗi i chang mà chưa biết cách khắc phục thế nào ai giúp với bị như thế với cái flash với cái cheese

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019