Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[help] d-com mf190s ko nhận đc tin nhắn ....

vn72259
25/2/2012 3:18Phản hồi: 6
[help] d-com mf190s ko nhận đc tin nhắn ....
e chào các bác,
cho e hỏi sao cục d-com của e ko nhận đc tin nhắn khi em tra cước và tra lưu lượng (trả sau, tra cuoc --> 191)
mặc dù e đã gỡ đi cài lại mấy lần ( dùng Your Unin-staller! ), thậm chỉ up cả firmware mới nhất PSTW_DL_MF190STELV1.0.0B01.exe mà vẫn ko đc
trong khi e lại dùng nhiều, ko kiểm tra thì đến những ngày cuối tháng thế này e sợ cái khoản thanh toàn cước lắm, mong các bác giúp đỡ
6 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

phuongorg
TÍCH CỰC
12 năm
Theo mình có 1 số khả năng sau:

1. Sai số trung tâm tin nhắn
2. Tin nhắn đây trên sim nên ko nhận đc tin nhắn mới
3. Lỗi hoặc nghẽn mạng lúc bạn kiểm tra cước 😁
vn72259
ĐẠI BÀNG
12 năm
chào bác,
1. em gửi tin nhắn đến 191, 1221, gởi vào điện thoại dcom báo và nhận thành công, số tt tin nhắn: +84980200030
2. lúc đầu e cũng nghĩ như vậy rồi vào xoá hết (mặc dù e cài lưu vào máy, chứ ko lưu vào sim) nhưng cũng ko nhận đc, e gỡ bỏ hoàn toàn ra cài lại cũng ko đc
3. chắc là ko vậy rồi :D
Dangxmen
ĐẠI BÀNG
12 năm
Gọi tổng đài 1818 để hỏi, hoặc mang dcom 3g viettel của bạn đi ra của hàng viettel nhờ kiểm tra cho
- bạn tháo sim D-com ra lắp vào di động và thử gửi tin đi xem sao. Nếu nhận được tin nhắn bt thì bạn cài lại driver cho usb( chú ý là rút usb trước khi gỡ driver và tắt các phần mềm diệt virus trước khi cài). nếu cài lại vẫn ko được thì bạn mang usb ra bất kì điểm giao dịch nào của Viettel để kĩ thuật kiểm tra lại usb nhé. Tks.
- Nếu lắp vào di động vẫn ko nhận được tin nhắn thì bạn nhắn tin số D-com và số di động LH của bạn vào inbox mình ktra cho nhé. Tks.
vn72259
ĐẠI BÀNG
12 năm
e bỏ vào đt tra cước bt bác à ? khổ thế ko biết!
lạ nhỉ, chưa gặp tình huống này bao giờ nên k giúp bạn được

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019