Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Help htc 8x

phtvu
20/7/2014 6:54Phản hồi: 22
Cho mình hỏi là máy mình xài Pin yếu quá. muốn lên bảo hành đổi cục Pin khác. có được không.
Mình mua máy ở FPT Shop. máy mình mua đc 2 tuần rồi. theo mình nghĩ là chắc Pin lỗi
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Yếu là yếu như thế nào,thời gian được bao lâu.Lúc mình mới dùng cũng cảm thấy máy hao pin rất nhanh,sau 3 tháng thì cũng thấy ổn.Dùng bt thi được 1ngày,ít thì 2ngày,nhớ bật tiết kiệm pin,tắt ứng dụng chạy ngầm.Goodluck
@linhbo1996 Bây giờ thì đúng 1 tháng sử dụng. Mình cảm thấy Pin nó cũng có cải thiện rồi. Hi vọng sẽ tốt hơn trong tháng kế tiếp.
Theo như bạn. 4 tiếng ko sd mà hết 52% thì rất không bt rồi. Với khoảng thời gian đó máy mình tầm 5% (wifi on).
Máy bạn mua bao lâu rồi ?
Bây giờ bạn nên xả pin đi. Theo cách : sạc 8h liên tục. Lấy ra dùngcho kiệt Pin. Lúc máy báo hết pin, tắt nguồn. Mở lại máy dùng tiếp cho tắt nguồn lần nữa. Lại sạc tiêa 8h. Làm 2 lần như vậy xong rồi sạc đầy Pin dùng bt. Nếu không được nữa thì tốt nhất mang lên bảo hành. Thân !
@beginner.vn bạn kiểm tra lai xem nếu máy bạn đang xài 1 trong các ứng dụng Green lock thi máy sẽ có hiện tượng tự dưng để không xài mà máy nóng hổi lên và pin giảm siêu lẹ cứ như đang chơi Game ấy, gở các ứng dụng dạng như vậy ra +tắt các ứng dụng nền (kể cả các ứng dụng ngầm )... thì pin sẽ ổn định thôi
Good luck !
@hungminhdkz
@linhbo1996 z là bị lỗi gì rồi ,mình sái 8x ngon lành có bị gi đâu, đồng ý pin hơi yếu nhưng ko giông như bạn , sạc pin xong buổi tối để tới sáng mất 1% pin thôi ak
Có nguy cơ bạn gặp phải hàng dựng rồi :">
Nếu xuất hiện thêm hiện tượng nóng như cục than nữa thì xác định luôn!
@WilliamLee nóng luôn. 3g thì khỏi nói. wf cũng nóng. mình nghĩ hàng chính hãng thì ko có dựng chứ. Hoang mang quá !
iunho1010
ĐẠI BÀNG
10 năm
cài đặt lại điện thoại đi là hết nóng, còn pin ầm ầm thì đúng rồi, 1800 thôi mà màn hình HD, tụt cứ gọi là ...:eek:
mình mới mua ở fpt được 3 tuần. lúc mua về sạc 3 lần 9 tiếng. máy hao pin khá khá. 2 lần gặp hiện tượng trên thấy sợ.
máy bạn up lên 8.1 chưa??? nghe bảo up lên hao pin nên càng khong dám
mi
Mình cũng mua FPT. Up lên 8.1 gdr 1 đi bạn. ok lắm
@phtvu vào cập nhập điện thoại đúng không??
@phtvu mình lên 8.1 rồi nhưng không biết xài cortana như thế nào???
thế
8x củ bạn pin trâu thật đấy. mình để qua đêm là mất tới 3-4%
@linhbo1996 minh tắt tất cã ứng dụng chạy ngầm nên chẵng hao gì,
ngoctc123
ĐẠI BÀNG
10 năm
pin liền mà sao đổi cục pin được ta
@ngoctc123 Hình như đc. Iphone cũng đổi đc mà
mình dùng cũng thấy bình thường mà pin lm hj đênns nỗi tụt nhanh thế nhỉ.mình cũng mua ở fpt đây
đổi được mà tháo được hít

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019