9000/9700 [Help]Hướng dẫn cài đặt GPRS/3G cho BB 9650

Thảo luận trong '[BB] Hỏi đáp - CSKN' bắt đầu bởi matrixbk, 28/6/10. Trả lời: 25, Xem: 17485.

1. h2sone

h2sone Thành viên

Mình cũng xài 9650 này :) ! Vào 3G bình thường.
    - Bạn vào phần Advanced Options ~> Service Book ~> xóa hết SB cũ đi rồi ấn "Alt + S B E B" ~> nó sẽ hiện ra cái bảng thông báo "Enable . . .". Để nguyên đó rồi cắm em BB ~> vào BDM restore lại 1 trong 2 cái SB theo file kèm dưới đây (của DTG hoặc Dâu Đen). Chi tiết xem tại đây.
    - Advanced Options ~> Browser : chọn Browser là "WIFI <-> GPRS". Browser này sẽ tự động ưu tiên Wifi trước, nếu không ở trong vùng có wifi nó sẽ bắt sóng 3G.
    Trường hợp vs máy mình test thử thì thấy có lúc mình chọn Browser mà nó cứ trơ ra không vào ~> vào Advanced Options ~> Browser đổi tạm qua browser khác (ví dụ NET Browser chẳng hạn) sẽ vào được, lúc này lại vào Advanced Options ~> Browser chọn lại "WIFI <-> GPRS" là được :D !
    Chúc bạn thành công :) !
    Không hiểu sao không đính kèm được file, down 2 SB của DTG và Dâu Đen tại link sau: http://db.tt/z0tkTEZ

namcd84 thích nội dung này.
  2. caixeng

caixeng Thành viên

sao 9650 cua e vao advanced option khong thay Browser dau ca nhi

3. thanhntvt

thanhntvt Thành viên

Ui, hì hục cài mãi mới được, cảm ơn chủ thớt.:bounce:

4. n00bb0yvn

n00bb0yvn Thành viên

minh cung khong kich hoat browser dc mac du da lam nhieu cach os 5.00975. ai biết chỉ dùm với

5. zinboxkv

zinboxkv Thành viên

Đăng kí bis xài cho ngon bro ak... Bis vô mạng ầm.... Push mail cực nhanh.... Đã

Sent from my BlackBerry 9000 using Tapatalk

6. luckyluke777

luckyluke777 Thành viên

Máy mình cũng bị mà mò mãi mới ra
    Nay nói lại cho anh em lỡ bị, còn khắc phục
    Kiểm tra xem IT-Policy có bị cài vào máy bạn không, nếu có thì gỡ ra trước khi cài đặt service book