Help....! iPhone 4 bị mất hết app mặc định!

clever_bug
20/7/2011 14:26Phản hồi: 13
Mọi người tư vấn giúp mình vấn đề này nhá:

Mình có một con iPhone 4 (bản quốc tế, 16GB) chạy iOS version 4.2.1. Hôm nay mình vừa jailbreak cho nó bằng greenpois0n RC6.1. Sau khi jailbreak thành công, ngon lành rồi, mình cắm nó vào máy tính và kết nối bằng phần mềm iPhone Explorer (mình ko muốn sync qua iTunes mất hết mấy phần mềm lậu).

Tuy nhiên, sự cố xảy ra là: khi mình cóp phần mềm từ máy tính vào iPhone thì iPhone Explorer bị đơ. Thế là mình bật Task Manager lên và tắt luôn cái process của iPhone Explorer. Hậu quả là các phần mềm mặc định của iPhone (Phone, Message, Camera, Safari, iPod, Web, YouTube, Settings,...) cũng như các phần mềm tạo ra bởi quá trình jailbreak & cài thêm (Cydia, Installous, iFile) đều biến mất!

Không phải là do file bị ẩn đi, bởi vì mình vào /var/stash/Applications.pwn thì các app trong đó bị xóa thật sự (do iPhone Explorer bị đơ & mình tắt đụp cái luôn). Mình đã thử Reset all Settings nhưng ko được, và không muốn thử Erase all Contents and Settings vì sợ chẳng được gì mà lại mất hết dữ liệu). Mình cũng đã thử Restore FW trong iTunes nhưng không được (mình cũng quên chưa lưu file SHSH vì chủ quan). Các bạn tư vấn giúp mình phải làm sao đây?

Mình nghĩ có 3 cách sau, các bạn xem giúp nhá:
1. Tìm một người bạn cũng dùng iPhone 4 quốc tế chạy iOS v4.2.1 đã jailbreak, cóp hết các file phần mềm mặc định trong /var/stash/Applications.pwn lại và chép vào máy mình bằng iPhone Explorer (hy vọng ko bị đơ nữa).
2. Nâng cấp FW lên 4.3.3 hoặc 4.3.4 và jailbreak lại (nếu ko nâng cấp FW mà jailbreak lại bằng greenpois0n thì ko được rồi, mình thử rồi).
3. Mang ra hàng nhờ thợ sửa.

Các bạn xem có cách nào được giúp mình ko? Còn cách nào khác ngoài 3 cách trên ko?
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

carot.wild
ĐẠI BÀNG
13 năm
cái này lạ quá.ai biết thì vào giúp bạn ấy đi 😁
zacki777
ĐẠI BÀNG
13 năm
restore cách lẹ nhất lên 4.3.4 lun đơn giản vì máy quốc tế ra tiệm chi cho tốn tiền
nz4976
ĐẠI BÀNG
13 năm
không có cách là restore hả bác 😃
cu.em
TÍCH CỰC
13 năm
bị như vậy rồi thì cứ up fw thôi. Đằng nào iPhone vẫn nhận diện đc với pc, không nhận được mới lo.
Bạn đã biết khá rành về các đường đẫn mà hỏi câu đem ra hàng thì uổng thật.
Restore lên 4.3.4 JB Tethered Redsn0w 0.9.8b3.
Dùng iFunBox ổn định hơn iPhoneExplorer.
1. mình vào tab Search đánh vào thì nó báo "URL không được hỗ trợ, URL này ko đc tải: search://com.apple.MobileAddress book/2/27" (mình vào tìm danh bạ, tìm cái khác cũng như vậy). Mình có cài SBSetting nhưng vào phần more thì ko đc nó ko hiẹn gì cả thoát ra ngoài luôn.
2. Nhưng mình ko biết RS là sao hết, mình cắm máy vào itune thì nó bảo minh nâng cấp lên 4.3.4. bây giờ mình rối lắm ko biết làm thế nào, bạn có thể giúp mình đc ko?
Mình quên máy mình là 3GS đang chạy 4.3.3
1. Bạn gõ search Tên App mặc định như Phone hay Messages ý chứ ko phải cái dòng như bạn nói
2. Để RS giờ phải có SHSH 4.3.3 cơ vì Apple ra 4.34 roài, có SHSH 4.3.3 thì bạn
Sửa Host
Chạy Start TSS Server
Shift + RS đến 4.3.3
http://www.tinhte.vn/threads/362781-Huong-dan-va-ho-tro-lay-ECID-SHSH-!
1. Mình đã đánh tên apps mà bạn nói thì ko hiện ra gì hết.
2. Mình cũng đã làm như hướng dẫn thì tới bước Chạy Start TSS Server thì ko chạy đc khi mình mở TU lên thì nó báo "cannot start TSS service DO NOT TRY RESTORING YOUR DEVICE....! C:\WINDOWS\SYSTEM32\DRIVERS\ETC\HOSTS IS NOT WRITABLE!"
Bạn phải chắc là có SHSH thì sửa Host mới có tác dụng nhé 😃 Ko thì kiếm PC khác làm :p

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019