Help me! Droid Ko vào đc wifi mặc dù đã connect vào full sóng

hung84488
23/3/2011 16:17Phản hồi: 13
Tình hình là mới tậu con Droid 1 chạy android 2.3. Lúc mua test thì wifi vào ngon lành, ra quán cafe dùng cũng ngon lành nhưng mà về đến nhà thì mặc dù đã connect đc wifi rồi và full sóng nhưng vẫn ko vào đc wifi. Đã thử vào Use static IP chỉnh lại thông số rồi cũng ko đc. Bác nào biết cách giúp em với.
Cũng đã thử 1 con HTC Tatoo dùng android 2.1 cũng bị lỗi như thế.
13 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình cũng bị lỗi giống hệt cậu! mình dùng droid 2. connect ok rồi nhưng ko vào đc mạng. nhưng thi thoảng mới vào đc. còn đem ra quán cafe với đến trường vào vi vu! ko hiểu sao... chắc do config router wifi chưa chuẩn....? có pro nào vào giúp đỡ với :unsure:
hung84488
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bác nào vào xem giúp em với. Mà lúc tối cài đặt lại modem ko đặt pass tự nhiên vào đc, sagns nay lại ko vào đc nữa rồi. Mà cột sóng wifi full mà màu trắng thì ko vào đc mạng, lúc nào chuyển sang màu xanh thì mới vào đc. Nản thế
Mình dùng modem linksys WRT54CC
manhkuong
ĐẠI BÀNG
13 năm
Hơ, Mình đang dùng HTC Desire Z cũng bị y như vậy. Đã thử mọi cách có thể: Đưa phone về cài đặt gốc, reset access point là TP-Link nhưng vẫn ko đc...Help me 😔(
vythygiy
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình cũng từng dính vấn đề này nhưng kiểm tra ra thi la do wifi. Thay wifi router lại ổn. Nếu các bạn thấy kết nối các wifi khác đều ok thì check lại wifi nhà mình xem.
Máy mình cũng bi như vậy. Cùng kết nối thì con laptop của mình vẫn wifi vi vu còn diện thoại thi lúc có lúc không, phải tắt/bật wifi trên điện thoại mới vài lại được (và chỉ được 1 lúc lại mất kết nối), đang bí không biết nó bị gì....!
Mình thử tìm hiểu và khắc phục bằng cách cố định kênh phát wifi và cài phần mềm WifiPowerSavingOff nhưng vẫn không khắc phục được, mong các cao thu ra tay giúp đỡ.
kyoshiroto
ĐẠI BÀNG
13 năm
Trước e cũng bị như các bác nhưng giờ e set các máy sử dụng chung mạng về ip tĩnh hết là lại vào lại bình thường. Các bác chú ý đặt ip cho các máy theo 1 dãy để tiện quản lí nhé.2 máy trùng nhau là ko đc đâu.
Vd:set cho 3 máy theo 1 dải ip 192.168.1.4 cho đến 192.168.1.6 các bác thử xem sao 😃
Bác nào xử được vụ này rồi cho vài ý kiến với. Em cũng bị hiện tượng tương tự. Cơ quan xài wf ngon lành. Về nhà có sóng nhưng vào internet chập chờn. Vào được 2 -3 phút là ko được nữa. Tắt Wf đi bật lại thì được. Nhưng chỉ được khoãng 3 phút. Mạng ở nhà vào WF bằng laptop thì ngon lành. hix
Vậy firmware cũ các bạn có bị như vậy không? Hình như 2.2.1 nó có vấn đề với wifi.
alo

bác ơi, vào đâu để set cái địa chỉ ip cho con htc desire s? em xài android mới nhất 2.3.3
kieuhungk2
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình cũng từng bị như vậy 1 lần rồi, bạn xem lại config access point đi, droid nó chỉ quét wifi các channel < 12 thì phải, nếu AP của bạn để channel 13 thì nó ko quyét đc đâu (mặc dù vẫn thấy mạng).
manhkuong
ĐẠI BÀNG
13 năm
Mình đã đổi tất cả các kênh của access point nhưng vẫn ko đc, dùng bộ phát khác thì vào phone vào ngon lành. Đang chờ để up lên Android 2.3 thử xem sao 😔
đào mộ,mình xài p500 đang bị lổi nè, theiets nghĩ đo wifi nhà mình hả
Máy mình cũng bi như vậy. Cùng kết nối thì con laptop của mình vẫn wifi vi vu còn diện thoại thi lúc có lúc không, phải tắt/bật wifi trên điện thoại mới vài lại được (và chỉ được 1 lúc lại mất kết nối), đang bí không biết nó bị gì....!
máy nhà tôi cũng bị như thế. tôi làm như sau: đặt ip của moden 192.168.0.1 save lai .dùng cmd gõ lệnh ipconfig/release, ipconfig/renew thì lap và điện thoai vào tốt. nhưng laptop khi khởi động lại thì ko vào dc mạng, mà chỉ có điện thoai lại vào dc bt. muốn vào toàn gõ lệnh mơi thông mạng cho cả 2.
ai có cao kiến chỉ lại cho mình ổn định toàn bộ, vào lap và điện thoai. minh android 2.3.4

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019