help me....! iphone 3G tư nhiên mất sóng

herolight9
29/10/2010 8:7Phản hồi: 8
tư nhiên hôm nay cái ip mất sóng đã làm mọi biện pháp như chuyên qua chế độ máy bay, reboot, reset mạng turn off, nhưng vẫn không có mạng lại. nhưng vô carrie thì nó vẫn search thấy mạng. có cách nào cứu được không các bro giúp mình với. Đang nhức đầu về vấn đề này help me!
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn đã làm tùm lum mà ko hết vậy kiểm tra phần cứng đi. cum sóng của máy bạn có vấn đề rùi đó....! mình chỉ góp ý giúp bạn thôi nha.
Máy xài fw mấy , bị vậy lâu chưa , tại sao bị vậy . nói rõ chút về tt máy như fw , modem firmware bao nhiêu , máy l hay w để còn bít đường mà giúp . Bác la như vậy ai mà biết dc nó bị gì để giúp chứ .
nghe liên quan tới phần cứng sao buồn vậy trời. chán nản gì đâu tự nhiên cái mất sóng chả bít tại sao. máy đâu có rớt hay bị va chạm gì đâu. không bít vấn đề này restore lại có giải quyết được không há?

---------- Post added at 03:27 PM ---------- Previous post was at 03:24 PM ----------

máy mình là 3G lock fw 3.1.3 modem firmware 05.13.04. bị mất sóng vào trưa nay. không bít lý do tại sao mà nhiên máy bị mất sóng. máy không hề bị rớt hay va chạm gì.
Restore lại 3.1.3 , rồi dùng Redsnow 0.9.4 JB bt , sau đó unlock lại bằng ultrasn0w 1.1 xem có ổn ko . Trong quá trình có lỗi gì ko , nếu có lỗi thì pót lên đây . Nếu quá trình trơn tru thì cứ y như mình mà làm .
Xem lại sim xem, có thể do mạng cũng nên 😃
nam_72
TÍCH CỰC
13 năm
Đúng là cái này phải xem trước tiên
thx các bro để mai đem ra cho nó coi cái sim lại. cung nghi nghi cai sim có vấn đề
a ơi.. tại sao em restore không dc..dùng Redsnow 0.9.4 JB bt , sau đó unlock lại bằng ultrasn0w 1.1 là sao. em không biết làm.. a có thể hd e dc kh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019