help me... z10 đang dùng bị đơ rồi tự tắt nguồn

Narutotxd
18/7/2014 8:44Phản hồi: 14
e đang dùng z10- 01 mua ở Hoàng Hà đợt tháng 6...
ngày hôm nay đang dùng thì máy bị đơ và từ tắt nguồn... bật nguồn lại thì mấy lần mới lên(chạy đến chỗ biểu tượng dâu thì lại đơ tiếp) tắt nguồn bật lại 1 lần nữa mới lên...
máy có hiện tượng nóng hơn bt!! e đang dùng rom 10.2.3175
các pro jup e với ạ 😔:(:(
e đang nghĩ tới việc up lại rom hoặc wipe máy :3
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ducanhk53
ĐẠI BÀNG
10 năm
bạn tháo pin ra rồi lắp lặi thử xem! trước mình cũng từng bị như vậy
Nếu không được thì up lại room thử xem sao! Wipe lại máy lâu lắm
Narutotxd
ĐẠI BÀNG
10 năm
@ducanhk53 Mình rút thẻ nhớ ra thì máy lại bt như cũ... cắm vào thì lại có hiện tượng lag rồi khởi động mấy lần mới lên
Mr.Fly
TÍCH CỰC
10 năm
@Narutotxd thế do thẻ nhớ r. Mua thẻ mới đi
Narutotxd
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Mr.Fly Nhưng thẻ cắm máy khác lại rất bình thường :3
Mình vẫn nghĩ là do rom
@Narutotxd Dự là lỏng pin bạn à, khoan hãy up rom... rất nhiều máy gặp tình trạng trên rồi.
Em mình cũng bị như bác no còn bị nặng hơn ây sau 2 tuần mua ở hoangha thì máy có hiên tượng sập nguồn liên tục (2h sập 4-5lần) tháo pin ra gắn lại kh ăn thua phải cắm sạc thì nó mới lên thế là mình cho nó mượn cục pin của mình (máy em hàng 003 mua sau nó 1 tuần) xem nó có bị sập tiếp không nếu sập tiếp thì up room up room không được thì bảo hành.
lạ cái là từ khi dùng pin máy em thì máy nó lại không sập lần nào mơi đauma em dùng pin của nó cũng chẳng có vấn đè gì từ đó đến h không thấy nó đòi lai cục pin lun @@
E cũng múc 1 con 003 ở thái hà mobile dung được 2 tuần jo cũng có hiện tường em đặt xuống bàn thì nó tắt nguồn rồi lại tự khởi động lại.( thỉnh thoảng bị) vậy là sao các bác. Ai biết chia sẻ cho em với.
ducanhk53
ĐẠI BÀNG
10 năm
@myblackberry89 do pin hơi lỏng nên để mạnh bị sập nguồn thôi
E cũng nghĩ đến khả năng pin lỏng jong bác. Vì các thứ khác chạy đều mượt. Hy vọng là vậy
E vừa up bản rom mới. Tình trạng đó vẫn xảy ra. E chắc chắn k phải do thẻ nhớ, vì máy e k dùng thẻ nhớ. Nếu là lỏng pin thì k biết là lỏng ở chỗ nào, vì e kiểm tra pin! Khá chắc chắn và nắp lưng như vậy thì k thể lỏng đc. Vấn đề này e đang tìm hiểu( máy e tự tắt rồi tự khởi đông lại luôn, thỉnh thoảng máy e mới bị, chứ k bị liên tục). Mong các bác tiếp tục chia sẻ để tìm ra nguyên nhân thuyết phục và nếu tìm ra cách khác phục luôn thì càng tốt. Hì
@myblackberry89 Và chắc chắn 1 điều chưa thử pin mới phải ko! Nên test thử tất cả khả năng xảy ra nha.
Đúng là pin mới e chưa thử, chắc chỉ còn khả năng đấy thôi bác ah. E sẽ test thử.
Máy mình bản 001 cũng bị như thế. Hồi trc dùng k sao, lên 10.2.1.3442 thì bị. Lúc đầu k xem đc video trên youtube, lúc đó xem thì k load đc thôi, sau đó thì đơ máy luôn. Bây giờ thì chỉ cần màn hình tối đi là không bật được lên nữa, lại phải tháo pin ra lắp lại mới được. Đã tháo thử sim và thẻ nhớ ra nhưng tình hình k đc cải thiện. Còn lắp pin khác thì k có để thử 😔
tuyu
Trứng
8 năm
Lỏng pin. Lỏng bên trong quả pin, phần gần phía đầu tiếp xúc.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019