help! Sky A840 lỗi không vào được mạng dù có kết nối wifi

doan.vu
31/7/2013 13:58Phản hồi: 7
Em đang dùng sky A840 ( IM-A840S) chạy ó 4.1.2 việt hóa JZ054K của AndroidHero

gần đây máy em bị lỗi mạng, bật wifi thì vẫn kết nối với wifi bình thường, nhìn biểu tượng wifi hiện đầy đủ, có cả mũi tên data lên xuống nhưng mạng thì không hề có ( không vào được mạng), dù vào trình duyệt, ch play hay bất cứ phầm mềm nào cũng vậy, tắt wifi đi bật lại, reset máy, xoá profile wifi connect lại cũng vậy. không hề vào được mạng ( mạng nhà em bình thường vì còn 2 laptop + 1 ip4 vẫn dùng ). đôi khi bật lên đợi 1 lúc ( khoảng gần 1 phút ) thì lại vào được. ... 😔
các pro chỉ em cách khắc phục với..

lỗi thứ 2. dùng 3G đôi khi bật 3g thì tự connect được, đôi khi lại không thể connect được mà phải bật chế độ máy bay lên và tắt đi để nhận lại mạng mới connet 3G được. rất bất tiện :(
em phải làm sao ạ?
Thank các bác rất nhiều!
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Rom không tương thích với phần cứng nhé, bạn nên Up rom khác (tìm của Hanzoo ấy)
doan.vu
ĐẠI BÀNG
11 năm
@DungFristi rom này là bên di động thông minh ( Thái Thịnh ) up cho em. từ lúc mua đến giờ là 2 tháng dùng vẫn ok, mấy ngay nay mới bị 😔
doan.vu
ĐẠI BÀNG
11 năm
không còn bác nào cho cao kiến nữa ạ 😔
Hoặc bạn nên đặt lại máy về chế độ mặc định, nếu sau 1 thời gian sử dụng lại gặp lỗi thì hãy up rom khác
em đang dùng cùng giống tình trạng của bác mà k hiểu tại sao, ak mà có bác nào biết cân chỉnh lại cảm ứng không, thời gian gần đây mình thấy cảm ứng không đc mượt lắm, trước kia lúc mới mua chỉ chạm nhẹ trên màn hình là đc giờ mà vuốt nhẹ quá là nó không nhận ra luôn, có ai biết không giúp mình với
heartcry88
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sky mà nhanh tàn.lém.muốn cảm.ứng nhạy hơn thì mua cái hộp gala về ý.lau nó sẽ sạch và trơn sẽ nhạy hơn

Sent from my GT-I9300 using Tinhte.vn
Máy mình bị lỗi này...wifi và bluetooth cứ quay mãi nhưng ko tìm được mạng...nút on off wifi bị ẩn đi....lúc sau trong mục wifi báo Unable to start wifi....vậy là bị gì xin các cao thủ chỉ giúp...Mình đã up lại rom gốc nhưng xài được vài tiếng thì vẫn bị lại...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019