[HELP] Trong suốt thanh Status bar

Thảo luận trong '[Android] Phần mềm' bắt đầu bởi silvertime, 8/2/12. Trả lời: 37, Xem: 13898.

1. silvertime

silvertime Dự bị

Em mới dùng Android nên không rõ lắm.
    Các bác có thể nói rõ cho em cách làm trong suốt Status Bar như thế này không ?
    Em đang xài GO launcher EX
    ( Máy em đã Root và Up Rom )
    Cám ơn các bác nhiều

:
  2. cugung212

cugung212 Thành viên

Xài ROM MIUI và dùng theme MIUI có hỗ trợ.

silvertime thích nội dung này.
  3. silvertime

silvertime Dự bị

Vậy cái này không chạy trên GO Launcher hay dùng phần mềm nào được hả bạn

4. cugung212

cugung212 Thành viên

có phần mềm hỗ trợ nhưng mình quên tên phần mềm đó rồi.

5. ritdo93

ritdo93 Thành viên

hình như cái này do rom hỗ trợ mà. Chứ mấy launcher đâu có chỉnh được thanh status được

6. buuphuc

buuphuc Thành viên

Hoàn toàn chính xác. Cái thanh bar trong suốt là do các MODDER làm riêng cho từng bản ROM và từng dòng máy riêng chứ không phải ROM nào cũng dùng được. Muốn làm trong suốt thanh bar thì trước tiên phải up ROM cook có hỗ trợ, sau đó thì Flash tiếp cái MOD làm trong suốt thanh bar thì mới OK

7. quy1403

quy1403 Thành viên

dùng rom miui nhé.nhuwg mà mình thấy cái status đó để nguyên vẫn đẹp nhấtt

8. Caohung4078

Caohung4078 Thành viên

Mình không biết cách làm nhanh và đơn giản nhất nhưng toàn tự mày mò ra nên cách làm hơi thủ công. Tự chế themes theo ý của riêng mình. Đầu tiên lên UOTchiken tùy biến những gì có thể (bạn tìm lại trong dd đã có bài hd chi tiết) sau đó dùng 7zip mở file uotchitkenxxx.zip đó ra chỉnh sửa những gì mình muốn (icon, biểu tượng)bằng PTS hoặc copy ở những rom có icon,startutbar đẹp cho vào rồi fast qua cwm là ok. :)

9. kien506

kien506 Thành viên

10. duongtunglam

duongtunglam Thành viên

Làm gì mà up ROM, đao to búa lớn vậy mấy bác? Root máy, sửa file framework-res.apk là được mà. Xem hướng dẫn tại đây:
    http://www.tinhte.vn/f290/moi-ngay-...oi-acer-liquid-670461/index3.html#post8099783
    (Dùng photoshop tạo hình PNG 24-bit, fill màu Black, cho opacity xuống 50% là được)

Đây là thành quả của mình, đổi status bar trong suốt và nhiều thứ khác mà chẳng cần up ROM gì cả, framework-res.apk là file zip bình thường thôi, sửa hình trong đó rồi zip lại:

quangcon1980, ngoquyen, musikenigma3 người khác thích nội dung này.
  11. vthnhon

vthnhon Thành viên

12. binhxii

binhxii Thành viên

Nhưng làm được như bác thì còn khó gấp mấy lần up rom ấy chứ. Thanks bác

ngoquyen thích nội dung này.
  13. YPMVSTAFF

YPMVSTAFF Thành viên

Ko dùng thanh statusbar
    Sent from my GT-I9100 using Tapatalk

14. eeee616

eeee616 Thành viên

1. Systemui.apk phải hỗ trợ trong suốt -> lên outkitchen or bik thì decomplier file systemui ra làm
    2. Dùng multilive wallpaper dùng chung với go launcher sẽ trong suốt thui :)

Sent from my LG-P500 using Tinh tế

15. RickyZ

RickyZ Thành viên

Bác share cho e hình nền của bác đc k.cool wa

16. RickyZ

RickyZ Thành viên

Bác share cho e hình nền của bác đc k.cool wa

17. luanvantrinh

luanvantrinh Thành viên

Mình cũng đang cần app làm trong suốt thanh thông báo ..mính dùng lg p500 2.3.3

18. tuantung24

tuantung24 Thành viên

ban có thể hướng dẫn mih cách làm status bar trong suốt k, thanh mà chứa icon pin, sóng với đồng hồ ấy, mình dùng thử UOTkitchen mà k đc.:(

19. legendht

legendht Thành viên

không khó, dễ như bỡn. tìm trên gg là xong! không tin hãy thử. Trên đó mod nhiều thứ lắm cực hay!

20. tuantung24

tuantung24 Thành viên

minh tim chán chê rồi mà k có, thế mới phải lên đây hỏi, mình thử dùng UOT kitchen mà cug k dc.:(