Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

(Help) Tư Vấn Mua Lốp Ko Xăm 100/80 Yamaha

hellovncl92
18/2/2012 11:39Phản hồi: 204
204 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

leminhkha
TÍCH CỰC
10 năm
ko cần thay mâm đâu, để y mâm thế lên lốp 100/70 vẫn đc, nhưng nếu có đk thì nên thay. ko cũng ko sao.
Lốp sau Gp trong hãng bán 550k đó
120/70-17 vee ruber cua em nè. mới gắn. có cạ vè gì đâu nhỉ 😁[​IMG] http
bro lăp
bro lắp không cạ nhưng phải tính đến lúc ăn đinh nó lồi lên, tan nát con dè mà không đi được ấy. Không biết lên 110/80 thì thế nào nhỉ? Muốn lên quá cứ lo cấn dè...
@trieunguyenvu Lên 110 thì bỏ carte (hộp xích) ra.mua carte x1r lắp đẹp hơn nhiều...cần gì dè con.có đỡ bắn đc quái đâu...

Gửi từ iPhone của tôi sử dụng Tinhte.vn
@trieunguyenvu Carte x1r của bạn đây...theo mình thấy đẹp hơn carte của vnam... ImageUploadedByTinhte.vn1395419223.767415.jpg

@trieunguyenvu 110/80 thy bạn phải khoan lỗ dè phụ cho nó vô trong 1 tí nhá
zeromark
ĐẠI BÀNG
10 năm
Mình đi michelin sporty dc 1 năm (~10.000 km) @@ có lúc hên 3 ngày ăn 2 lổ :d. Giờ tự nhiên cái vỏ nó dộp lên 1 cục như cục u đầu :d . Ko biết do vỏ michelin của mình dỏm hay sao. Giờ mình muốn thay vỏ khác ko biết nên tiếp tục michelin hay đổi xuống Maxxis cho kinh tế.
ra đường thấy mấy bác lớn tuổi chạy ex có bánh sau to ghê,không biết zin hay đã thay bánh khác
khanhmr
ĐẠI BÀNG
10 năm
XXX/80-17 thì chạm dè, XXX/70-17 thì vừa đẹp luôn không phải chế chỉnh gì cả.
@khanhmr 110/80 cực đẹp luôn nhé...ko phải chế cháo gì đâu

cãi nhau chí choé thế này

Sent from my iPad using Tinhte.vn
các bro cho e hỏi 1 chút, số là e mới thay lốp sau của hãng maxxis cho exciterGP để bám đường hơn, với thông số giống zin là 100/70-17 nhưng không hiểu sao lại có cảm giác nhỏ hơn size zin, lúc tháo ra xem ở bên trong lốp nó lại ghi là 90/70-17 vậy là như thế nào vậy các bro? sao 1 loại lốp mà thông số bên trong và bên ngoài lại khác nhau như vậy?
chào các bác
em cần 2 cái van không để lắp lốp michelin cho con ex 2008
tìm khắp thành phố Điện Biên Phủ không có
bác nào nhiệt tình mua hộ em với
em hậu tạ
Thank
@lightstar1305 xe đó là xe mình mà...nếu 2k8 thì ko nên thay gắp nhé...sẽ bị lệch nhông xích đó....gắp của mình là gắp zin đó nha...nếu b làm van theo của mình tư vấn. khẳng định bạn sẽ đi đc 2,3 năm luôn...mình lắp cho ải blade 2k10 hơn 2 năm rồi(con AB sau con ex trong ảnh đó)...mình đang dung vạn tự chế .chỉ càn cắt van ở cái xăm ra....cho vào vành...bôi ít keo rồi vạn vào là ok...
@anhhieu097x EM biết xe bác mà- em kết quá hjhj
xe bác 2010 nhỉ-
em se thử chế
dùng keo j vậy bác
@lightstar1305 mình ko rõ keo gì...ở tiệm sửa xe hay có cái keo dẻo dẻo đó...xe mình 2k9...làm bài gắn đĩa sau hả..rảnh mình sẽ làm bài chi tiết cho mọi người
@anhhieu097x ok- thank bác
Làm bài chi tiết. bác ạ
lên như 2013 đi vẫn thíc hơn nhiều bác nhỉ
110/80 đi nặng máy hơn 120/70 mà nhìn không ngầu bằng 120.
với lại lên lốp 110,120 đều fai lên lun dĩa sau 41 huac 42 /14 thj mới nhe máy mà nhu vậy bắt buộc fai đôn ve con,hộp xích.

Tôi giết người..!
Của em cũng 120/70-17 đây có sao đâu nhì . cũng ko phải tháo .
Em đang sở hữu 1 chiếc exciter 2014 phiên bản R (côn tự động) đã thay sang lốp không săm GP zin chính hãng, vành thì giữ nguyên bản R(côn tự động), sau 1 thời gian sử dụng e thấy như sau:
* Sử dụng:
Thẩm mỹ: đối với em là ngon, đẹp !
Kỹ thuật:
- Cảm giác hơi ì (vì em đổ thêm keo tự vá K+ 450ml/lốp)
- Xuống hơi 10 ngày bơm lại 1 lần (khả năng vì em không thay van GP, mà vẫn dùng van thường nên bị hở)
* Nhờ các bác tư vấn:
1. Chuyển sang dùng van GP, hình như phải khoan thêm 1 lỗ thì phải...có ảnh hưởng gì không ?
2. Keo tự vá K+ do VN sản xuất 80k/lọ dùng có đảm bảo?
3. Nếu không dùng keo tự vá, em dùng thêm săm vào lốp không săm, liệu có ổn ???

Cảm ơn các bác !
@sonnguyen.mta Vấn đề là b định lắp lốp gì???và lắp cho bánh trước hay sau

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
@anhhieu097x Lốp Duro thôi bác, lắp cho bánh trc
@sonnguyen.mta Lốp trc bạn lắp maxxis cũng ok mà....duro cứng lắm

Gửi từ iPad của tôi sử dụng Tinhte.vn
@anhhieu097x Tks bác nhé, e lắp rồi, nhưng đi hơi ì xe :v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM