Helps_Restore ipad 1 fw 5.0.1 custom bị lỗi 3194,11,1600 vòng vòng

Thảo luận trong '[iOS] Nâng cấp firmware' bắt đầu bởi luxifex, 14/3/12.

1. luxifex

luxifex Thành viên

Mò mẫm 2 site tinhte và heaveniphone cả tối vẫn chưa restore đc nên mạo muội lập topic hỏi mọi người

ipad 1 của muốn restore 5.0.1 custom,mọi khi chỉ việc move 2 file host ra destop dua ve dfu đặc biệt rồi rs là xong,nhưng hôm nay dính lỗi 3194,sau đó save shsh lại,move file host ve cho cũ thì bị lỗi 11,exit recover mode,rs lại thì dính tiếp lỗi 1600,cứ bị vòng vòng vậy,ai có cách gì không chỉ mình với :(
    :

2. luxifex

luxifex Thành viên

có bro nào giúp giùm k....? :(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(:(

3. mrdaihiep

mrdaihiep Thành viên

nếu chạy gặp lỗi trên , bạn không đưa về dfu nữa mà đưa về chế độ recovey để vượt lỗi trên

---------- Post added at 08:42 AM ---------- Previous post was at 08:41 AM ----------

mấy hôm nay thuongừ xãy ra lỗi trên khi restore:eek:

4. luxifex

luxifex Thành viên

đưa về recovey rồi rs lại hả bạn,đang lăng tăng quá,không biết có nên lên 5.1 không vì mấy hôm nay tự dưng safari của mình hay bị văng dù ram còn đấy,sợ lên 5.1 lại xuống 5.0.1 k đc thì khổ

5. whatsthat

whatsthat Thành viên

nghe nói khóa 5.0.1 rồi mà, cố gắng hoài vậy

6. hoangtucantho

hoangtucantho Dự bị

mình cũng pị một em ipad 1 giống y chan bạn giờ vẫn pó tay nè. chẵng biết sao nữa

7. luxifex

luxifex Thành viên

éc,vậy là không làm gì được với fw này hết hả........

---------- Post added at 09:36 PM ---------- Previous post was at 09:36 PM ----------

chắc chia tay để lên 5.1 thui bồ tèo ơi

8. BaByZaiZai

BaByZaiZai Thành viên

dùng redn0w đưa về DFU nhé 30kt

9. hieubf

hieubf Thành viên

Tất cả các cách trên đều ko được. Chỉ có duy nhất 1 cách là dùng Ifaith để build custom firmware với điểu kiện là máy đã lưu shsh 5.0.1. Mỗi 1 máy chỉ build được 1 firmware để dùng cho máy đó, ko dùng chung được
    Link đây :http://www.tinhte.vn/threads/965497/

justforyou_292 thích nội dung này.
  10. xokutedn

xokutedn Thành viên

Em chưa lên 5.0.1 thì sao có shsh bác

11. maxkenzi

maxkenzi Thành viên

Thanks các bác,máy mình tự dưng vó thêm 1 lỗi là lúc sạc đến hơn 90% hiện lên biểu tượng dây cắm điện báo hiệu sạc đầy rồi ở cục pin,sạc vẫn vào,nhưng chậm hơn nhiều,có ai bị giống kình k?

12. mrdaihiep

mrdaihiep Thành viên

hiện APPLE đã khóa luôn 5.0.1 có buil bằng ifaith ra cũng không sao restore được bạn nhé . Đối với bạn chủ thớt , giờ chỉ up lên 5.1 hoặc dùng tiny save lại xem có SHSH của ios 4.x không thì restore về bản đó . Còn với 5.0.1 là thua không có cách nào đâu restore luôn báo 1600, 1601,1602,1604

13. Lak

Lak Thành viên

mới hôm qua em còn đưa 1 con ipad về 5.0.1 từ 5.1.1 về được mà ?

14. maxlibu

maxlibu Thành viên

Làm theo cách nào bạn, iPad 1 nhé, ipad2 thì làm đc rồi,

15. Lak

Lak Thành viên

vầng, ipad 1, dùng ifaith tạo custom và đưa về, có shsh :-s.

16. Lak

Lak Thành viên

hôm nay lại thêm 1 con nữa ok nhé. lỗi 14,11,1600 lòng vòng nhưng cuối cùng vẫn về được.

17. bitt

bitt Thành viên

Mình cũng bị lòng vòng con ip4 với con ip2. Bực quá lên thẳng 5.1.1 rồi về lại 5.0.1bằng redsnow

18. justforyou_292

justforyou_292 Dự bị

minh da~ thanh cong ruj.. cong trinh may ngay wa.. Tks nhju.....

19. Lak

Lak Thành viên

bây giờ lên thẳng 511 chứ có gì đâu mà công trình mấy ngày liền x_x