Hẹn giờ gửi email trong Gmail

TDNC
22/2/2012 2:10Phản hồi: 78
Hẹn giờ gửi email trong Gmail

Với một tiện ích nhỏ mang tên "Right Inbox", bạn có thể hẹn giờ để Gmail tự động gửi email cho bạn một cách rất đơn giản. Bạn chỉ việc soạn email như bình thường, sau đó hẹn giờ gửi là email đó sẽ được lưu lại trong thư mục Nháp. Đến giờ chỉ định thì email sẽ tự động được gửi đi mà không cần bạn phải làm thêm một bước nào. Right Inbox là một plug-in làm việc trên Chrome và Firefox, hoàn toàn miễn phí và rất gọn nhẹ (dung lượng chỉ 15KB).

Hướng dẫn sử dụng:

1. Đầu tiên bạn phải tải Right Inbox (RI) về trước tại trang chủ của nó: www.rightinbox.com, bấm vào nút "Download Now" để cài đặt plug-in.
  2. Sau khi cài đặt, bạn mở trang Gmail lên hoặc nhấn F5 để tải lại Gmail.
  3. Một bảng thông báo của RI sẽ hiện ra, bạn nhấn nút Continue.
  4. Bấm tiếp nút "Grant access" để cho phép RI truy cập vào Gmail. Sau đó bấm nút Close để tắt bảng thông báo của RI.
  5. Từ giờ, mỗi khi soạn email mới, kế bên nút Gửi màu đỏ sẽ có thêm một nút màu xanh ghi là "Send Later", có nghĩa là hẹn giờ gửi email. Bấm vào đây thì một menu hẹn giờ sẽ hiện ra để bạn hẹn giờ tự động gửi email vào 1 tiếng sau, 2 tiếng hoặc 4 tiếng sau đó. Nếu bạn muốn gửi email vào một thời điểm khác cụ thể hơn thì bấm vào dòng "at a specific time", sau đó nhập thời gian ngày, giờ cần gửi.
  6. Sau khi nhập xong, email của bạn sẽ nằm trong thư mục Nháp, đến giờ hẹn thì email sẽ tự động được gửi đi mà không cần bạn phải ngồi máy.
78 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nếu mà phải cài đặt phần mềm thì khi tắt máy là nó toạch ko gửi dc đúng ko :|
mình cũng nghĩ vậy . cái này không phai Gmail hỗ trợ mình tự càu app vào . khi đó tắt mày thì .............
Cũng hay viết cái mail " gửi vợ tương lai " để chục năm sau đọc 😁
that's a good idea
cũng có thể dùng cách này để viết di chúc đấy nhể :cold:
hphiep
ĐẠI BÀNG
12 năm
ứng dụng hay đấy! để làm thử xem sao .
Ngon quá,đầu năm cứ lôi ra viết mail chúc mừng sinh nhật từng đứa..hẹn ngày lại tới lúc đó tự gửi
Hợp lý thật. 😁 viết mail trước cho vợ vào những ngày quan trọng. Viết mail cho khách hàng, sếp... :D
được đó, thử xem sao. ............................!1111
Giả sử mà gửi tài liệu wan trọng cho đối tác đến lúc ấy nó mà tắc ự coi như xong.
Vấn đề quan trọng nhất cả nhà mình vẫn chưa có câu trả lời. Vì nếu tắt máy tính đi thì email có tự động được gửi đi như đúng kế hoạch hay không ........
Mình nghĩ là có chứ, cái này nó save trên sever gmail mà!
cryshop
TÍCH CỰC
12 năm
Mình nghĩ là nó đã lưu vào Draft của Gmail hết, nghĩa là đã trên cloud, vậy tắt máy chắc ok đó.
caphale
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình cũng nhất trí thế......... 😃
Tắt máy vẫn gửi được chứ sao ko các bạn
Mình không làm được là sao nhỉ? 😔
ZenDragon
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn đang xài giao diện tiếng việt phải ko? đổi qua eng là xài dc 😁
chipM
TÍCH CỰC
12 năm
Ai thử xem, soan mail rồi tắt máy coi nó có gửi không?
ndacthien
TÍCH CỰC
12 năm
Chưa thử nhưng mình chắc chắn là được, toàn bộ dữ liệu tài khoản gmail của bạn nằm ở sever của google chứ đâu có nằm trên máy tính bạn đâu, nên sau khi ra lệnh xong thì chẳng còn liên quan gì đến máy tính của bạn cả. Mà sao bạn không thử 1 cái đi cho biết, lúc đó mới thấy sự lý thú của nó.

tungxadieu
ĐẠI BÀNG
12 năm
cũng hay.Nhưng cho em hỏi là hình như nó phải luôn luôn trực tuyến, tức là mở chrome liên tục mới được phải không ?
anhdungfit
ĐẠI BÀNG
12 năm
lưu trong Nháp thì là trên server nhưng can thiệt để gửi mail lại là phần mềm dưới desktop, vậy thì ai thử tắt máy đi rồi chờ kết quả xem nào :-"
minhnhan
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chắc phải thử gửi qua 2 acount gmail của mình để kiểm tra coi có hoạt động tốt không
Cái này cũng tiện thiệt, thank chủ pic 🆒
Ứng dụng hữu ích quá,thank bác @TDNC
thachnc07
ĐẠI BÀNG
12 năm
Q: Do I need my computer open for automatic delivery?

No.
itsitinh
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vì nó là tiện ích của firefox, chrome, tức là nó tương tác client nên tắt máy thì tèo là cái chắc...
Cái này chỉ thuận lợi cho Cty cần thông báo cho nhân viên về việc gì đó thì được, chứ người bình thường chả cần tính năng này làm gì.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019