Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hẹn giờ gửi email trong Gmail

TDNC
22/2/2012 2:10Phản hồi: 78
78 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

trước đây đã có công cụ hỗ trợ việc này rồi nhưng em cũng k0 nhớ tên nữa,nói chung với những người bận rộn mà lại phải dùng mail nhiều dùng công cụ này rất hay
Hay nhỉ. Bữa nay trên thanh menu của google thay đổi xíu hen.
Cái này quá tuyệt vời, hic hic, hẹn đúng 12 h gửi mail cho bồ, hic hic
chắc chảng bao giờ mình dùng tính năng này đâu. xong mail la gửi liền a.
hay thì hay thiệt... nhưng cho 1 ứng dụng thứ 3 can thiệp sâu vào Gmail thì ko tốt
Nếu nó nằm trong phần Labs của Gmail, đã qua sự kiểm soát của Google thì yên tâm... Chứ kiểu này nó cài sâu vào Gmail, thu thập thông tin, email, pass của người dùng thì cũng rất nguy hiểm.... thậm chí nó gửi mail mình lên máy chủ của nó, tới giờ gửi đi, có nghĩa là nó có thể đã đọc qua mail của mình thì....

Nói chung là Ko xài đâu! Trừ khi chính Google phát hành...
anhnm
TÍCH CỰC
12 năm
[FONT=HeroRegular, Arial, Helvetica, sans-serif]Trong trang support của nó có nói là:

[/FONT]Q:Do I need my computer open for automatic delivery?
Và câu trả lời là NO. tắt máy thoải mái nhé, nó hoạt động online mà các bác

Đã test, tắt máy vẫn gửi và nhận email bình thường. Đúng như các bạn biết và dự đoán, việc gửi hay thiết lập lệnh đã được lưu trên Server của Google rồi. Phần mềm này khá hay đấy, tiện cho những việc định kỳ và xã giao.
Cái này rất tiện ích đây. Cứ làm mail công việc rồi hẹn giờ khoảng 2h sáng tự động gửi mail cho Sếp. Kiểu gì trong tháng cũng được khen ngợi và tăng lương. 😁
atnxh
ĐẠI BÀNG
12 năm
cái này là ứng dụng từ bên thứ 3 (www.rightinbox.com) nên mình sẽ không tin dùng.
thấy rất hay nhưng www.rightinbox.com sẽ có được thông tin :banghead:
tranlamsg
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thanks nhiều, đang kiếm phần mềm này, rất hay.
http://www.rightinbox.com/support

Có hết các thứ thắc mắc trong đó nhé.
Viết bây giờ hơn chục năm gửi chắc cũng được àk. hay thật
sututam
ĐẠI BÀNG
12 năm
thử thì biết, các đồng chí trên này lười làm chuột bạch quá. ho ho, nếu mà tắt máy vẫn gửi được thì quá ngon, lâu lâu đi chơi, làm trước tài liệu, hẹn giờ gửi. sếp chỉ có mà chịu chết.
.."Grant access" để cho phép RI truy cập vào Gmail... ko biết vụ bảo mật thì thế nào....
Trải nghiệm cái đã, mần liền :hot:
cái nè có trong blog 360 của yahoo mấy năm trước rùi mà
hay quá, nhưng mình ít dùng gmail toàn dùng yh mail :p
anhtuanlqd
ĐẠI BÀNG
12 năm
theo tôi thì không nên dùng, vì cái này không phải là service trực tiếp của google, điều đó có nghĩa là rightbox là một bên thứ ba được access account của bạn, bởi vì theo như logic thì có nghĩa là rightbox sẽ keep online tài khoản của bạn, ko thì ít nhất cũng đúng đến giờ đấy nó access tự động và ra lệnh gửi mail. 😃
Ukm! Thực ra cũng khá hay nhưng mà không pít có tin tưởng được nó không anh em thử xem! Có khi nào server lỗi thì nó gửi chậm hoặc muộn so với công việc thì chỉ biết khóc!
xài vẫn chưa ổn định lắm.Lúc có lúc không đã thủ nghiệm trên firefox....!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019