HERE Maps sắp có cho Android, trước tiên là cho điện thoại Samsung Galaxy

levuongthinh
29/8/2014 12:58Phản hồi: 220
HERE Maps sắp có cho Android, trước tiên là cho điện thoại Samsung Galaxy

Ứng dụng HERE Maps do Nokia phát triển sẽ sắp sửa được phát hành cho nền tảng Android, tuy nhiên trong thời gian đầu sẽ chỉ có những điện thoại Samsung Galaxy được sử dụng ứng dụng này. HERE tất nhiên sẽ được cung cấp hoàn toàn miễn phí và cũng có đầy đủ các tính năng như ở trên Windows Phone.

HERE có kho bản đồ offline phong phú với hơn 200 quốc gia, tính năng dẫn đường bằng giọng nói đã có cho khoảng 100 quốc gia. Bản đồ offline sẽ cho phép người dùng duyệt bản đồ nhanh hơn, không tốn dung lượng 3G khi sử dụng. Tính năng LiveSight cho phép người dùng có thể định hướng đến các cột mốc dựa vào những biểu tượng ảo trên màn hình.

Nếu bạn có kết nối mạng thì bạn còn có thể dùng được nhiều tính năng hơn như thông tin giao thông theo thời gian thực. Bạn cũng có thể chia sẻ địa điểm với bạn bè và lưu lại những địa điểm ưu thích trong Bộ sưu tập (Collection) và có thể đồng bọ với các thiết bị khác cũng như lên trang Here.com.

Với điện thoại Samsung Galaxy thì các bạn có thể đồng bộ HERE lên trên các đồng hồ thông minh Samsung Gear S, ngoài ra thì nó cũng sẽ hoạt động tốt với ứng dụng Glympse và chế độ Car Mode của điện thoại Samsung.

HERE (beta) cho điện thoại Samsung Galaxy sẽ bắt đầu được phát hành khi Samsung Gear S được bán ra, dự kiến vào khoảng tháng 10. Nếu bạn không xài điện thoại Samsung Galaxy thì cũng đừng quá lo lắng, các điện thoại Android khác sẽ có HERE vào cuối năm.

Mời các bạn xem lại video trải nghiệm thực tế dẫn đường bằng Here Drive:

220 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Không biết có khác bản Here cho ios không. Nếu như trên ios thì đúng là sẽ thêm 1 thảm hoạ.
Đt ss như hổ thêm cánh,xài gg map cũng ngon nhưng kiếm mãi ko thấy phần dẫn đường bằng giọng nói,mình xài ios7 nhé,ai biết chỉ giùm luôn
@chavalier bạn kiếm sygic và cài nhé, hình như cũng offline, mình đã cài cho ipad 3 và cả note2. tất nhiên là 2 loại file khác nhau!!
natomedia
TÍCH CỰC
10 năm
@tuansaigon606 Sygic cho VN phải mua mà giờ liên kết với vịt tel phải trả thuê bao tháng thì phải
@natomedia Bác kiếm anh google đi. Em cũng mới cài đc khoảng 1 tháng,em xin trên forum nào đó ko nhớ, họ share cả key luôn đó. Rất ngon lành bác ạ.
em muốn wp độc quyên cơ
@kunY Nokia bây giờ có dính dáng gì đến WP nữa đâu. Mảng điện thoại ngày xưa bây giờ chuyển sang dịch vụ rồi thì phải. Trong đó có mảng Here.
minh.khanh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@kunY Nokia bây giờ mà còn sản xuất Smartphone WP thì chắc sẽ độc quyền.
Giờ thì phải phát triển đa nền tảng thì mới có lãi đc, đặc biệt là với nền tảng nhiều người dùng như Android.
@kunY Nokia tách ra rồi bạn à, WP là của MS, còn HERE là của Nokia. Từ 1 ngôi nhà chung thì Nokia giờ phải vái tứ phương. Hy vọng có cho BB10. Nhìn giao diện trên WP với cảnh báo tốc độ tối đa rất hay.
Nhảm, nhớ nokia chết rùi mà sao bằng google map được
@dragonchocobo777 chưa dùng thì đừng có phán như thánh - trẩu tre quá đi
nforce
TÍCH CỰC
10 năm
@nkoxkute9x Chạy trên WP thì khen lấy khen để, trên Android thì chửi tè le. Bó chiếu các bạn anti. 2 cái khác đéo gì nhau.
hsthpt
TÍCH CỰC
10 năm
@dragonchocobo777 Ếch ngồi đáy giếng, Nokia chỉ bán mảng phần cứng cho M$ thôi, còn mảng phần mềm mà Here là 1 phần trong đó vẫn phát triển tốt. Nói hơi quá chứ cái gg map xài không ngon hơn Here đâu 😆
@dragonchocobo777 nokia chết nhưng những gì của nokia thì mãi mãi là pro... fan sony nhưng vẫn thích nokia, ghét mỗi thằng sùng xàm zậy mà nó được ưu tiên hera map...
cùng có lợi cho cả 2 và cả người dùng.chả như lão Google có cái youtube cũng không làm.
thg.1812
TÍCH CỰC
10 năm
@nkoxkute9x Lumia lại mất đi 1 tính năng độc quyền
@nkoxkute9x Theo như các thánh wp thì trình duyệt IE xịn quá rồi, cần gì ứng dụng nữa. So sánh việc làm ứng dụng cho hđh có 80% thị phần với hđh chưa tới 10% thị phần mà cũng so sánh được.
@hiddentrust haiz wp chắc chả ai dùng IE để xem youtube đâu thánh ợ
tonybom
TÍCH CỰC
10 năm
Quá đỉnh!
cái này vừa chạy vừa liếc xuống đồng hô hay hơn là dưng lại móc cái phone ra
Thích nhất cái khoản offline 😁
Galaxy y armv6 chạy dc ko 😁
gialoui
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Navy_Seal 90 Chắc là được đó bạn. Google Maps còn xài ngon lành mà. Chỉ sợ ko hỗ trợ phiên bản android < 4 thôi.
Chúc mừng các bạn Anroid! Các bạn sắp được trải nghiệm thế nào là dẫn đường giọng nói và bản đồ offline thật sự ( chứ không phải nửa mùa )! 😃.
@warmboy24 Bác dùng thử osmand chưa, nếu chưa thì đừng phán.
binhtam
TÍCH CỰC
10 năm
@tuansaigon606 đi ngoài đường thì không có wifi, chỉ có 3g, mà 3g tốn tiền nhiều, với lại ví dụ như bạn đi Trung Quốc du lịch - mà TQ không truy cập được google service thì làm sao update map, bản đồ của TQ thì toàn tiếng hoa, không xem được, đến lúc đó mới thấy Here nó helpfull, mà here tiện cái là mình down nguyên thành phố được, google phức tạp hơn, mình dùng cả WP và Android, vẫn thấy here tiện hơn nhiều, ngay cả việc chỉ đường bằng phương tiện công cộng như Malaysia hay Thái lan thì here vẫn trực quan và chính xác hơn - offline cả phương tiện công cộng nhé
@warmboy24 nó chém gió nghe làm gì...2,5G đố xài đc GMaps.....lag lòi con ngươi
bigradeon
ĐẠI BÀNG
10 năm
@warmboy24 lol người ta lái xe khắp nơi trên thế giới bằng sygic navitel citiguide và hàng đống app dân đường với giọng nói và data offline từ cái thời nào rồi

Sent from my Lenovo A850 using Tinhte.vn mobile app
Tại sao chỉ cho galaxy nhỉ, có hợp tác gì với sam chăng?
@pdungf Đơn giản là thị trường galaxy trên Android có hãng nào bằng ? Tung ra trren 1 thị trương to lớn, nhiều người dùng thì hay hơn là chỉ ưu tiên cho con cưng của mình như Nokia X he ehehee.
Tháng 10 mới có hả, chờ sốt ruột.
Lies
TÍCH CỰC
10 năm
Rất thích Here Maps!
tungvipo0o
ĐẠI BÀNG
10 năm
dùng here map offline chạy ngon đừng hỏi luôn, cảm thấy còn ngon hơn cả google map 😁
boanh86
TÍCH CỰC
10 năm
vậy ai mua Lumia cua3 Microsoft nửa trời
seikara
TÍCH CỰC
10 năm
@boanh86 Nokia: revenge of the fallen.
Nếu Lumia ko bán đc Noki càng thích chứ sao.

Sent from my LG-F120L using Tinhte.vn mobile app
cai nay la rat can thiet cho ace o vn .
tr4usut
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thấy Here maps dẫn đường ở Việt Nam mẫu mực hơn Google máp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095