Hết kiên nhẫn với Windows Phone, cổ đông đâm đơn kiện Nokia

babybungbu
7/5/2012 20:58Phản hồi: 398
398 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cổ đông này chắc là tay trong của Samsung hay Apple rùi 😁
@AaronHoang Một phát biểu nguy hiểm nhất topic.
Phân vân không biết nên mua Lumia không . Hết tháng hết khuyến mãi rồi 😔
@liketheblues Mình chỉ mua cái điện thoại nào mà sau khoảng 2 năm (Thường mình ký đt hợp đồng 24 tháng) mình vẫn cập nhật được bản sửa lỗi cũng như chức năng mới, phần mềm mới. Điển hình iphone3gs năm 2009, iphone4 2010 vẫn cập nhật được fw mới nhất.

Nếu bạn nghĩ Lumia mà bạn chọn vẫn có thể cập nhật được phiên bản firmware mới nhất sau 1-2 năm thì mua, còn không thì chọn đt khác. Nexus S và Galaxy Nexus cũng là 2 sự chọn lựa tốt vì là Google phone nên fw luôn có trước.
mẹ sư mấy lão cổ đông mới bắt đầu mà đã đòi ăn ngứa....... thật NO cố lên nào
Cái chết của Nokia được dự đoán từ thời lụi tàn của Symbian, nó càng khẳng định khi Nokia hợp tác với Microsoft, kẻ đã bại trận dưới tay mình trong cuộc chiến vài năm về trước. Kể cũng hay, từ thù kết bạn 😃. Tiếc thay sự kết hợp này chưa đem quả ngọt, mà nó sẽ là trái đắng nếu Windows Phone 8 vẫn được Microsoft đi theo con đường Windows Phone 7.
@realmadrid_cf Theo em thì thành công hay thất bại lại phụ thuộc nhiều vào MS chứ ko phải Nokia. Hợp đồng có vẻ như Nokia sẽ được can thiệp sâu vào nền tảng WP nhưng hiện tại chưa thấy có gì đáng kể, còn phụ thuộc MS. WP8 phải có nhiều cải tiến hơn hoặc ít nhất là khắc phục được những bất tiện đang tồn tại. Và W8 tablet chậm nhất là cuối năm phải có mặt trên thị trường. E nghĩ chỉ có như vậy mới vực dậy được Nokia.
Thằng cha cổ đông này thật vô lí. Nokia đã chậm chân trong thị trường smartphone nhiều năm mà muốn chỉ sau 1 năm là leo lên đứng đầu thị trường à. Nực cười chết em;). Chưa kể là dòng L chỉ mới ra mắt vài tháng gần đây.
@nhcong Cổ đông muốn không bị lỗ kéo dài bác ạ. Vị trí nào không quan trọng.
kametoco
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thực tế nói lên tất cả chứ k phụ thuộc vào những cá nhân sở hữu rồi tân bốc wp..nokia đã từng thất bại với hdh maemo của N900
knnhubi
TÍCH CỰC
12 năm
Thằng Microsoft chờ cho Nokia gần chết rồi dang tay mua lại đây mà 😃
tinh tế cứ như 1 chiến trường online ấy. các bác cứ pk suốt.
hungcbvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
Winphone hút máu quá khiếp nên những người tiêu dùng đặc biệt là người Việt Nam thì chuyện trả 6,7 dola để mua app là điều quá khó khi người dân mình còn nghèo thì cứ android mà táng vừa rẻ vừa ngon tội gì mất tiền.
@hungcbvn App, game người ta viết ra để bán mà bạn, có gì là hút máu đâu. VN mình xài free quen rồi nên thấy ức chế thôi chứ nước ngoài thì cũng bình thường thôi mà. Nếu nói hút máu thì Apple mới là cao thủ bác à.
hungcbvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhcong Thì đấy mình đang nói người dân mình quen dùng đồ chùa rùi bây giờ bỏ ra mấy trăm nghìn mua game với app thì dành cho những người giàu có và thừa tiền thôi.
@hungcbvn Đã dùng Smartphone thì cũng phải có tiền dư dã chút định chứ bạn. Còn không có nhiều tiền thì dùng những dòng phổ thông là được rồi. Người giàu thì xài smartphone để phục vụ công việc, giải trí hoặc đơn giản là thể hiện đẳng cấp.
Cũng như muốn mua tay ga thì phải xem có đủ tiền để đổ xăng hay ko đã (nó uống xăng hơn xe số mà). Cái nực cười ở đây là người Việt minh cứ thích xài sang, mình thấy nhiều nhà cũng không phải khá giả nhưng cũng mua xe xịn này nọ mà có mấy khi lấy ra đi đâu, toàn để phủ bụi trong nhà.
Đã đến lúc nên thay đổi tư duy cho kịp thiên hạ rồi bạn à.
hungcbvn
ĐẠI BÀNG
12 năm
@nhcong Tư duy mình thì thay đổi lâu rùi nhưng túi tiền nó không chịu thay đổi thế mới đau. Và bạn đừng nói với mình là người giàu có như bạn chưa bao giờ sài đồ chùa nhé.
@hungcbvn Thứ 1 tớ ko phải giàu có gì. Cái dt đầu tiên của tớ là N 1280 do bố cho. Sau đó là con N 5800 2ndhand mà tớ dành dụm gần cả năm mới mua nổi. Bây giờ e đang xài SS focus của ông anh họ cho. Bác nói coi giàu ghê ha.
Thứ 2 xài đồ chùa thì em cũng xài nhưng mà cái gì mình mua được, phù hợp với nhu cầu và giá cả hợp lí thì mua thôi.
Cái gì bác phải trả giá mới có được thì bác nới quý. Như con N 5800 2nd hand của em lúc mới mua e ko dám khoe với tụi bạn nhưng xài lâu thì yêu lắm bác à. Lúc em cho lại em nó cho thằng em họ thì tiếc dữ lắm bấ ah.
thằng cha này nhận tiền của các công ty đối thủ vận đông cổ đông công ty kiện nokia vì việt kiện tụng này không những không đêm lại kết quả mà làm nokia kinh doanh thua lỗ thêm và sẽ ảnh hưởng trục tiếp đến lợi ích cá nhân các cổ đông, họ thừa hiểu điền này => cha này ăn tiền hối lộ
@nokino1 Chỉ 1 người nóng nảy thì không phải lo lắm, chừng nào đa số cổ đông lên tiếng thì mới là vấn đề. Hy vọng vụ này lại là động lực để liên minh No-MS đẩy nhanh tiến độ.😃
namvuong77
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tui là pan của Nokia ,từ xưa đến giờ toàn mua đt của No ,sau khi No nó ra con N8 cũng xúc lun , nhưng khi nó ra đến dòng Lumia chạy Windown Phone thì tui chán lun .

Tui bài nào cũng theo dõi thấy ai cũng đánh giá WP hay nọ hay kia , tui chả thấy nó hay tẹo nào, nhưng chả dám nói chỉ âm thầm nghĩ trong đầu , cái màn hình bé tí người ta cần Icon bé , càng nhiều Icon càng hấp dẫn , đây lại cho 1 phát bốn cái của sổ to đùng như thời Windown 3.1 Computer , định trở lại thời nguyên thủy à , Nokia sẽ sớm chết WP thôi , khổ thân , rồi các bác xem .

Dù có nói sao thì cũng là may có bài viết này mới dám chê cái đầu óc kinh doanh của NO.
@namvuong77 Bác nên xài thử máy thật cái đã rồi hẳng nhận định bác à. Lúc đầu e cũng thấy ko đẹp nhưng xài lâu thấy mấy cái ô vuông này nhìn rất vui mắt bác à.
Ông CEO nào chém gió chả hay, vù vù như bão ấy chứ.

Dưng mà ông này chém thường xuyên, năm này tiếp năm khác mà cổ phiếu, doanh thu nó cứ lao dốc ko phanh thì cổ đông ng ta kiện đúng rồi gì nữa. Có gì lạ?
cũng phải thôi. chỉ có số ít hài lòng vs chip 1 lõi và wp 😃
@arex0012 Mình thấy những người hài lòng với WP là những người rất thực tế, họ quan tâm đến hiệu năng làm việc, những gì mà cái smartphone này có thể phục vụ cho công việc của họ.
th4nlinh
TÍCH CỰC
12 năm
mặc dù rất yêu thích nokia (Vì đây là nền tảng đầu tiên cho em biết thế nào là DT) nhưng phải công nhận nokia đã yếu đi rất nhiều trong khoản sáng tạo, nhớ ngày xưa có những chiếc điện thoại độc đáo không thể lẫn đi đâu được, đỉnh cao là dòng N-serri......nhưng những chiếc máy phổ thông bây giờ (làm nên thương hiệu nokia) thì bị bỏ quên để chạy theo smartphone. Những chiếc máy mới rất vô hồn, không còn thấy ngôn ngữ của nokia nữa. Cái nào cũng hao hao nhau.
thử hướng mắt sang hàng xóm, Ios và androi họ liên tục cập nhật và thay đổi để phù hợp với thị hiếu.......nhưng với khoảng từ 2 - 8tr, mình vẫn sẽ chọn nokia.....!
@th4nlinh Lợi nhuận không phải là tất cả, chỉ là một chỉ tiêu trong phân tích tài chính. Bằng chứng là quý trước thông báo lỗ mà cổ phiếu Nokia lại tăng trong khi cùng lúc bên Google báo lãi tỷ đô mà giá cổ phiếu lại bị giảm. Quan trọng là chỉ cần tâm lý nhà đầu tư lạc quan, nhìn ra những điểm sáng trên BCTC của Nokia là được
@th4nlinh thằng khùng ngu tỏ ra nguy hiểm mày hiểu tao nói gì không hả
@rockway_boy thì vậy, tui chúa ghét cái giọng điệu xưa... nay..., chỉ chém là giỏi thôi chứ đọc kĩ chả logic chút nào 😃
th4nlinh
TÍCH CỰC
12 năm
@nokino1 Bạn nokino1 thật là thông minh và an toàn 😃 😃 😃......mình ngu nên không hiểu bạn đang nói gì ????? 😃
Ps. Mình chỉ hiểu dc tiếng NGƯỜI NÓI VỚI NGƯỜI thôi. Thằng khùng cãi nhau 1 con dog....rõ hài 😃
ai bảo thích 1 mình 1 phách mà, android thì ko theo
tốt nhất là bán rẻ cty cho samsung thôi =))
không sao cả. Cô đông kiện cty thôi mà. đây là một cách để kích thích phát triển thôi. hy vọng nokia phát triển hơn nữa để anh em có 1 sp tốt sử dụng aka.
nokia mà chọn android từ đầu thì đâu có té ghế để samsung làm vua.....
buồn cho nokia nhưng ủng hộ thui.
Không tin tưởng thì bán cp, đầu tư hãng khác hoặc đủ tài thì thay CEO, tự điều hành. Kiện gì nhỉ?
@nhnvicky Thay CEO dù thua lỗ cũng phải trả nhiều tiền lắm bác, hợp đồng thuê CEO ràng buộc rất chặt chẽ. Dù thế nào CEO cũng có lợi nhiều nhất.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019