Hex key những phần mềm không quản lý online

Thảo luận trong 'Tặng phần mềm BlackBerry' bắt đầu bởi hiphopstar, 11/5/12.

1. hiphopstar

hiphopstar Thành viên

Mình tham gia sinh hoạt trên diễn đàn tinhte đã lâu và có thể nói cũng có một khối lượng kiến thức về điện thoại nói chung, BB nói riêng. Không phải ai cũng đủ điều kiện để mua key hoặc gặp rắc rối khi chuyển khoản... Những topic hex key không phải là mới nhưng mục đích của mình khi lập topic này là giúp đỡ những ai chưa làm được, nâng cao kiến thức kinh nghiệm cho bản thân và giao lưu với tất cả anh em, đặc biệt là những ace Made in Hải Phòng :D

Các bạn xin key vui lòng để lại conmment với nội dung như sau:

Tên phần mềm kèm phiên bản:
    Mã PIN (IMEI):

Nếu muốn giao lưu có thể để lại Yahoo hoặc SDT.

Mình là muốn giao lưu và chia sẻ kiến thức chứ không vì mục đích tài chính hay lấy like.
    Những thắc mắc trong quá trình hex key các bạn cũng post ở đây, mình sẽ cố gắng giải đáp.

Người khác làm được thì mình cũng làm được
    Không biết có thể học.

Link down winhex http://www.x-ways.net/winhex/index-f.html

Link bài viết hướng dẫn tìm key bằng win hex http://bbvietnam.com/forum/phan-mem-blackberry-f11/huong-dan-cach-tim-k-y-cua-mot-so-phan-mem-bang-winhex-update-simulator-bb7-1-t319.html

Update 14/5/2012

Một số lưu ý và thủ thuật khi tìm key với WinHex

1. Bạn chỉ có thể tìm được key đối với những phần mềm không check license online, chính xác là key nằm trong cấu trúc của chương trình, nằm trong cơ sở dữ liệu của phần mềm muốn get key.

2. Nên tải simulator giống với đời máy mình đang sử dụng bởi vì một số phần mềm chỉ tìm ra key đúng cho máy thật với simulator đúng. VD: Simulator 9700 thì tìm được key đúng cho 9700 chứ không tìm được cho 9900.

3. Application muốn get key phải chạy được trên simulator

4. Nếu gặp khó khăn trong quá trình hex, bạn hãy thử lại. Đôi khi winhex chưa kịp thay đổi cấu trúc chương trình ở RAM mà bạn đã find. Key thường nằm ở phần giữa trở xuống, gần mã PIN hoặc key sai và lặp đi lặp lại nhiều lần, nên để ý những cột dóng thẳng xuống bắt đầu bằng những ký tự giống nhau (Ø) , mỗi hàng gồm 2 (3) ký tự, trước key thường là kí tự Ø, Đ hoặc @

5. Để biết phần mềm đó có thể hex hay không? Trước hết là google, search "hex key + tên phần mềm" xem có ai đã làm được chưa? Nếu làm được rồi, bạn có thể lấy mã PIN và key hợp lệ để tìm ra đoạn code gần với key > dễ dàng tìm key sau này. VD: mã PIN là 240d0ab4, key hợp lệ là 834792 cho ứng dụng A. Bạn load cod ứng dụng A ra simulator, mở ứng dụng, nhập key sai rồi mở winhex tìm với key thật (834792), quanh quẩn trên dưới key thật có đoạn code là "puzzedproject.LabeledSwitch" thì bạn lưu lại đoạn code này, lần sau sẽ find từ code đó để dễ dàng tìm key.

6. Nếu không hex được key phiên bản cao thì có thể hex key phiên bản thấp rồi lấy key nhập vào. VD: CrunchSMS ver 3.x không hex được nhưng ver 2.12 thì tìm được key nhập vào 3.x vẫn ok.
    :
  2. tena

tena Thành viên

Vào đánh dấu cái đã. Phần mềm và các yêu cầu khác thì gửi sau. Cho mình hỏi chút, dùng winhex thì có lấy được vừng cho những phần mềm nào nhỉ? :D
    PIN của mình: 2377843d, rảnh rỗi anh em chát BBM nhé! Cảm ơn bạn.
    hiphopstar thích nội dung này.
  3. hiphopstar

hiphopstar Thành viên

List này mình copy của iwasme
    List trên là những phần mềm đã hex thành công, theo cá nhân mình thì không quản lý online là có thể làm được, không cách này thì cách khác.
    myloveptpm, NAM1982tena thích nội dung này.
  4. tena

tena Thành viên

Mo hang bang phan mem filescout di ban. Minh dang dung ban lite nhung cac tinh nang bi han che, muon dung thu ban pro xem khac biet the nao? Tien the cho minh hoi dung phan mem quan ly file nao thi xoa duoc cac file trong muc system/samples de tang bo nho cho bold 9000 chay 0S5 nhi? Online bang bold nen ko go tieng Viet
  5. hiphopstar

hiphopstar Thành viên

Cái này kết nối với sever để check license mà bạn. Vậy nên phải deny không cho nó connect internet trong permision và setting nhé
    Serial: 602911970905 dành cho ver 2.7.1.1
    Test và report cho mình nhé.
    Còn remove samples bạn có thể dùng CrackMem hoặc MaxMem
    myloveptpm, NAM1982tena thích nội dung này.
  6. Long_hp9

Long_hp9 Thành viên

Ủng hộ thằng em!
    hiphopstar thích nội dung này.
  7. vandinh_pl

vandinh_pl Thành viên

bác có lòng tốt cho em xin key phần mềm Ascendo Money
    phiên bản nào cũng đc
    pin: 242C0915
    thanks bác
  8. hiphopstar

hiphopstar Thành viên

Bạn down file đính kèm, cài vào máy rồi restore file backup trong đó là ok. Hoặc có thể dùng key 48089 và 51673
    NAM1982vandinh_pl thích nội dung này.
  9. hiphopstar

hiphopstar Thành viên

Thankz anh!
  10. deancruz

deancruz Thành viên

11. Long_hp9

Long_hp9 Thành viên

12. hiphopstar

hiphopstar Thành viên

13. vankoan

vankoan Thành viên

Bác nào hex đk future sms không giúp em cái thánks. em mò mãi bác hexquin k trả lời chán
    pin: 24104ef5
  14. hiphopstar

hiphopstar Thành viên

Đặc biệt với đặc quyền khác nhau ở chỗ này anh ơi :))
  15. trope_helio

trope_helio Thành viên

Làm ơn cho xin key beejive hoac im + pro nhé! Thanks bro :

pin: 290a3791
  16. hiphopstar

hiphopstar Thành viên

IM+ là phần mềm quản lý key online nhưng mình vẫn sẽ cho bạn (Inbox). Thường xuyên ghé qua ủng hộ TP của mình nhé.
    nguyenkien8700, trope_heliogia_su_hanoi thích nội dung này.
  17. gia_su_hanoi

gia_su_hanoi Thành viên

Bác còn thừa 1 key im+ nào nữa không bác? Em xin một key với
    nguyenkien8700 thích nội dung này.
  18. deancruz

deancruz Thành viên

Bó tay! IM+ cũng quăng ra nữa. Dự là topic này sẽ tràn ngập xin key IM+ cho xem ~.~
    PIN: 259c14e0 này, hex dùm mình cái Mindmap với, với cả cái này thì tìm key sai hay chuỗi nào thế?
  19. hiphopstar

hiphopstar Thành viên

Bạn find bằng key fake nhé.
    Thuốc giải đây 8152990014.
    gia_su_hanoi thích nội dung này.
  20. gia_su_hanoi

gia_su_hanoi Thành viên

Mình mới nghịch hex key hôm nào phải nhờ bác chủ chỉ dạy thêm mới được