Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

HGST ra mắt ổ cứng 3,5" đầu tiên trên thế giới được bơm đầy khí heli, dung lượng 6TB

Duy Luân
4/11/2013 11:48Phản hồi: 76
76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

😃 Hitachi tuyệt quá..Ổ cứng trong các laptop luôn thấy thương hiệu Hitachi. Coi giá thành nó thế nào, chế độ BH ra sao rồi quyết định mua.
ổ lap có 750GB mà dùng mãi k hết 😁
Mình có cái 250 G của Hitachi làm ổ kt 2 năm nay, rút ra cắm vào phình phịch chưa thấy sao cả.

Sent from my IM-A760S using Tinhte.vn mobile app
lên làm boss
jimmymouse
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hjx... cứ ngỡ là ng ta bơm khí trơ hay hút chân không gì đó với hdd lâu rồi chứ nhỉ? Làm mình cũng phân vân chưa dám mở cái hdd 2.5 bad ra coi. Thôi búa đâu rồi , ra ghè cái hdd lấy đĩa từ ra xem chơi.
mars5292
ĐẠI BÀNG
10 năm
sao không hút chân không cho hết ma sát nhỉ 😃
cuchuoi137
ĐẠI BÀNG
10 năm
Anh em yên tâm với hitachi đi. Mình có ổ cứng rơi độ cao 2m mà vẫn dùng bình thường nè
Mấy cái máy CT bên y tế, bơm heli vào, chừng 3 năm sau bảo trì, lại phải thay heli mới, tốn cả đống tiền ( đống bự ấy ). Có máy đíu có heli để bơm, nằm chết sình kia kìa.😃
He với chả li, cái này giá chắc trên trời, mà cũng không đưa ra dân dụng được.
Các bác cứ thế. Lòng tham con người mà biết bao nhiêu cho đủ. Mỗi người một mục đích. Miễn sao thấy ổn, giá cả phải chăng là xúc thế thôi.
iLi
TÍCH CỰC
10 năm
Rất đáng quan tâm, lắp 1 ổ dung lượng 6TB thay vì phải lắp nhiều ổ---tiết kiệm điện, không gian, thùng máy lại mát hơn....
nói thế bởi desktop của mình dùng 3 HDD=2TB lại phải dành 1 quạt cho tụi nó.....
hongducwb
TÍCH CỰC
10 năm
minh chac phai 12-18tb =)) cho dong anime manga BD

Sent from my iPhone using Tinhte.vn mobile app
ngocchuot
ĐẠI BÀNG
10 năm
CN tiến nhanh quá ... Cái này sinh ra phục vụ 4K đây mà😁
moment
ĐẠI BÀNG
10 năm
1- WD mua lại mảng ổ cứng của hitachi (HGST) đứng thứ nhì. Hitachi đứng thứ 3, còn Seagate mua lại mảng ổ cứng của Samsung đứng thứ nhất.

2- Công nghệ thì ko có gì để nói trước, có thể phát minh ra 1 công nghệ đc cho là tối ưu, nhưng vòng đời mới là cái để quyết định nó phổ biến và ưu việt đến đâu. Ổ cứng truyền thống và các thiết bị lưu trữ bằng chip nhớ sẽ tồn tại song song, mỗi cái có một ưu nhược điểm riêng, phù hợp với từng loại mục đích khác nhau, chứ ổ cứng truyền thống chưa hết thời đc đâu.
trong ổ cứng thường là không khí sạch không có bụi chứ không phải chân không hay khí trơ đâu, mình đã tháo 1 cái ổ 2.5 250gb hiệu WD, sau khi tháo ra ráp lại máy tính vẫn nhận và đọc dữ liệu dc bình thường 😃
thì hitachi là con của WD chứ có j đâu 😃)
jimmymouse
ĐẠI BÀNG
10 năm
@romeo1590 Bạn biết chỗ nào sửa đc HDD ko nhỉ? Mình có 2 cái, 1 cái 320 chắc hỏng cơ hoặc cái bảng mạch, thi thoảng hiren boot nó nhận lúc thì ko, đĩa từ ko bad. ! cái 160 bad lòi. 2 cái 2 hãng khác nhau T_T. đang muốn tận dụng cái 320 hjx.
@jimmymouse Mình không biết chổ sửa 😔
nokishock
TÍCH CỰC
10 năm
Để mai mình tháo cái seal con WD Green 3TB, chổng mông bơm khí Các bô níc vào. Hy vọng là nó sẽ thành 9TB 😁
@nokishock và bác sẽ trở thành thánh :D
LUCKINHEN
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nokishock hi ! mình nghỉ CO2 nó còn nặng lắm.:p

bạn chổng mông chi cho người khác họ cười ?! bạn nên "áp" mông vào và bơm khí Metan (CH4 = 16) thì chắc nó còn lên 18TB :D:D:D
hitachi luôn có sản phẩm đứng đầu công nghệ ổ cứng HDD. trước là ổ 1TB đầu tiên đến ổ 1.8"...
christian08
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ơh, vậy ra ở mảng HDD, Hitachi là con của WD àh? có bác nào nói rõ vụ này cho mình biết vs ko ^^
Nhớ năm 2000 mua cái máy tíh để bàn muh có ở cứng 20gb là khủng rồi.
Bơm khí Heli, có khi phải cột dây, ko thì nó bay mất. 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019