Hiệu Ứng Mượt Mà Cho Menu

Cyber8x
19/9/2010 14:9Phản hồi: 374
Hiệu Ứng Mượt Mà Cho Menu
Chúng ta ai cũng muốn có một chiếc điện thoại đẹp không những ở bên ngoài mà cả những giao diện ở bên trong nữa. Vì vậy mh lập topic này để các bạn có thể chia sẻ và chọn ra những effects đẹp nhất cho dế yêu của mh.

1.1 GIỚI THIỆU
effects là gì?

Effects là những hiệu ứng khi chuyển menu, khi truy cập vào menu, khi truy cập vào ứng dụng nào đó.v.v.. Giúp máy bạn chuyển menu, di chuyển giữa các icon ứng dụng mượt mà hơn.

2.1 CÁCH LÀM 1

1) Đối với dòng máy Fp2 như n6220, e72,e52..
a ) tạo file c2z.rmp từ c2zmaker (hoăc máy nào ko tạo đc trên đt thỳ có thể dùng cách tạo trên máy tính)
_ Down soft c2zmaker ở dưới về giải nén và cài đặt như một soft bt. (cài vào bộ nhớ máy nhé)
_ Vào c2zmaker ấn phím lựa chọn bên trái. Chọn dòng đầu tiên để tạo file c2z.rmp như hình dưới

b)
_ Mở xplore vào ổ E:/ tìm patch c2z.rmp chép vào E:/patcher
_ Down file effects ở dưới về giải nén chép nguyên cả thư mục effects vào C:/resource

c)
_ Ra ngoài vào rompatcher tích vào patch c2z.

d)

Quảng cáo

_ Vào chủ đề -> bình thường -> phím chọn trái -> hiệu ứng chủ đề -> bật

Còn rất nhiều file effects nữa các bạn có thỳ up lên cùng chia sẻ nhé. Nếu muốn thay hiệu ứng khác thỳ chỉ cần chép đè effects vào C:/resource

2) Cách làm đối với dòng fp1 như n82, n95,e71,e63..

nếu các bạn dùng dòng máy fp1 chưa đc nâng cấp gói giao diện như e63, e71, n82.. thỳ có thể down soft "effect e63e71n82" dưới đây về cài đặt rồi tắt máy khởi động lại để máy có phần on/off effects trong cài đặt mặc định themes của máy. Xong rồi làm đúng các bước như với dòng fp2 ở trên.

2.2 CÁCH LÀM 2

Quảng cáo

(áp dụng cho cả fp1 và fp2 mà ko có hiệu ứng theme) ưu điểm là ko pải dùng patch c2z

Với những máy mà cách1 ko làm đc thì bạn có thể thử cách2

a) Đầu tiên tải file "effect cho e63e71n82.." ở dưới về cài đặt (nhớ chọn đúng dòng máy nhé).

b) Cài xong cài tiếp Generator_Kastor (cần python) mh up lên ở dưới.

c) Sau đó các bạn vào Z: \sys\bin tìm 2 file EUser.dll và gfxtransadapter.dll chép vào ổ C:/ Vào soft generator kastor nó sẽ tự tạo ra 1 patch tên FullKastorEnable.rmp trong C:\. Các bạn chép patch này vào E:\patches

d) vào rompatcher tích và apply auto patch FullKastorEnable và Open4All.

e) Down file effect dưới đây về giải nén và chép cả thư mục vào C:/resouce nhé Sau đó khởi động lại máy.

f) Vào cài đặt theme bật hiệu ứng theme lên là xong

kết quả: ko quay đc màn hình nên up tạm ảnh cho các bạn

Cảm ơn các bạn đã đọc bài viết.. : )
374 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Xài cái c2z này nói chung là.. Nguy hiểm nhưng được cái nhìn Menu mượt mà, cũng thích.
Test trên E63 (FP1)
bác có thể hướng dẫn cách tạo hiệu ứng theme cho E63 được ko, em làm mãi ko được 😔
bil
ĐẠI BÀNG
14 năm
sao máy mình cũng là E63 mà ko làm đc nhỉ(đã là theo hướng dẫn của chủ topic)
lyphuctung
ĐẠI BÀNG
14 năm
Bạn nói nguy hiểm ở chỗ nào vậy? Giải thích dùm tớ với. Đang đình down sài mà nghe câu này thấy man mát.
hehemetal
ĐẠI BÀNG
13 năm
nguy hiểm mà vã ncafi à bác,e nghe thế,chả dám nữa 😆

Them ở đây:
Icon thì tham khảo topic:
sao minh cai pm tao c2z nhung khong mo dc.co can cai them gi de mo dc ko.minh dung e63.cam on cac ban
Cyber8x
TÍCH CỰC
14 năm
sao lại ko mở đc. Mh cài mở bt mà
mình cũng cài vào rồi nhưng không mở được!mình dùng e 63
@Cyber8x em đả cài C2Z nhưng vẩn mở ko được a ạ...giúp e với

Ê63 làm được sao con e 71 của em lai ko làm được nhỉ
em lam như huong dan dc roi nhung khi mo phan chu de thi lai ko thay phan hieu ung chu de dau.co ai giup minh ko?moi nguoi thong cam minh dung opera mini no ko ho tro viet tieng viet co dau.minh dung e63
n73 xai duoc khong ban
Cyber8x
TÍCH CỰC
14 năm
Mh đã viết rất rõ ở trên là dùng cho dòng máy Fp2 mà..
Vậy e63 thuộc dòng nào vậy bạn?

---------- Post added at 11:18 AM ---------- Previous post was at 11:16 AM ----------

hnhư n82 cũng thuộc dòng fp1 phải k bạn,nhưng mình cài c2zmaked k mở đc.bạn giup mình với.
co nguoi van test dc tren e63 ma
Đúng là có ng test đc trên e63,nhưng mình làm theo hdẫn lại k mở đc c2zmarker thì làm sao có đc file c2z.rmp..mọi ng giúp mình với..thanks mng lắm
bil
ĐẠI BÀNG
14 năm
bạn dùng cách tạo c2z.rmp trên máy tính đi Bạn phải vào ổ Z của phone theo đường dẫn z:\sys\bin\EFSrv.dll, lấy file EFSrv.dll, chép vào folder có file c2z.exe trên PC rồi nhấn vào file exe này cho nó chạy, nó sẽ tạo ra file c2z.rpm. File này mới là file ta chép vào E:/Patches
c2z.zip
nếu phải đụng tới pc thì e pó tay rồi.cả gia tài of e chỉ có con n82 này.hjc.thích cái hiệu ứng giao diện wá..trc giờ e toàn oline bằng n82 này thôi.
Cứ bình tĩnh vì bạn vẫn có thể chỉ dùng mobile mà vẫn có thể tạo ra c2z. Hãy tải file này về. Cài đặt xong bạn vào Ứng dụng đó (đã VH) nhấn tạo xong sẽ có file c2z ở E:/
Chúc vui!
@truongvangam Muốn dùng đc c2zmarker máy bạn phải có python, tải pm python tìm trên google ý..
Bác nào biết cách làm cho E 63 thì giúp anh em cái 😔
E63
đây
và đây

Bác chỉ em cách làm được ko?
bạn có thễ cho mh cá hiệu ứng sám xét này đc ko ? Và cá them của nó luốn nhe bạn ! Thanks

Cái này thì sao nhỉ 😆
Trông giống Flash menu của SE nhỉ, test trên E72 xem sao
xmendj
ĐẠI BÀNG
14 năm
_ Mở xplore vào ổ E:/ tìm patch c2z.rmp chép vào E:/patcher
_ Down file effects ở dưới về giải nén chép nguyên cả thư mục effects vào C:/resource
_ Ra ngoài vào rompatcher tích vào patch c2z.
_ Vào chủ đề -> bình thường -> phím chọn trái -> hiệu ứng chủ đề -> bật
thưởng thức hiệu ứng thôi các bạn : )
lưu ý: còn rất nhiều file effects nữa các bạn có thỳ up lên cùng chia sẻ nhé. Nếu muốn thay hiệu ứng khác thỳ chỉ cần chép đè effects vào C:/resource
Cyber8x ơi bạn nói rõ xem file c2z.rmp nằm ở chỗ nào trong ổ E vậy
Cyber8x
TÍCH CỰC
14 năm
bạn pải cài soft tạo c2z mh đã up lên rồi nhé. Vào soft tạo ra file c2z thì file này khi tạo ra sẽ nằm ở ổ E
N82 ko làm được rùi phãi ko các bác
Cyber8x
TÍCH CỰC
14 năm
n82 làm đc nhé. Bạn down và cài đặt như hướng dẫn nhé : )
các bạn thiếu cái nay nũa rồi. cài trên máy nhé n73 không được đâu mình đã test E63 và N82 ok
dùng ứng dụng này nhiều lúc máy die lắm c2z có dùng đến đâu KasturUi thui mà.sao faỉ tao c2z nhỉ? Taọ đc trên pc vẫn tốt nhât.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019