Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hình ảnh chứng minh iOS 6.1.4 đã có thể jailbreak

Didu
9/9/2013 13:15Phản hồi: 168
Hình ảnh chứng minh iOS 6.1.4 đã có thể jailbreak

Một hình ảnh do hacker có tên winocm tung lên mạng cho thấy anh này đã jailbreak thành công một chiếc iPhone 5 chạy hệ điều hành iOS 6.1.4 mới nhất của Apple. Thông tin này xuất hiện chỉ ít ngày trước khi Apple chính thức phát hành thế hệ iOS tiếp theo với giao diện phẳng. Hình ảnh bên trên cho thấy ứng dụng Cydia từ một máy iPhone 5 của AT&T chạy iOS 6.1.4, Cydia là bằng chứng cho thấy chiếc máy đó đã bị bẻ khóa. Đáng tiếc là chúng ta vẫn chưa biết liệu công cụ jailbreak này có được phát hành cho cộng đồng người dùng và thời gian cụ thể. Dù iOS 7 mới chỉ ở giai đoạn beta nhưng đã có những hình ảnh cho thấy hacker có thể jailbreak hệ điều hành này. Các nhóm phát triển cũng công bố đã tìm ra lỗ hổng để từ đó bẻ khóa iOS 7.

Nguồn: App Advice
168 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tin vui nhất trong ngày :3

linhthucovn
ĐẠI BÀNG
11 năm
Đang ở 6.0 bản lock
Tin hot
savodang
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nghe bảo cái này có xài code hay gì đó bản quyền của apple nên k làm tools chỉ gợi ý để ai am hiểu tự làm
ngon! chờ jaibreak cho IP4 6.1.3
ngtient38
TÍCH CỰC
11 năm
@longnguyen47n cũng đang trông mong, ip mà ko jb thì khổ quá
@longnguyen47n Tôi hack bản 6.1.3 lâu rồi ông ơi :v. Mỗi tội ko chính thức. Khởi động lại là phải resow lại thui. Còn ko khởi động thì dùng bt. 😁
pahy155
ĐẠI BÀNG
11 năm
...rất không thích điều này...
Hồi đầu đọc được cũng tìm thử nhưng cuối cùng vẫn chưa tung ra....quan trọng là ở chỗ, khi đã có ios7 và jb thì việc tung ra jb cho ios6.1.4 có quan trọng nữa ko? Nếu lỡ apple không sign 6.x.x nữa thì sao? Người dùng chỉ có thể một là nằm yên ở 6.1.2 hai là up lên 7....6.1.4 có jb cũng như ko :p
kh0c
CAO CẤP
11 năm
@bsolver Thế những ng đang ở 6.1.3-6.1.4 thì bác vứt đi đâu. Jb ko phải ra cho người dùng 6.1.2 mà bác phán là người dùng 6.1.2 ko cần. Ai đang ở 6.1.2 rồi chả hâm lại đi lên 6.1.4 để jb lại. Trừ khi bắt buộc
@bsolver Nghe nói là biết bác chắc biết gì về iOS rồi ;))
H đang 6.1.2 thì lưu shsh 6.1.3 cho ip4, 6.1.4 cho ip5. 7 ra thích thì lên chả thích thôi kể cả là ai đang ở 5.1.1
@vietthekid Lưu shsh chỉ có tác dụng cho 4 trở xuống, còn 4S và 5 lưu làm gì? Bạn có biết là con chip A5 bao nhiêu lâu rồi vẫn chưa khai thác được phần lõi để hack ko???????????????
@bsolver Ờ ha... e nói ngu rồi :"> sorry các bác 😁 tuổi trẻ bồng bột quá :D E quên :">
iptran68
TÍCH CỰC
11 năm
Mình dùng từ xưa tới giờ chả JB gì cả. Cứ để thế dùng thôi.
@iptran68 Mình dùng xưa đến nay cái nào cũng JB, và dùng app bản quyền, kể cả app Cydia.
@iptran68 chữ kí nói lên tất cả 😁
@iptran68 Trời với tab thì không cần chứ Iphone cần zephy lắm lắm đỡ phải nháy đúp phím hôm tiện vl luôn ấy
@iptran68 Đỉnh cao của tuỳ biến là mặc định =)) mình rất thích jb..nhưg hiện tại khá hài lòng vì độ ổn định của 6.1.3 ko cần jb
mrthaotk34
ĐẠI BÀNG
11 năm
@iptran68 thế thì bỏ tiền ra mua vài chục cây 1202 xài đã hơn :p
6.13 jb thì ngon hơn. Cho nhiều máy hơn. 6.14 chỉ ip5 được hưởng.
Mình jb lên lên xuống xuống rất nhiều lần. Và cuối cùng là chọn không jb 😁
@manhmanh989 chuẩn ròi...vọc chán chê rồi muốn để nó trở lại cái nguyên bản
@manhmanh989 Được cái giống mình. Jb lắm cũng chán. Nghịch vài ngày là ko còn hứng thú nữa. Lại về với bạn giốc. Như thế lại hay
nhacnghe
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ngon chờ để jailbreak IP5 của bà xả
abc3650
TÍCH CỰC
11 năm
Vẫn hỗng có rõ ràng, vẫn phân vân chờ lên tiếp Final 7 hay về lại 6.1.4 chờ JB 😁 Haizz
tin vui đây 😆 với cả tinhte post bài chắc ko phải tin nhảm
nttrung.seo
ĐẠI BÀNG
11 năm
@hoathaneitc
Ko phải tin nhảm thì đúng rồi, chỉ cần dùng google dịch, dịch lại các bài viết từ apple là xong. Còn thật hư thì đã ghi rõ nguồn rồi.. Nguồn: App Advice

Vào trang này dùng google dịch coi
mvanhoang17
ĐẠI BÀNG
11 năm
Os7 giao diện ngon rồi, cần ji thêm cái Cydia làm ji nữa
hieutu007
TÍCH CỰC
11 năm
@mvanhoang17
Mẹ, jailbreak đâu chỉ là đổi giao diện... Cho dù Apple có nâng cấp lên iOS 10 thì nhu cầu Jailbreak cũng không bao giờ tắt.... với tui Jailbreak chủ yếu là để cài game chùa, hack game để qua level mà ko mất tiền....he he
@mvanhoang17 đâu chỉ mỗi giao diện hả bạn =.=
iQnet
ĐẠI BÀNG
11 năm
@mvanhoang17 vậy là bạn chưa biết lợi ích to lớn of Cydia rồi!!
tien phi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có con ip4 6.1.3 chờ jb mãi mà chưa được
@tien phi Ip4 6.1.3 thi bạn jb tether dc mà,xài cung ok mà
@tien phi Hack đc rồi mà. Tôi đang dùng ip4 bản 6.1.3 hack dùng ngon de.😆
vấn đề là chưa có tool, bên H.I.P có thông tin là nay hoặc mai sẽ tung tool ra. Không biết có fake k nữa.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019