Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hình ảnh chứng minh iOS 7 đã bị jailbreak

Didu
1/7/2013 11:2Phản hồi: 163
Hình ảnh chứng minh iOS 7 đã bị jailbreak

iOS 7 mới đang ở giai đoạn beta và chưa biết thời điểm phát hành chính thức nhưng những hình ảnh mới xuất hiện trong thời gian gần đây cho thấy các hacker đã tìm ra lỗ hổng để jailbreak hệ điều hành này. Nhà phát triển Ryan Petrich trên nền tảng iOS, người vốn có các tweak nổi tiếng trên Cydia như Activator, DietBar, FullForce... đã chia sẻ hình ảnh chứng minh rằng chiếc iPod touch chạy iOS 7 beta đã bị bẻ khóa với sự xuất hiện của Activator. Anh này chưa chia sẻ nhiều thông tin về việc jailbreak mà chỉ nói rằng Activator không thể chạy trên iOS 7 vì hệ thống quá mới. Một vài hình ảnh trước đó cũng cho thấy ứng dụng Cydia được thiết kế dạng phẳng trên giao diện của hệ điều hành mới ra mắt tại WWDC 2013. Nhiều khả năng nếu người ta đã tìm ra lỗ hổng trên iOS 7 thì công cụ jailbreak chắc chắn chưa được phát hành ở thời điểm này vì Apple có thể vá lỗ hổng đó trên bản chính thức.

Nguồn: Cult of Mac
163 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lập trình viên lừa đảo đấy. Làm cái thông báo và cái icon dễ ẹt mà.
whitehouse
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cuong_thinh Bro đã share free cái gì cho ai chưa mà phát biểu linh tinh
phuan79
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cuong_thinh Câu nói "dở hơi" nhất trong ngày :oops:
longpearl
ĐẠI BÀNG
11 năm
@cuong_thinh Lộng ngôn :d
@cuong_thinh Bán này cmt nhầm từ phải không ạ 😕
tumo123
ĐẠI BÀNG
11 năm
cho em jailbreak với ở 6.1.4 dùng tù quá 😔
JB thật đấy các bác ah, chỉ chờ ngày ra iOS 7 Final là ra Tool lun ;)

Giờ có KY cài game lậu ko cần jailbreak roi nên cũng ko quan tam JB lắm :3, ba cái vọc vạch sâu vào hệ thống làm IOS thiếu ổn định. Mà đặc biệt là từ khi lên 6.1.3 thì 4s và ipad mini của mình bị khựng nhiều hơn trước @@. Tính ổn định của IOS ngày càng giảm mà sự nặng nề ngày càng tăng 😔(
@leminhtu88
Bác cho e hỏi cái KY là cái gì vậy mà sao ai cũng nói tới >"<
@tuan.yfc KY tóm lại là một công cụ cho phép máy không có Jaibreak cài được các game tính phí mà không mất tiền . Nhưng nói chung KY là của Tung Cẩu , nên cũng có khả năng chưa một số rủi ro nào đó .
@tuan.yfc Kaiyong đó ma😆 ko bik ghi dung ko nuaa
@junying1607 Thanks bác , e đã vọc vạch xong , đúng là có lỗi thật : 1 số app bị lỗi , dô là bị văng ra như JBT luôn :v

Đặc biệt là app Sygic : Viettel Edition ko dùng đc , ko hiểu là vô tình hay có chủ đích đây :v
ức chế cho mấy bác sài táo quá
ối trời ơi mừng quá 😃
Anbely
ĐẠI BÀNG
11 năm
tin vui cho cả làng công nghệ, hy vọng sớm ra bản IOS 7 chính thức để cùng đc xài chùa các ứng dụng và vọc vạch chúng theo niềm đam mê hehe😁
Lúc trước cũng mê JB (có nhiều ứng dụng hay), nhưng giờ lại trở về nguyên bản.
"Nhiều khả năng nếu người ta đã tìm ra lỗ hổng trên iOS 7 thì công cụ jailbreak chắc chắn chưa được phát hành ở thời điểm này vì Apple có thể vá lỗ hổng đó trên bản chính thức"
khôn vl😁
ytruyen
ĐẠI BÀNG
11 năm
Lẹ quá nhỉ
Ngon rồi 😁
RIM
CAO CẤP
11 năm
Tin vui nhất trong ngày. Thế là vững dạ lên iOS7 ngay khi em nó official release roài ;)
<p>Sức chịu đựng của IOS7 nếu đúng vậy thì quá kém rồi. Mình đang mong lên IOS 7 để khỏi phải Jailbreak nữa vậy mà ..........</p>
@kenny81_hp ??? Muốn ko jb thì đừng jb, có gì mà "khỏi phải jb"??
luker
TÍCH CỰC
11 năm
@kenny81_hp Có ai bắt bạn Jailbreak à? Tội nghiệp thế 😔
motlep
CAO CẤP
11 năm
@kenny81_hp tào lao và ích kỷ quá vậy bạn...^^!
@kenny81_hp Jailbreak là do bác có muốn không mà
Mình chờ nó hack dc để lên 6.13 thôi 😆
vatlitre
TÍCH CỰC
11 năm
Tìm 1 cái lỗ để chui vào, làm cho nó rộng ra. Hacker thật giỏi
đang là beta tất nhiên có nhiều lỗ hỏng rùi 😃
hy vọng bản chính thức vẫn jb đc mới ghê 😁

mà sao iOS7 chính thức lâu quá nhĩ, apple có nói khi nào ra chính thức k các bác!
@bqtuanprosty Mùa thu nhé , tầm giữa tháng 9
Lại giống hồi ios6.
Thấy báo chí rầm rộ kêu ios6 final ra là có jb lun.
Thế mà đợi dài cổ đó thôi :v
zduannv
ĐẠI BÀNG
11 năm
kHÔNG J LÀ KHÔNG THỂ, ANH EM IFAN KHÔNG PHẢI LO LẮNG NHIỀU, RA CÁI LÀ CÓ NGAY JB MÀ. LẠI MẤT THỜI GIAN VỌC VẠCH.....
Hóng 6.1.3 thôi 🆒

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019