Hình ảnh của xe Honda SH 2012 và đánh giá về xe

yeucongnghe2012
3/8/2012 2:9Phản hồi: 217
Hình ảnh của xe Honda SH 2012 và đánh giá về xe
1 vài shots ảnh con xe lấy ngày 29/7. Mình may mắn mua được giá niêm yết. Nói không với làm giá.

Cảm nhận: Xe Việt chưa chắc đã dỏm các bác nhé. Để sản xuất hàng loạt 1 mẫu xe, có bao nhiêu kỹ sư người ta nghiên cứu rồi. Làm sao để phù hợp thị trường, khí hậu và điều kiện sử dụng của nước đó. Bọn nó đâu khùng sản xuất 1 chiếc xe DÕM? Mình không nói xe Việt ngon hơn xe ITALY. Nhưng ít ra nó PHÙ HỢP với điều kiện sử dụng ở Việt Nam. Có bao nhiêu bác phải thay sạc, thay bình Psi, Shi ITALY liên tục? Bệnh két nước?
Quan trọng là Sh bên Ý giá khoảng 3k USD ~ 90tr VND, mang về đây thì lên 8k ~ 170tr. Toàn phải trả tiền thuế là chính chứ giá trị xe tương đương nhau.

Xe mình mới chạy ~50km. Độ vọt theo mình là ổn rồi. Tay ga thì nó có mức của nó thôi, nó không thiết kế để vận hành tốc độ cao liên tục. Bác nào thích tốc độ, thích đề-pa thì cứ PKL hay ít nhất thì CBR150 mà chơi.
Dàn giảm sóc trước sau hoạt động tốt, đi 1 thì hơi cứng nhưng đi 2 thì rất đầm
Hệ thống thắng CBS hoạt động rất tốt, thắng xe đầm, không có hiện tượng giật hay văng đít xe. Test ở tốc độ 70km, bóp thắng sau khá mạnh thì cảm giác cả xe giảm hẳn tốc độ, đầu xe hơi ghì xuống do thắng trước bắt đầu hoạt động tạo cảm giác rất chắc xe

Dàn mủ mình thấy ok, không đến nỗi lõm lắm. Nước sơn thì phải công nhận đẹp, màu trắng có ánh kim. Ban ngày óng ánh rất đẹp.
Chưa có điều kiện test mức hao xăng nhưng hiện tại đã đi 50km và kim xăng chưa nhúc nhích. Vẫn kịch kim

Dàn đầu thì 9 người 10 ý. Riêng mình thấy ok rồi. Kết nhất dàn đuôi. Rất sexy, bật demi có 2 bóng đèn tạo ánh sáng hình chữ V rất bắt mắt và là điểm cải tiến so với thế hệ trước

Quảng cáo

Kết nhất phần này

Đồng hồ ánh sáng rất đẹp

Xe trên là của 1 mem bên trang 5giay.vn

Quảng cáo

Nguồn : 5Giây.vn
217 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

dẹp thật dó,nhưng e khoái màu den hơn.màu này bẩn lém.
Mà xe mua hết nhiu vậy bác
@bingate màu đen chạy một thời gian, bẩn vô đối =)), trắng hoặc đỏ là I, chịu khó hay quét dọn cho e nó !
cũng được

đằng sau có con cuxi tem độ đẹp ghê :"> xì tin
@gagalovegood bác quả thật là tinh tế. tinh tế từng milimet
@gagalovegood bác mắt tinh thế 😆
sắc như mắt LX ấy nhở 😃)
davidwalker
ĐẠI BÀNG
11 năm
@gagalovegood Thánh soi cmnl 😁
SH mới này nhìn chéo từ đằng sau thì đẹp thui tại dáng xe dài
@QuangTrung_9x nghĩ đi nghĩ lại giá nào của đó thôi bác, so SH với các dòng thấp tiền hơn nó như PCX, AB, Vision thấy nó sang nhất rồi, SH mới chỉ thua SH cũ ở bề rộng .. hehe
Bạn mua được đúng giá niêm yết là tuyệt rồi hoan hô
Cái đèn sau nhìn như mặt quỉ, trông ngầu quá xá, hehe 😁
@duy63v41305 cái đèn đấy lúc bóp phanh sáng đèn giữa nhìn đẹp
@QuangTrung_9x Cái này air blade có từ đời nào rùi😁
Mình thích màu bạc ánh kim hơn. Rất sang trọng.
@lamquoctoan Bác nói rất chính xác,mình mới tậu một em màu bạc trông rất sang trọng.Lúc đầu định mua màu đen,nhưng đi mua thấy em màu bạc thì kết luôn,ai cũng khen đẹp vì ở chỗ mình thấy người ta chạy màu đen,trắng thì nhiều chưa có ai chạy màu bạc cả,(^-^)
xe cũng ôkê đó chứ . bên 5 giây toàn dân sài thành chả có hà nội chán gê
đẹp quá....thích nhất giá e này

Sent from iPad 2 using Tapatalk
dthan432
ĐẠI BÀNG
12 năm
đẹp quá.
Xe đẹp, giá cũng đẹp !like
bác mua bản 125cc hay bản 150 hả bác,mà bác thấy động cơ eSP hay ePS mới đấy hoạt động có phần hơn Fi bình thường không bác?
hehe! nhìn không hầm hố cho lắm, có vẽ mền mại và sang trọng hơn nhưng lại mất chất sport....not like!
Mình cũng mới làm 1 em màu đỏ thẫm, ra đường rất hay bị chỉ trỏ rồi nói xiên nói xẹo, bản thân mình thấy đi quá là ok, chưa biết chê ở điểm gì. nhưng dân mình thì hay bị tư duy cảm tính, thứ nhất nó là xe 100% nên giá rẻ, làm cho người ta nghĩ nó là xe rẻ tiền mà bày đặt sh, thứ 2 là nhìn thấy cải tiến là người ta không thích, kêu xấu. Thử hỏi cứ bao nhiêu năm mà vẫn giữ nguyên hình dáng thì còn gọi gì là cải tiến nữa. Nhưng kệ, mình vẫn thấy mãn nguyện vì lựa chọn này.
@kieuthangvoro Việt Nam có tâm lý đám đông mà bác 😁 riêng em ngay từ đầu nhìn thấy em đã thích con SH này về cả ngoại hình lẫn giá rồi :D và khi nghe mọi người bàn tán đủ kiểu em vẫn giữ nguyên quan điểm....xe rất đẹp và giá tốt :D ... nhiều người chả hiểu sao phải khổ thế ko biết 😃
onebsb
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kieuthangvoro

Ban ban cho hoi xe ban luc tat may ma bat xe len .den bang so cua ban co sang khong, xe minh moi mua sao bat on len khong can de may ma den bang so cu sang hoai
@onebsb Có sáng nha bạn
Như airblade câu đèn từ bình luôn ko câu qua máy. Bật khoá lên là sáng
mọi người cứ khen chê rồi chung quy lại là vẫn mua thôi, làm gì còn con SH khác ngoài con này mà chờ, cũng chỉ như xe cũ thôi mọi người chê rồi vẫn mua, tiếc là SH ra đúng lúc kt khó khăn thui, bọn Hon hơi dại
@tuco bác nghĩ sao mà nói Honda ra mắt SH trong thời điểm này là dại, cái chính là nó muốn giành lại thị phần vs thằng Paggio, thị trường xe máy vài tháng nữa là ổn thôi, đang chờ Yamaha ra một con tương tự 😃
@firewall.hctm Piaggio thì dc cái hiệu thôi bác ơi, cô e mới làm con Lx150 hơn 80tr mới dc 1000km thì bán hơn 60tr vì khó chạy quá (í là khó chạy hơn so voi Ab hay Nou, ko nói xe số) hơn nữa thêm khoảng ồn, hao xăng, dắt nặng nên mua dc 3 tháng thì xót ruột bán lỗ hơn 20tr, nên e thấy thị phần scooter cao cấp thì hon uu thế hơn rùi, còn như dòng trung cấp thì Ya nổi hơn ( ko hỉu sao hon chỉ upgrate cái vỏ cho Ab chứ éo wan tâm tới bộ đồ lòng😁, Ya cao cấp thì e bit bên Ý có con center 150 nhìn cũng hấp dẫn lắm còn việc Ya vn có ra ko thì ko rõ nhưng center thì nó cạnh trang zí Sh 2011 bên Ý với cái giá ngang ngửa nên e nghĩ con center khó khả thi ở Vn
Kenny
CAO CẤP
12 năm
@xuanhuy220191 Bác so piago vs mấy em ab hay nou thì sỉ em nó quá. Còn cô bạn sợ hao xăng thì mua làm j. K nghiên cứu kỹ mà mua còn la
@Kenny có bit j mà nghien cuu, ai cũng khuyen ko nên mua mà cũng lén mua, rồi bán lỗ 20tr chơi😁 , vận hành thì đảm bảo Pi lx125 gioi lắm ngang ya Sx là cùng mà đắt hơn khoang 26tr thì => 26tr đó là tiền thuong hiệu với cái dáng thì hơi đắt rồi, còn bỏ trên 80tr thì làm con Sh150 2012 thì chất hơn Pi lx150 nhìu:D, đành rằng con sym eli nhái Pi lx nhưng xem ra với cái giá chỉ = 1 nửa và chất luong ko đến nổi rởm thì thu hút hơn = chứng là sym eli chạy ra rả còn PI lx thì ít hơn nhìu, dĩ nhiên là nếu đủ dkien kte, đam mê, hay đơn giản mún chứng tỏ ta giàu thì vô tư, tóm lại với dòng Pi lx về phuong diện là 1 phuong tiện đi lại thì e nó chỉ đáng với cái giá 40tr là cùng còn để thể hiện hay j khác thì có lẽ càng đắt càng tốt😃
phucthikeco
ĐẠI BÀNG
12 năm
ước gì có xiền mua em nó! mầu đen huyền ảo
viettoanhp
ĐẠI BÀNG
12 năm
xe này thay được cái mặt nạ đằng trước thì mới đẹp. Bỏ cái chỗ thông gió đi làm mất vẻ sang trọng của SH

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019