Hình ảnh của xe Honda SH 2012 và đánh giá về xe

yeucongnghe2012
3/8/2012 2:9Phản hồi: 217
217 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Người ta nói 9 ng thì 10 ý...
Kenny
CAO CẤP
12 năm
nói chung một xe em đi chừng 1 năm là cao nên k quan tâm nhiều nhưng chủ yếu Hot là đc, hê hê, đại khái đừng bị xì xầm bàn tán chê bai là đc
nó ra mà bán 150 triệu chắc khối bạn khen lấy khen để là ngon! đẳng cấp...rẻ thì bị chê 😁 hehe mình mua xe cho mình đi chứ mua cho thằng nào mà cứ phải dựa vào đám đông thế nhỉ? :D . Em mà thích có tiền xúc luôn khỏi phải tham khảo ý kiến :D
e băn khoăn về vài vấn đề của xe này mong bác chủ topic hoặc bác nào đi rồi chỉ giáo:

1- độ cao gầm: bao nhiêu cm, so với xe số: dream, wave thông thường có bị thấp ko. tại nhà e bậc cao 60cm nên ko rõ dắt lên có bị vướng ko.

2- độ nặng của tay lái và của xe: khi đi chậm vừa 20-30km/h cảm thấy đầm hay không? tay lái nhẹ hay nặng? e sợ nhất tay lái nặng vì chiếc piagio fly e đã đi tay lái quá nặng nề và làm rất mệt mỏi khi lái đường xa.
@binhbun Bác cũng đam mê tốc độ quá hen,hi!tại xe mới nên chưa dám kéo trên 60 sợ mau xuống máy ấy mà:D
@Nakamura90 Dán hay không là tùy bác thôi 😆 con 2008 của mình màu đen, không dán còn con 2010 màu trắng thì lại dán 😃) dán thì đỡ được các vết xước nhẹ thôi, chứ cứ chân chống xe bên cạnh nó cọ vào thì đỡ bằng mắt. Xe màu bạc chắc dán không sao đâu, con màu trắng nhà mình dán xong cứ nửa năm là phải đi lột ra dán lại, không có màu trắng nó cứ ngả vàng, nhìn cũ cũ bẩn bẩn.
@KenzDK Dán keo một thời gian lột ra có bị tróc sơn ko vậy?
@Nakamura90 =)) tróc làm sao được bác. Đến sơn xe đạp cũng không dễ tróc thế đâu. Yên tâm đi bác.
nói là mẫu của toàn cầu như trang web:
http://vnmedia.vn/VN/oto-xe-may/tin-tuc/305_314020/honda_sh_2012_ra_mat_tai_chau_au_giong_het_viet_nam.html
và trang web: http://www.tinmoi.vn/honda-sh-2012-ra-mat-tai-chau-au-giong-het-viet-nam-091029583.html
đã đăng tin thì trang web gốc ở nước nào châu Âu đăng tin hả các bạn trong topic?!
ai biết thì cho mình thêm thông tin nhé. sợ mấy bác việt nam chém gió lắm @@
Nhân tiện bác chủ thớt cho e hỏi bóng led đằng trc đầu xe là bác thay bóng trắng à...
Xe e màu ghi đèn vàng bác ạ...
@tuanhieungo Oh mình thấy các xe đều đèn trắng trắng cả mà. Độ K không thấp lắm đến nỗi trắng tinh nhưng nó trắng hơn màu vàng của bóng Halogen. Hay tại mình toàn nhìn xa nó thế nhỉ??
@KenzDK nhìn xa thôi bác, nhìn gần nó là đèn vàng nắng mà bác...
@tuanhieungo Thế đi thay lấy 2 cái led độ K thấp thấp tí 😃 hạt dẻ mà bác, chắc hết 50k 2 cái là cùng
còn SH 150 2012 bên Ý giá 3200 euro tuong duong VN mình rùi nhưng con Sh125 Ý lại 3050euro cao hơn VN mình nhìu, lạ thật!o_O
npl1994
ĐẠI BÀNG
12 năm
bác độ phần mặt nạ . 2 thụt trc' sau . tay xách vành màu đen . vành chỉ đỏ thì ra đường thằng nào dám chê , thêm tầm hơn củ lên sporty cho nó hoành hề hề :rolleyes:
npl1994
ĐẠI BÀNG
12 năm
http://www.otofun.net/threads/399992-sh-2012-trang-sporty?p=10482574#post10482574
các dân chơi sh nhập vào đây xem sh 2012 vn xấu hay đệp ạ . con người ta thì cần đi lên chứ đừng nhìn xuống dưới để rồi không đi qua đc cái bóng của chính mình nhé ;)
Mình mới tậu em SH 2012 này về hôm 16/9. chạy củng gần 300km rồi, thấy ok lắm, mà cái màu mình thix nữa nên rất ghiền mặc dù cũng bị làm giá hơn 3,5 triệu.
Bỏ ra thêm 1,5 chai nữa lấy biển số về, người ta nói 61 là con đĩ già 😔, 62 là cái hòm 😕, mà thôi nói là con bồ câu đi chứ kia ghê wa.
Thì theo quan niệm của mình thì SH 2012 (mà 2013 mới đúng) với giá như thế là hợp lý rồi, còn mấy xe nhập lại thêm thuế tiêu thụ đặc biệt này nọ nữa (k có dư tiền) rồi mấy đại lý làm giá, ko đc bảo hành chu đáo chính hãng
Còn vấn đề thiết kế thì thấy xe này thiên về tính lịch lãm và sang trọn hơn SH 2011 thì nhìn hầm hố quá ;)
humg87
ĐẠI BÀNG
12 năm
khi nào tự kiếm đc tiền bác mới biết mua sh việt lởm 2012 là vui ntn^^,e mới mua em này,các bác dân chơi cứ chửi thoải mái đi
Kenny
CAO CẤP
12 năm
@humg87 ui dào. đừng tưởng mình bác kiêm đc tiền. tôi cũng kiếm hơn chục triệu mỗi tháng từ khi là sv rồi. vì vậy phải xài tiền cho đúng mức. phí tiền vào ba cái hàng hdvn chỉ tổ làm cho bạn bè,đối tác nó cười vì bệnh hão
@Kenny Ông vừa khoe khoang vừa ăn nói thiếu hiểu biết quá đấy ạ. Xin ông. Không gõ ra thì người ta còn không biết. Gõ ra lại lộ. Nói luôn với ông là đừng quote bài tôi làm gì, tôi chẳng thừa thời gian mà đọc bài của ông. Nhìn cái chữ ký đã thấy thiếu hiểu biết và khoe khoang. HÃO.
Kenny
CAO CẤP
12 năm
@KenzDK tôi dám cá 1 ăn 10 vs ông xem hiểu biết ai hơn về đt hay xe ấy. chơi k. thể loại GATO này tôi thừa hiểu. ham danh Hảo là mấy thằng mua sh việt nam ra đú với sh Ý nè
cãi nhau làm gì bác ơi đã người ta ghét rồi thì có ra xe gì cũng ghét thôi ,còn về độ bền thì có ai chắc chắn hãng nào hơn hãng nào đâu
Đúng rồi cái loại mà dùng hàng Hát Ca Fun mà tưởng iphone thì nó đi Sh việt xứng rồi đó mà!Có tiền thì mua Sh nhập ko có thì đừng có đú!Sh việt vs Sh ý có chăng giống nhau ở mỗi chữ Sh!Cãi cái gì trong khi nó hơn nhau 100tr nhỉ!Nhìn từ dàn nhựa cho đén nước sơn,da bọc yên,chỉ thiêu nhìn ngứa con mắt mang tiếng SH!Ko có tiền thì đi Nouvo,ab hay ex nha các cháu!Đã lên tới Sh việt rồi còn hát cái gì!Định hát cho Sh việt thành sh ý luôn à các cháu!
@tanana Mình mua cả 2 con thì có vấn đề gì k bạn.
Kenny
CAO CẤP
12 năm
lên google gõ chất lượng honda việt nam ngay trang 1

http://m.baomoi.com/Home/OtoXemay/vtc.vn/Nhieu-NTD-khong-yen-tam-ve-chat-luong-Honda-Viet-Nam/3627739.epi

http://www.bikervietnam.com/bfrm/showthread.php/119244-Góp-ý-về-chất-lượng-xe-máy-Honda-Việt-Nam-bây-giờ

http://www.5giay.vn/chuyen-tro-xe-may/1662603-chat-luong-xe-honda-san-xuat-tai-viet-nam-nhu-nao.html

ngoài ra vào forum lớn như bikervn mở rộg thêm tầm mắt nhé các cụ. bô bô cái miệng hdvn là 1 thì giờ chỉ có các cụ hai lúa muôn đời k update thông tin
nó nói gì kệ nó mình chạy tốt là ok hơi đâu cãi với nó chi cho mệt
Kenny
CAO CẤP
12 năm
sh 2011 việt nam tỷ lệ nội địa 13% giá 100tr cho con 125cc biết tại sao k, vì khi đó cục máy còn nhập các chú gà bông ạ, theo đánh giá otofun và bikervn thì sh2011 Ý và vn k khác nhau bao nhiêu do cùng động cơ, nhưng em 2012 này thì khác rồi, động cơ made in vn thì đừng nói độ gào thét, cứ coi abvn và ab thái thôi là hiểu rồi nhé...mấy chú gà bông ham hố thì tự thủ dâm tinh thần đi nhé, chứ nói mà k khác j italia thì quá lắm, mặt khác hdvn ra mẫu này thực chất để tăng doanh số mà thôi, nếu k gắn cái mác sh vô thì ma nó mua, gắn vô rồi thì nhiều em ham đú mà k có nhiều tiền cũng liều mạng mua,hehe
knightshark
ĐẠI BÀNG
12 năm
mới được mẹ mua cho 1em màu đen.có ai đi trên 80km bị rú không??? mà có chỗ nào độ lại cái đầu xe cho giống sh ngoại không? đi đường toàn bị mấy ông sh ngoại nhìn mình nhà quê thôi 😔(
@knightshark em mới mua em màu bạc 150i,chạy 500 cây rồi máy vẫn êm,mới mua nên chỉ chạy tầm 60 trở xuống chưa dám kéo 80,sợ mau xuống máy,hihi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019