Hình ảnh đàn cá cơm khổng lồ ở biển San Diego được quay lại bởi một chiếc GoPro

levuongthinh
16/7/2014 14:44Phản hồi: 101
Hình ảnh đàn cá cơm khổng lồ ở biển San Diego được quay lại bởi một chiếc GoPro

Các sinh viên ở trường đại học University Of Carlifornia, San Diego (UCSD), đã ghi lại được hình ảnh một đàn cá cơm biển (anchovy - hoặc là cá trống theo từ điển) khổng lồ ở bờ biển San Diego, và theo các nhà khoa học cho biết thì có lẽ phải mất vài thập kỷ những hình ảnh này mới có thể xuất hiện lại lần nữa.

Các nhà khoa học thuộc Viện đại dương học Scripps của UCSD nói rằng họ chưa từng thấy một đàn cá cơm nào lớn đến vậy trong vòng hơn 30 năm qua.

Ban đầu đàn cá được phát hiện bởi một nhân viên cứu hộ, sau đó các sinh viên của UCSD là Julia Fiedler, Sean Crosby và Bonnie Ludka đã sử dụng một chiếc camera GoPro để ghi lại hình ảnh đàn cá và đăng tải lên YouTube. Theo một nhà khoa học thì đàn cá có kích thước từ 15m đến 100m theo chiều rộng. Đến lúc này thì đoạn phim quay cảnh đàn cá cơm khổng lồ ở gần cầu cảng Scripps, San Diego đã thu hút hơn 4 triệu lượt xem.
101 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

minhty0602
ĐẠI BÀNG
10 năm
Thú vị thật, lúc đầu nhìn tưởng vệt dầu loang 😁 Cơ mà có đấy lấy vợt thì dc 1 đống cá nấu lẩu thì tuyệt :p
@minhty0602 Ở VN thì các thành phần như tay này nhiều vô kể, sẽ có vô số người dùng đủ mọi phương tiện để tàn sát đàn cá 😔
@minhty0602 Cá cơm về nấu lẩu á bác 😆 làm mắm thôi chứ hoặc phơi khô rồi rang

Sent from my iPhone using Tinhte.vn mobile app
tuantuvfu
ĐẠI BÀNG
10 năm
@minhty0602 chỗ này mang về phơi chắc vài năm chả phải mua thức ăn :v
@minhty0602 Cá cơm thích lăn bột là hết xẩy :3
Brian88
TÍCH CỰC
10 năm
Klq tới đàn cá trống nhưng biển đẹp voãi cả ra

Sent from my Nexus⁴
@Brian88 klq là gì thế bác. Mình là 9x sn 93 nhưng vẫn không hiểu hết mấy ngôn ngữ teen bác à
@trọng 20 10 1993 klq là không liên quan đó bác . công nhận biển bên họ nhìn thích ghê
Brian88
TÍCH CỰC
10 năm
@trọng 20 10 1993 Klq là ko liên quan bác ah, cái này ko phải ngôn ngữ teen mà là viết tắt 😁

Sent from my Nexus⁴
namdh7
TÍCH CỰC
10 năm
Phải công nhận trình độ làm marketing của GoPro quá đỉnh!
sắp tận thế cmnr các bác ơi 😔
@nghia3d Sao hiện tượng lạ làm bác lien tưởng đến tận thế ah
giây thứ 36 đàn cá trống đang vây 1 con cá to nhưng không biết cá gì
Anchovy là cá cơm nghe ad, cá trống là dịch từ đâu ra thế?
@aphaikodo Đúng rồi đó bạn, Sản lượng cá cơm biển VN từ Đà Nẵng vào Phú Quốc thuộc hàng top of the world 😁, tuy nhiên dân mình khai thác kinh khiếp nên gần bờ không còn nhiều như những nước phát triển. ở Phan Thiết mà có những tình huống này thì chỉ trong vòng một buổi mấy em nó vào hết mấy hủ mắm:D
tophit
TÍCH CỰC
10 năm
Gúc-gồ dịch thì nó là cá đối ..... 😁
@tophit nó thuộc họ cá trổng, chứ cá trống gì,
lên google image search: Anchovy , dried Anchovy sẽ ra cá cơm và khô cá cơm.
p/s: Mình dân thủy sản chính gốc nói cấm có sai.:D
@tanvietbt83 Cá này để làm nước mắm.
Nói cá trống là dân ở vùng biển như em cũng chả biết.
@tanvietbt83 Vậy từ điển nó sai. Cảm ơn bạn vì mình không rành về cá lắm. :D
dthan432
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tanvietbt83 Bạn có thể cho mình danh sách các loại cá được không bạn (tiếng Anh và Tiếng Việt vàng tốt)
Thanks!
@dthan432 làm gì có danh sách bạn, muốn biết nhiều thì bạn vào trang fishbase.org mà tìm. hàng tỷ loài cá đó bạn
nước trong vắt nhìn thích thật
biển như vậy mới là biển chứ? nhìn Đồ Sơn VS Sầm Sơn nhà ta cứ như nước ao tù
@trinhbacuong bạn phải thông cảm với cái điều kiện tự nhiên của Việt Nam rồi hẵng than thở chứ?
Việc nước Đồ Sơn và Sầm Sơn đục không phải tại rác thải mà chính là bởi vì nó nằm gần các cửa sông lớn, mà hàm lượng phù sa (quyết định độ đục) của các sông này cũng rất dồi dào. Đợi vài Thiên niên kỉ nữa may ra địa chất có biến đổi thì hẵng mong nước trong.
@trinhbacuong Bác ra Đồ sơn chắc chắn là không tắm biển mà toàn tắm ao thì suy nghĩ làm gì đến chuyện nước biển nhỉ 😁
@trinhbacuong làm đc cái gì k mà chê 😆)))
zenkichi153
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hugodajca cái này là so sánh mà @@
ruaja92
TÍCH CỰC
10 năm
con cá trắng trắng vây hồng hồng là con cá gì vậy mấy bác...????
britgaga
TÍCH CỰC
10 năm
@ruaja92 Nàng tiên cá đó bạn. :rolleyes:
@ruaja92 Cá người đó bạn.😁
cubi92008
TÍCH CỰC
10 năm
@ruaja92 cá diếc biển hehe:p
To vãi làm thịt 1 e đãi tinh tế đi
@duy cường kim mỗi em thì đủ dắt răng thôi bác..cá này rán hơi vàng rồi kho chua ngọt thì ngon phải biết..mà em thích ăn cả vảy.....😆))
changngok86
ĐẠI BÀNG
10 năm
:p:pcá này mà bắt nấu với cơm mẻ ăn kùng lá Mơ thì thui lun.
suphu_kid
ĐẠI BÀNG
10 năm
gặp việt nam là mang lưới ra vớt ngay
hehe1110j
TÍCH CỰC
10 năm
Phải đến hàng tỉ con ấy nhỉ @@
Ps: Các bạn đi biển Mỹ Khê-Đà Nẵng hoạc biển Nha Trang cũng sẽ thấy đẹp như vậy
@hehe1110j Mĩ khê mà đẹp gì bạn, được buổi sáng thôi, chứ chiềi thì thôi rồi, mà nước ko trong được như vậy
hehe1110j
TÍCH CỰC
10 năm
@ngudungsua Nước trong,cát trắng mà bạn còn bảo k đẹp :eek: Đối với khách du lịch như mình,biển ĐN là 1 trong những bãi biển đẹp nhất mà mình từng đến
@hehe1110j Cát trắng là do bạn đi pvđ thôi, mà chỉ có được khoảng 10km là cát mịn được như vậy, còn lại thì cát càng lúc càng sạn, vả lại nước khoảng 5h30 là hết trong rồi, nhà mình gần pvđ mà, mất 15p xe đạp và 5p đi xe máy
hehe1110j
TÍCH CỰC
10 năm
@ngudungsua Bờ biển 10km bạn còn muốn bao nhiêu nữa 😆 bạn ở ĐN thì thích nhỉ,tp đáng sống.
Em thề là chỉ xem mỗi con cá trắng vây đỏ 😁
aphu1080
TÍCH CỰC
10 năm
đàn cá này mà về VN là ngư đưiuợc mùa ngay 😁
Mấy người này bơi ra xa bờ cả cây số.
nước mắm cá cơm gặp đàn này thì thích phải biết

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM