Hình ảnh đầu tiên smartphone do Viettel sản xuất giá siêu rẻ

jeriophan
21/10/2012 1:52Phản hồi: 206
206 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Viettel đặt hàng tại nhà máy sungchen bên trung quốc. Nhập phụ kiện và nắp ráp tại nhà máy kỹ thuật cao việt nam. .
?
@GMTA http://wwwen.zte.com.cn/endata/mobile/info/201209/t20120924_355039.html
Xem và cảm nhận 😆
minhduc89tn
ĐẠI BÀNG
11 năm
@fanomu Cần một lời giải thích hợp lý từ Viettel. Nếu là hàng do người khác làm sao dám ghi design by viettel. 😔
@minhduc89tn Bạn nhìn kĩ chỗ tai nghe của con zte vs con v830 đi! :| t thấy con zte nó có khoảng ý rộng hơn của viettel. vs cả thiết kế thì cũng đâu có phải chỉ thiết kế phần cứng và dáng vẻ cốt lõi cái bên trong ý! bạn nhìn xem có con máy tàu nào font tiếng việt gọn gàng như viettel 😁 😆 em so rồi con vt vẫn đẹp hơn
@minhduc89tn cái này nhìn giống con v8403, nhưng đây chỉ giống nhau về mâu mã ko biết ntn
Toukichi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@minhduc89tn Đấy là phiên bản global của nó, có tên KIS LITE; nguyên bản nó chỉ có 1 slot-SIM, hỗ trợ cả CDMA. Hiển nhiên, mang th.hiệu ‘ZTE’ tại thị trường Âu, Mỹ. Đây là design mới hoàn toàn của ZTE, nằm trong chuỗi bộ 3 (bắt đầu là ZTE Skate, rồi ZTE Kis, sau là KIS LITE); xuất xưởng 4/2012 từ Thâm Quyến.

Còn bản ở VN mang thương hiệu ‘Viettel V8403’ là do telco này mua t.kế theo hình thức ODM. Ko như nhiều máy nhập nguyên con khác: Viettel buôn linh kiện (kiểu đổ đồng về) rồi lắp ráp lại tại nhà máy M1.

Cuối cùng, nếu bạn lăn tăn đồ ‘tàu-khựa’ thì tự nhủ rằng: đến như iPhone mà vẫn còn ghi “...Assembled in China" nữa là ^!^
KingR
TÍCH CỰC
11 năm
Android mà ko có 3g thì chán lắm bác ạ. Ứng dụng hay như maps, viber, whatsapp, tango, nhaccuatui... đều cần 3G. Thật ra 1 đồng rưỡi để mua 1 bộ phát wifi từ sim 3g, nghe gọi, nt viber, chỉ đường... cũng ngon.
ICTnews - Sáng nay 20/10/2012, Viettel chính thức bán smartphone 3G, 2 Sim V8403 được đặt hàng riêng cho người tiêu dùng Việt Nam với giá chỉ 1.500.000đ/chiếc.
Viettel cho biết, sản phẩm smartphone V8403 2 SIM online do Viettel tự sản xuất. V8403 là chiếc điện thoại smartphone 3G 2 SIM sử dụng hệ điều hanh Android 2.3.6, có cấu hình mạnh mẽ, thiết kế hiện đại, màn hình cảm ứng điện dung đa điểm. V8403 hỗ trợ thẻ nhớ lên đến 32GB, độ phân giải màn hình TFT 262.000 màu, cảm ứng điện dung đa điểm, kích cỡ màn hình 3,5 inches, pin có thời gian chờ lên tới 250 giờ.
có bác nào giải thích hộ 2 pha này không? chỗ in đậm 2 màu ấy ~~! trên bảo đặt hàng dưới sx là sao
có gì đâu mà khó bác, giấu đầu lòi đuôi ák mà. nản "mấy anh áo xanh" này mà còn lừa dân.thấy rẻ cũng thích nhưng nói dối trắng trợn thế này, nếu mình mua thì có vẻ như mình đang bị dụ,có cảm giác như chúng nó đang cười thầm sau lưng mình, thấy khó chịu vô cùng
minhduc89tn
ĐẠI BÀNG
11 năm
hy vọng dù là đặt hàng zte sản xuất nhưng Viettel cũng đóng góp gì đó vào nó. Con i5 lần trước có bác nào bảo làm ở Viettel và chính tay thiết kế main cho nó thì phải. Nhưng trong bài báo có ghi là đặt hàng. Có lẽ mấy ông nhà báo viết thêm chữ tự sản xuất làm anh em hiểu nhầm. Con mà viettel tự sx đc vừa rồi hình như là một con dòng phổ thông 2 sim. Thôi dù sao cũng là ủng hộ một thằng làm ăn tử tế. Vẫn hơn ủng hộ cái bọn ko có ý định làm mà chỉ có ý nhập thẳng hàng sx sẵn từ TQ về mà không đưa chất xám nào của người Việt vào
mấy bác cho hỏi,sao con v8403 này không cài được ứng dụng vậy,hôm qua mình lên tinhte tải ai là triệu phú,đấu trường 100 và đường lên đỉnh olympia về mà không cài được. Khi cài máy báo lối là "không phân tích được dữ liệu gói.....vv"
songokubb
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tự sướng là mình thiết kế,thuê china gia công,Ip cũng vậy mà.Thì ngay từ đầu nói cha vậy đi.tới lúc bán mới lòi ra cái chữ china to đùng,cứ tuong VN co nhà máy công nghệ cao sx dc dt(mừng bữa jờ).cuối cùng mèo vẫn là mèo
Bác tưởng gói học sinh,hay sinh viên cứ thích là ra cửa hàng chuyển đổi hay sao?! Mà đã chuyển thành được thành gói hoc sinh hay sinh viên rồi thì tội tình gì phải chuyển về Tomato nữa?!Kô biết bác có biết rõ gói học sinh hay sinh viên bản chất là gì hay kô nữa?!
@fateking biết bản chất chứ sao ko, ý tôi nói bác ko chuyển dc qua sim học sinh thì bác mượn đứa nào nó đi chuyển cho bác sau đó bác chuyển lại để cái đứa nó cho bác muon CMND còn làm sim nua chứ
laxkyluc
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hình như chỉ sx dc dt bình thường thui ak, smartphone chắc phải tới năm sau lận. dù gì thì cũng đã có nhà máy sx rùi
Bác nào trong Nam mua đc con này chưa? 1 tuần rồi.
@hoangnguyenminhduc hàng đang khan ;p
@hoangnguyenminhduc ở SG bán hết rồi bạn ak
mấy bác cho hỏi con này thì cần cài drive nào cho máy tính vậy,cắm vào máy tính không nhận usb
@Shuu_Shirakawa cắm phát nhận luôn pro ơi xem lại đi,driver thì tải superonelick về mà cài driver nhé,đang ngâm cứu cách root mà mãi chả dc ức chế quá huhu
-- tui đang xài con qmobile p8 giá cũng 1t5. Cảm ứng thầy ngon, nghe nhạc cũng được pin xài 2 ngày.
Mong rằng VT cố lên.
Đợt trước tôi nghe ở đâu có bài báo nỏi rằng ngành điện tử VN mới dừng ở vỏ xốp chèn thiết bị và thùng carton đóng gói. Là SV được đào tạo về Điện tử tôi thấy nhục quá là nhục cho nền điện tử tin học của VN.
Thế hệ lãnh đạo 5x,6x đã làm ngành điện tử, tin học quay thời đồ đá rồi. 7x,8x, 9x làm được gì đây?
tẩy chay đi
;)
cho mình hỏi tải các ứng dụng từ google play về đt ntn
@congtudtvt đăng ký tk gmail. vào trong cài đặt-tài khoản và đồng bộ-tạo tk mới.đăng nhập xong rồi thì vào ch play ok
@phongvanpham có rồi nhwng là đăng nhập trên đt hay PC
@congtudtvt dĩ nhiên là trên điện thoai, vào setting chọn account rùi add vào
@dieukonoi thanks bác nhé
Blue_Gene
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hay lắm Viettel.Ủng hộ hàng thương hiệu Việt. ko để tui nước ngoài hút máu
Blue_Gene
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ùng hộ Viettel. Hy vọng hàng VN ngày càng phát triển triển. 😁
để VN mình khỏi tống hàng Tỷ $ nhập điện thoại mỗi năm
Bác nào có nhu cầu máy này kiên hệ mình nhé 0989999949 ship toàn quốc cho bác nào cần , giá bán 1,5tr
con này do zte sản suất.nhìn mấy thông tin và ứng dụng là biết.
hay quá, mua xài cũng được, nếu các bác ko đủ điều kiện và ủng hộ hàng VN
@ThuHaiDuong Đính chính em này không phải là hàng Vn đâu bạn àh. Là hàng trung quốc >99%
@Mobile-Love Hehe, thì mấy hãng VN có thực sự cái nào là VN sx 100% đâu, linh kiện Hồ Cẩm Đào rồi nhào lại thành VN thôi, nhưng dù sao cũng là thương hiệu Việt cũng nên ủng hộ để khuyến khích phát triển. :p
@ThuHaiDuong Uhm, cũng tính xem mặt mũi em nó thế nào mà ra mấy cái viettel store toàn nói chưa có hàng !
Ai xài rồi cho mình hỏi pin của em nó xài thế nào, pin xài bao lâu thì hết ? Thấy pin 1200 + xuất xứ china là ớn ớn rồi. Tiện thể bạn nào xài rồi thì thử xem nó có xài pin Nokia được không nha mấy bạn. Xài được pin Nokia là múc liền.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019