Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hình ảnh đầu tiên smartphone do Viettel sản xuất giá siêu rẻ

jeriophan
21/10/2012 1:52Phản hồi: 206
206 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ai giúp mình cài đặt GPRS/3G được không?
mình mua dt về lắp sim vào nhưng không lướt web đc.
lần đầu xài android
mới thử em này lúc trưa, xài cũng ổng, cảm ứng nhạy, màn hình ngon, wifi nhanh, lại đc kái fát wifi. camera thì hơi cùi, chụp hình ra thấy ớn. nói chung là chuẩn men so với kái giá 1tr5
bạn nào mua máy rồi cho mình hỏi thông tin bảo hành máy, mình kích hoạt ntn

@congtudtvt cái này hình như không có thẻ nhớ kèm theo ! Bạn phải tự mua bên ngoài
Hôm nay mình mới dùng thử của thằng bạn.cảm ứng rất mượt. chơi game tốt(theo mjk hơn hẳn kon ss ace),camera ko biết mấy chấm nhưng tạm đk, mua máy tặng kèm thẻ 8g 😁. ns chung vs cấu hình dư lày chắc thằng samsung phát phải 4tr
@hung2421996 mua o dau mà dc tặng thẻ nhớ vậy bạn
@congtudtvt Mình ở Hà Nam. Chắc là đợt KM nên đk tặng
gyagiu
ĐẠI BÀNG
11 năm
minh cung moi mua chiec nay hoi thu 5 nhung cha thay khuyen mai the nho gi het .....
theo minh thay chiec nay kha tot, cam ung thi khoi che roi, con cau hinh thi ram hoi thap nen chay dc vai ung dung co ban thoi, 3g thi chap chon luc gio cao diem thoi...... noi chung la good.
Sr vi font tieng viet trong may bi sao roi !
tôi đang ở SG mà kiếm máy màu đen bjo ko có luôn, nhập gì máy màu xanh vs vàng ko ak, ức chế
@congtudtvt màu đen nghe nói tới năm sau mới có hàng lại thì phải - giờ đang nhập 2 màu TEEN để bán cho giới trẻ !
@online.123 ko có màu đen thi có mà bán đến sang năm ko bán dc hết hàng
@congtudtvt Mình không nghĩ vậy !
HIện tai 2 màu xanh và vàng cũng gần hết rồi đó bạn
Toukichi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Oh hay, trong hộp nó có 1 vỏ màu đen nữa mà 😕. Khi mua bạn đập hộp ra ngay kiểm lại, mấy cái ốp lưng này rẻ bèo nên bao h cũng có 1 cái sơ-cua nữa.
@Toukichi làm gì có vỏ nào nua bên trong
Toukichi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Có mà, mình mua ở VKO Ngọc Khánh, gói nilon dưới lớp đáy hộp..!o_O

@Toukichi mình xem hết các cửa hàng viettel rồi ko có bạn ak, , bạn mua cửa hàng ngọc khánh đó ở đâu
bexinhlam
ĐẠI BÀNG
11 năm
Con này của hội tầu khựa làm, đừng nhận vơ viettel đây này, đặt hàng của thằng này thay vỏ:
http://www.etotalk.com/print_page_p3361
Không làm ra đừng nhận vơ là làm ra.
MO
cửa hang moi lan nhap vè dc có tam 10c chú nhiu, nhưng dau có phia cua hàng nao cũng có, viettel sotore đực biệt ko có hàng
@congtudtvt
Cửa hàng nào bán nhiều thì cửa hàng đó nhieu hàng ! Nói chung bảo đảm là không thiếu nếu như còn hàng !
@online.123 màu đen đẹp vậy mà ko có, sao viettel store ko có hàng nhở
Toukichi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Cái này trong máy ghi rõ rồi mà:​
Còn đa số kh.hàng mua về, bật lên thấy có logo Viettel -> là người ta yên tâm rồi 🆒 Còn bạn nên nhớ, tình hình chung là các hãng viễn thông ở những nc đang phát triển đều dùng nhà trạm, kéo cột, dùng cable của ZTE, Huawei hết.., Ericsson (Thụy Điển) khóc ròng kìa !
Bạn nào đã mua và sử dụng máy này cho mình hỏi 1 vấn đề.

Nếu máy mua về Tại vị trí sim 1 (sim 3G) mình ko lắp cái sim bán kèm theo máy mà lắp sim Viettel đã dùng trước đây + ko kích hoat 3G cho sim này. Tại vị trí sim 2 mình lắp sim Vina (dùng 2G) thì máy có sử dụng được bình thường hay ko?

Chờ tin các bạn!
@bigalex10 dùng bình thường nhé
Độ phân giải màn hình tương tự 3gs nhưng thấy bảo màn hình con này nhìn mờ, chán lắm. K biết thế nào nhỉ ? Pin dùng ít k biết có đc 2 ngày k.
Toukichi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Vô sờ tư đê, miễn là đảm bảo có 1 sim Viettel là đc. Thậm chí, nếu bạn chấp nhận root máy thì sài bất cứ sim GMS nào cũng đc ;)

Mặc định máy để độ sáng là 5, nếu quan sát máy ngược sáng hoặc ngoài trời thì nó lại chả mờ. Tốt nhất là bạn ra shop, bảo nhân viên đem máy ra cho tự tay mình trải nghiệm mới cân nhắc xem có rút hầu bao ra không :rolleyes:
@Toukichi Thì e đang thắc mắc độ rõ nét màn hình so với những chiếc đt cùng độ phân giải thôi, vd như 3gs chẳng hạn. Uh. có khi phải ra shop xem thử. Giờ lăn tăn nhất khoản pin, e chả nghịch gì nhiều, k biết trụ đc 2 ngày không nữa.
máy này kích hoạt IME bảo hành lúc nào cũng có thông báo IME ko có là sao, máy nào cũng vậy
máy
này kích hoạt bảo hành lên nó thông báo lúc nào cũng là dải IME này ko có là sao ta
Giá rẻ thật, không biết chất lượng thế nào nhỉ, nhưng mà mình đã dùng dòng cảm ứng của viettel thấy ko nhạy và ấn lì lắm!
@vananh0788
Bạn dùng dòng nào ???
Chào các bác,
Thấy mọi người quan tâm vấn đề này quá nên em cũng lăn tăn xin góp chút ý kiến ;)

Viettel V8403 là dòng Smartphone được Viettel đặt hàng của hãng ZTE. Tình hình là con này đang rất hút hàng (ở Cần Thơ). Bản thân em chật vật lắm mới tậu được 1 con.

Sau nhiều ngày sử dụng thì thấy cũng ok so với giá 1M5. Cảm ứng mượt, ứng dụng chạy nhanh. Wifi tốt nhưng 3G thì hơi chuối (em xài gói cước MIMAX: buổi sáng thì lướt web vi vu nhưng tầm 20-23h thì nản lắm).

Về phần Pin, ctaloge ghi dung lượng là 1200 mA. Em lướt net lien tục thì khoảng được 5 tiếng, chỉ nghe gọi thì chưa thử nên chưa biết.

Phần âm thanh và loa thì có lẽ đây là nhược điểm của dòng máy này, âm lượng khá nhỏ tương tự 1 số dòng Nokia hay BB

Camera chụp khá rõ, thông tin giới thiệu trên website của viettel ghi là 2Mpx nhưng thực chất là 3.2Mpx đấy ạ.

Đôi dòng chia sẽ cùng các bác .....
@tuphp
Song sát vàng xanh nè bạn !
2sim 2g = 8G

TẠI CẦN THƠ ĐÃ CÓ HÀNG LẠI TỪ HÔM QUA 14/11/2012
ai chưa mua được thì đến cửa hàng VIETTEL mua đi nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095