Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hình ảnh] iPhone 6 nhái như thật, so kích cỡ với iPhone 5s

sonlazio
26/8/2014 9:4Phản hồi: 307
[Hình ảnh] iPhone 6 nhái như thật, so kích cỡ với iPhone 5s
Mình vừa mượn được một chiếc iPhone 6 nhái trông hệt như những hình ảnh bị lộ trước kia. Máy thật thì mãi vẫn chưa biết ngày ra mắt nhưng máy nhái đã xuất hiện ngoài thị trường với giá chỉ khoảng 3 triệu đồng, và chắc chắn sẽ có rất nhiều người bị lừa vì họ làm rất tốt. Lý do có bài viết này trên Tinhte.vn là nó sẽ giúp bạn hình dung được kích cỡ cũng như thiết kế của chiếc iPhone 6 4.7” Apple sắp trình làng.

Máy nhái này mình mượn được của các anh bên Fonebox.vn, họ chỉ nhập một cái về để thử bao da chứ cũng không có bán. Từng chi tiết của sản phẩm này đều giống như những mẫu dummy từng lộ diện trước kia, kể cả chi tiết camera hơi lồi ra phía sau. Mình cũng có chụp hình so sánh với iPhone 5s để các bạn có thể hình dung màn hình 4.7” sẽ khác 4” như thế nào.

Trình độ nhái của các bạn TQ ngày càng ghê, có cả giao diện thiết lập, phần phím ảo trên màn hình rồi giao diện đa nhiệm y như iOS 8. Chắc chắc bạn nào ít xài iPhone hoặc không tiếp xúc nhiều sẽ bị lừa. Chỉ khi gọi Siri thì nó không lên mà lên Google Now và AppStore thì là PlayStore!​

iPhone_6_gia-15.jpg Máy nhái nhưng rất nhẹ và mỏng, đúng với tin đồn về iPhone 6 iPhone_6_gia.jpg
iPhone_6_gia-2.jpg Phần này nhìn cũng rất giống, có điều hơi thô iPhone_6_gia-3.jpg Home không có cảm biến vân tay iPhone_6_gia-4.jpg Mỏng, gọn nhẹ, có dán tem QC luôn😁 iPhone_6_gia-5.jpg iPhone_6_gia-6.jpg iPhone_6_gia-7.jpg Camera cũng lồi như ai iPhone_6_gia-8.jpg Phím gạt lên xuống này hoạt động tốt iPhone_6_gia-9.jpg iPhone_6_gia-13.jpg Khoét thêm một lỗ mic chống ồn, giả quá tinh vi iPhone_6_gia-10.jpg iPhone_6_gia-11.jpg Designed by Apple in California iPhone_6_gia-12.jpg iPhone_6_gia-14.jpg iPhone_6_gia-16.jpg iOS 8 :D
So sánh với iPhone 5s
iPhone_6_iPhone 5s.jpg Nếu kích cỡ này là thật thì iPhone 6 4.7 sẽ lớn hơn đáng kể so với iPhone 5s iPhone_6_iPhone 5s-2.jpg Nhưng vẫn đủ gọn gàng để sử dụng iPhone_6_iPhone 5s-3.jpg iPhone_6_iPhone 5s-4.jpg Mỏng hơn rất nhiều iPhone_6_iPhone 5s-5.jpg iPhone_6_iPhone 5s-6.jpg iPhone_6_iPhone 5s-7.jpg iPhone_6_iPhone 5s-8.jpg

307 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Kinh thật :mad:nhìn kĩ thì thấy cùi cùi;)
@Navy_Seal 90 Bày cho cách nhìn kỹ chỗ mô với na
@chau minh huynh Bacq nói gì chả hiểu,đơn giản là nhìn ko dc nét như con ip5s,lởm.
có IOS 8 luôn chứ bộ :eek:
Copy thì tq no.1
Còn c..rack bản quyền + hack thì Việt Nam no.1 😁
@Zil87 Bạn nên phân biệthack với cheat nhé😃
@tinhnghiagiangho Sai rồi bác ơi. Việt Nam đc cái bán bàn phím nhiều nhất thế giới=))
hquangvn
TÍCH CỰC
10 năm
@Zil87 Phải nói chính xác là Việt Nam no.1 trong việc xài hàng chùa mới đúng 😆
@Zil87 TQ vẫn No1 nhé 😆
Làm sao biết nó như thật :eek:
vecon93
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Hoàng Quốc Nghị Có khi nào đám hình leak đều là của con này không ta :eek:
@Hoàng Quốc Nghị Đúng rồi, có ai thấy ip6 dau mà bao như that?? Cái này là như...giả!:p
:eek::eek: Vậy chắc nó cũng lấy đc bản xịn rồi mới đẻ ra lố hàng nhái này. :oops: Cam lồi thật rồi sao hỡi tim?
@AmbitiousMan cam lồi ko lo xước đâu mình dung ipod touch 5 cả bao năm ko bị sao hết😃 Chỉ ko thích mấy cái đường viền kẻ hơi day quá nó mỏng lại như cái ảnh của china mobile là đẹp
@truong95 BÁC đừng bao da gì hết,để lên cái bàn thủy tinh(đa số có bụi) hay để xuống nền gạch thì xacq định xướt dăm vô kể ;)
@Navy_Seal 90 hehe mình dung bao lại nên ko lo:p nhưng chắc nó sẽ có sapphire
@AmbitiousMan Cùng suy nghĩ
xedieu
CAO CẤP
10 năm
Đẹp đấy chứ!
nhái quá kinh
kevin2012
TÍCH CỰC
10 năm
youtube coi không dc rồi thớt ơi
@kevin2012 Bác xúc rồi à 😁
Hàng fake này tiêu thụ tốt ở Việt Nam! đó các bác
Thật đấy 😁
Hàng fake này tiêu thụ tốt ở Việt Nam! đó các bác
Thật đấy 😁
HÀng fake của khựa chỉ dùng vài bữa, hệ điều hành là Android, nhưng ko nâng cấp được, ngày trước Hkphone chuyên nhái Iphone 4, 4S, trên dưới 3 triệu bây giờ khối máy chính hãng: Zenphone 4, Xperia E1, Galaxy V, trend plus....hơn hẳn máy fake.

iPhone 6 chưa ra mắt nhưng nhà sản xuất Trung Quốc là Wico đã nhanh chóng bán ra một mẫu điện thoại nhái lại thiết kế của sản phẩm này, lấy cảm hứng từ các bản mô hình rò rỉ gần đây. Thiết bị có tên Wico6. Đây là một thiết bị chạy chip MediaTek lõi tứ tốc độ 2,4 GHz, RAM 2GB, dung lượng lưu trữ 8GB và màn hình 4,7 inch độ phân giải 540 x 960 pixel (240 ppi). Về cơ bản, máy mô phỏng hoàn toàn thiết kế từ các bản mô hình iPhone 6. Về giao diện, nó cũng dùng một phiên bản Android tùy biến sâu với các icon và cách bố trí màn hình chủ giống hệt sản phẩm iPhone. Máy thậm chí còn đính logo táo khuyết và chữ iPhone ở mặt sau. Thiết bị này có các phím bấm tăng giảm âm lượng thiết kế lồi trong khi phần khung của bản mô hình iPhone hơi khoét lõm vào trong. Màn hình độ phân giải thấp nên máy hiển thị khá nhợt nhạt. Máy mô phỏng cả cơ chế slide to unlock đã được cấp bằng sáng chế của Apple. Khi khởi động hoặc tắt máy, Wico6 cũng hiện logo táo khuyết.

hung9x95
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tuyen_kientruc2013 Trời ơi con nhái này con ngon hơn con oppo hàng chính hãng. Màn hình còn đẹp hơn yoyo. Có ai đổi cho mình không
Sao nhìn ip6 lại không có tý mảy may nào là muốn cầm thế,chả nhẽ hàng trung quốc không thể làm rung động như hàng hịn 😆))
@bangthuong Ip xịn cũng sx o tq nhá bạn ,nhìn như thế còn chê thì như nào mới đẹp ? Họ nhái mà ko giống thì bán cho ma ah
đùa nếu mà như thế thì cũng đẹp đấy chứ. thích rồi đo
Nhìn từ xa thì chắc chắn là ip6 :p
Lúc con này về có ghế Fonebox mua con iPhone 5S giá thấp kinh. mà bên đó toàn bán hàng hot giá tốt.
@phanlemanh Cầm con này đi ngoài đường khè mọi người vui vui 😁
treble
TÍCH CỰC
10 năm
@phanlemanh Chà, kinh nhờ. Mấy a fonebox chắc đi tq nhìu nên mới lụm dc hàng hot này nhể
djcheat
TÍCH CỰC
10 năm
@phanlemanh Mình chả thấy giá tốt chỗ nào cả bạn pr à 🤣
Cờ líp không xem được, bắt đăng nhập

Sent from my C6903 using Tinhte.vn mobile app
Thế này thì tương lai, thấy bác nào cầm IP6 người khác lại bảo dùng hàng TQ mất.
@LionelRichie cảm ứng trượt menu không có trớn chạy luôn của iOS. vẫn có cách chạy menu trớn của Android.
pikachu3d
TÍCH CỰC
10 năm
@LionelRichie Vẫn là hàng tàu cả mà, chính hãng hay nhái cũng cùng một ổ sản xuất ra 😃
Giờ may ra chỉ có Galaxy và Lumia có thể made in Vietnam thôi
@LionelRichie Ơ cơ mà từ xưa ip toàn foxcon làm mà bác..
@LionelRichie Thì có gì đâu, cũng chỉ là 1 chiếc đt thôi mà..vertu còn có tq thì ip là con chi chi!?
kucuoi
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chỗ nào bán vậy bác mod

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019