Hình ảnh khu vực nơi mảnh vỡ của thiên thạch rơi xuống ở Nga

levuongthinh
16/2/2013 2:27Phản hồi: 227
227 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ngtamabc
TÍCH CỰC
11 năm
làm bài trên tay mảnh thiên thạch là vip lun
sao nó không rớt ngay nơi làm việc của thằng ĐÀO nhỉ 😔
theo giá thị trường thì thiên thạch có giá vài tỉ / 1kg đó các bro
53.000km/h 😕 ....vãi cả cái tốc độ....thế này may mà nó bé và kịp cháy/nổ trước khi chạm đất đấy....không thì xác định cmnl !!! 😁
Nó đô hộ VN 1000 năm, bây giờ vẫn ko nguôi tham vọng ăn tươi nuốt sống vn. Mình có vài đứa bạn du học TQ. Tuị nó bảo bên đấy báo chí, tivi, sách giáo khoa tuyên truyền về người vn bằng lời lẽ rất tệ hại.
Ai co liên lạc dc với người ngoài hành tinh thì bảo họ china thẳng tiến nhé

gửi từ samsung của con nhỏ hàng xóm
hamimax
ĐẠI BÀNG
11 năm
Bán đc giá lắm đó, ai bên đó nhanh tay đi lượm đi!
No ma bay vao tq thi ca khoi nguoi an mung nhu con tet.
TrựcZa
ĐẠI BÀNG
11 năm
ai gửi công văn lên trển mà ghi nhầm địa chỉ thế? đả bảo vào tung của mà sao lại vào nga ới zời
theo tính toán mới nhất thì vận tốc của nó trước khi nổ là 108.000km/h, kích thước cỡ 1 chiếc xe bus, nặng khoảng 7000 tấn, nổ ở độ cao 20-25km, sức công phá của vụ nổ tương đương 20 quả bom nguyên tử được thả xuống hiroshima. Không tưởng tượng nổi nếu nó đâm thẳng xuống thì hậu quả sẽ ra sao 😕
deprach
ĐẠI BÀNG
11 năm
@TungPig Nếu thế này mà vào tq thì quá chuẩn;)

gửi từ máy ghẻ
hôm qua đang ngồi ăn cơm có 1 mảnh rơi vào nồi,may mà nồi còn cơm ko thì nát cái nồi :p
quangla123
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nghe các bác luyện phim viễn tưởng cùng với bảy viên ngọc rồng comment mà cười đau cả bụng. Đang buồn ngủ mà đọc comment của các bác mà em tỉnh cả người. Thanks 😁
Cả thế giới đang đổ xô qua Nga mò tìm những gì còn xót lại của thiên thạch. Anh em tinhte đáp máy bay qua đó nhặt về làm triệu phú luôn😁
cuda123
TÍCH CỰC
11 năm
tại sao 1 cường quốc vũ trụ hàng không của nga mà lại ko phát hiện ra thiên thạch bay vào nước mình và ko có biện pháp ngăn chặn,không có biện pháp chấn an dân chúng ,không có biện pháp sơ tán khỏi vùng nguy hiểm !!!?!?!?!?!

Chỉ là thiên thạch mà đã pó tay ,bay có quỹ đạp hướng đi mà đã làm chết 1000 người thử hỏi nếu có tên lửa hành trình thông minh thì bảo vệ đất nước kiểu gì hay hệ thống phòng thủ của nga từ trước tới giờ chỉ là hão thôi sao ?!
@cuda123 Một vật thể bay từ vũ trụ vào ( không phải từ lục địa này sang lục địa khác) Vận tốc hơn 50.000km/h thì cha của cường quốc cũng chịu chứ đừng nói là cường quốc nhé
cuda123
TÍCH CỰC
11 năm
@tiachopnhietdoi_vq thế là bác chưa hiểu hết vấn đề rồi ! hiện nay chúng ta có thể theo dõi được các hành tinh cách chúng ta cả chục năm ánh sáng vậy ko có lẽ nào với hệ thống tinh vi mà nga ko nhận biết được hành tinh nào đang tiến về trái đất gây nguy hiểm hay sao ? đó là điều vô lý ! trên những trang mạng quốc tế người ta còn đưa ra cả nghi vấn rằng nasa biết nhưng cố ý làm lơ
@cuda123 Một hành tinh to bự tổ chảng chuyển động theo một quỹ đạo thì còn dễ. Chứ một cục thiên thạch bé xíu bay trong vũ trụ vô định thì ai mà theo dõi nổi. Trong Thái dương hệ của chúng ta có lẽ có hàng tỷ cục như thế
SAO NÓ KO VÀO THẲNG BẮC KINH CHO ANH NHỜ NHỈ
hên nhỉ ,hôm qua mình nhặt được 1 mảnh nè😁
Nguy hiểm thật. :eek:
Đang nói chuyện thiên thạch vào đây toàn thấy TQ vs VN ko 😕
thattinh0
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sao mod lại xoá cm của mình nhỉ ?????

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế