Hình ảnh offline Chùa Trầm

vietguider
14/3/2010 13:14Phản hồi: 64
64 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đúng là mình chả chú ý gì, làm cho vừa mắt thì thôi, hì hì. Nhưng mà chuyển sang topic khác bàn hay làm quả off PS nữa đê, chỗ này post ảnh mà :

Series trắng đen

#14.

#15.

Vì xem chừng là chẳng có ai quan tâm ngó ngàng gì đến topic này ngoài mấy anh em mình, nên em mới bàn tán thoải mái như vậy, chẳng mấy khi, chém vài nhát cho vui cửa vui nhà anh ạ 😁
Quay lại vụ ảnh, anh nhắc đến cái vụ vừa mắt ấy, thì mình cứ ngẫm xem nhá, cái mắt của mình thay đổi theo từng giai đoạn, theo thời gian khi mình tiến bộ lên mình sẽ thấy là sao hồi trước mình làm hơi xấu, mà rõ ràng hồi đó mình cũng ưng mắt mình :D. Chính vì mình đã đổ hết tâm sức vào làm rồi thì khó mà nhận ra mình khuyết chỗ nào, nên mới phải vác bài lên đây xem có ai giúp gì được mình không.
Nhiều cái ảnh của em đưa lên mọi người bảo thiếu cái bộ phận này bộ phận kia em mới để ý ra, lúc mình chỉnh sửa lâu lâu một chút là thậm chí chẳng biết mình làm đẹp hay xấu nữa :D
Tiếp đi anh ơi, em còn nhiều ảnh lắm, nhưng chưa làm kịp. Còn 500 cái ảnh cưới nữa, ngại quá.
Để không mang tiếng câu bài và hòa cùng không khí đen trắng của bác Thông, em cũng chế một tấm.

Bên cạnh em cũng xin nhiều lời một chút là bác Thông thử dùng filter là Green Filter cho các tấm đen trắng của bác xem sao nhé, thường là nếu mình chỉ blending Black White ở filter default thì ảnh mang nhiều sắc xám, mà đen trắng thì thường đề cao tương phản mảng tối sáng.
Đúng là vụ màu mè này cần tý "năng khiếu" , phân biẹt màu sắc của tớ hơi dở. Còn vụ vừa mắt đúng như chủ tịch nói, sau 1 tgian nhìn lại (nếu mình có tiến bộ), thấy ảnh ngày trc làm "không vừa mắt" lắm.
Thay đổi khẩu vị, làm tý Kamasutra :

#17.
Cám ơn giới thiệu vụ Filter green nhá, để thử xem sao 😃
CT chăm thế, hôm nào dạy mọi người chụp ảnh cưới đi anh 😁. Theo ý kiến của em thì anh Thông nên chế lại quả chữ kí anh ạ :D
Chăm gì, chụp kỷ niệm đứa cháu anh, kinh nghiệm đầu tiên là phải nâng cao thể lực trước khi chụp ảnh đám cưới.
Quả song hỉ của anh Thông hay phết :D
Thế à, chế quả chữ ký khác vậy.Hồi làm cái ấy thấy vừa mắt, giờ thấy hết vừa rồi 😃
Toàn thấy Bác này chụp gái là nhiều!
Mỗi người một sở thích mà bác
Các cái khác chụp không ưng nên không dám post, nhưng thể theo "nguyện vọng" của bác em post vậy

Anh cứ tập trung chuyên môn đi ạ, những đối tượng này nên bỏ qua đừng bàn đến làm loãng topic 😁
wanderer
TÍCH CỰC
14 năm
#11: Hoa lá tý
Hoa mai ở chỗ nào đấy anh, chùa Trăm gian à?
wanderer
TÍCH CỰC
14 năm
Hoa này trong chùa Trăm gian😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019