Hình ảnh offline Surface Pro 3 chiều qua (1/7)

cuhiep
2/7/2014 5:32Phản hồi: 256
Hình ảnh offline Surface Pro 3 chiều qua (1/7)
Hôm qua anh em HCM đã có buổi offline nhẹ về Surface Pro 3. Ngoài phần chia sẻ rất cơ bản của mình về thiết kế, hoàn thiện và tỉ lệ màn hình cũng như bàn phím, kickstand thì Mod Bk9sw đã chia sẻ với anh em về công nghệ của chiếc bút mới của Surface Pro 3. Bạn Chương Pro K, thợ ảnh chuyên nghiệp trình diễn khả năng xử lý ảnh độ phân giải cao trên Surface Pro 3 cũng như cái tiện lợi của Surface Pro 3 khi đi làm, gặp khách. Cuối cùng thì bạn Phát, một mem tham gia offline chia sẻ về khả năng vẽ trên Surface Pro 3. Nói chung buổi offline diễn ra vui vẻ và nhẹ nhàng, cái quan trọng nhất là mọi người đã được tận tay rờ và trải nghiệm Suface Pro 3. Mời mọi người xem hình ảnh.

Cám ơn TmtShop đã cho mượn thêm một chiếc Surface Pro 3 khác để anh em có thể trải nghiệm.

Vẽ thử với bút mới của Surface Pro 3.

Tinhte_Offline_Surface_Pro3-12.jpg Tinhte_Offline_Surface_Pro3-20.jpg Tinhte_Offline_Surface_Pro3-24.jpg Tinhte_Offline_Surface_Pro3-22.jpg
Mod Khoa Bk9sw chia sẻ về công nghệ mới dùng trên bút của Surface Pro 3.

Tinhte_Offline_Surface_Pro3-25.jpg Đang thử cho chạc Action rất nhiều việc trên hình TIFF độ phân giải 36Mp và nặng 150Mb. Rất là ngọt ngào. Chương Pro K là thợ ảnh chuyên nghiệp.
Bạn Phát là người học vẽ, mình thấy bạn ấy vẽ trên Surface Pro 3 hay quá nên nhờ lên chia sẻ với anh em về trải nghiệm nhanh khi vẽ với Surface Pro 3.

256 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tiếc quá,ko biết hôm qua off,ko thì mình cũng qua,chả mấy khi vào sg chơi 😁
Ngoài lề tí: VTV3 đang chiếu anh #Cuhiep
An Phuc
ĐẠI BÀNG
10 năm
Anh em trải nghiệm cùng SF3 trong hôm qua cho ý kiến để mọi người có them thông tin trong việc cân nhắc có nên 'rước nàng về dinh' hay không? Thanks
chắc dân design thích em này
Bao h có hàng chính hãng cungc ra ọp thử xem sao :p
lamho
ĐẠI BÀNG
10 năm
Ai chụp hình đẹp đó 😃
Quá tuyệt cho dân Design ;)
Bao giờ mới có xiền rước em này đây. Con lap của mình cũng đến kỳ phải thay rồi. Hay oánh đề nhể :")

Sent from my iPad using Tinhte.vn
@KenzDK Bán con lap cũ, được bao nhiêu đầu tư vào bắt độ WC với đề lô là bảo đảm có SF3 i7 luôn 😁
shakimaru
TÍCH CỰC
10 năm
@KenzDK ý tưởng không tồi
@shakimaru Nhưng thực sự là tồi 😔
@xxx eric Hoang xxx =))) làm theo lời bác rồi. Giờ em đang gửi bài từ bờ đê nè
Máy đẹp quá. Giá ở VN đang là b.nhiêu vậy các bác?
duongminh83
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Olosimaru Bắc có thể tham khảo ở đây http://www.5giay.vn/may-tinh-bang/7414829-dat-truoc-surface-pro-3-a.html

Sent from my LG-F400L using Tinhte.vn mobile app
hsta94
ĐẠI BÀNG
10 năm
Có tiền chắc chắn em sẽ mua em này, vừa máy tính bảng vừa là laptop có phải phê ko.
lhcpha
ĐẠI BÀNG
10 năm
Hôm qua có việc bận nên ko tham dự được. Có bạn nào dân dev mà tham dự hôm qua ko ạ.
Xin cho chút nhận xét về em nó. Mình định mua em nó mà còn lưỡng lự.
1/ cầm trên tay có quá bất tiện ko?
2/ xài soft hạng nặng có nhanh ko? (photoshop, visual studio......)
3/ cảm giác xài nó có thua laptop ở điểm nào ko ạ ?
Xin cám ơn
@spsp - Khi ngồi trên giường ở trong khách sạn, đặt laptop trên đùi thì rất nóng đùi (có khi phỏng đùi luôn), còn kê cái gối ở giữa thì lại nóng máy (có hại cho máy).
Với Surface, vì cục pin của máy nằm ở phía sau màn hình (chứ không nằm dưới bàn phím như laptop thông thường) nên có thể tản nhiệt thoải mái, không gây nóng. Cái đặt trên đùi là cái type cover (bàn phím) thôi nên không gây nóng đùi được.

- Khi ngồi trên máy bay, không gian giữa ghế trước và ghế sau khá chật, đặt laptop thì sẽ vướng víu, sử dung hơi khó chịu. Nhưng đặt Surface thì hoàn toàn thoải mái.
Ngoài ra, nếu bay đường dài thì dùng laptop sẽ chóng hết pin (và trên máy bay thì không có ổ cắm điện), ngồi chờ ở sảnh sân bay cũng không có ổ cắm điện, nên cũng không dùng laptop được. Nhưng dùng Surface thì pin thoải mái.
@caytruc999 Mình thì thấy cái Surface của mình để lên đùi hơi bị khó. Surface đặt lên cái bàn ăn khi đi máy bay cũng không thoải mái gì đâu, tuy nhiên vẫn tốt hơn laptop. Nên nhớ Surface3 bự hơn các phiên bản trước đó. Còn lại thì mình đồng ý.
@mdaunnhg1 Tôi nói sai thì bạn sửa đi.
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ Giỡn cha lên Youtube search game with SFPro 3 mà xem
duytran79
TÍCH CỰC
10 năm
nói chung là a e trải nghiệm vui vẻ😃
have_lose
ĐẠI BÀNG
10 năm
cuối cùng là máy đó nó có ưu điểm gì nổi trội hơn vậy các bác
@have_lose Làm công việc văn phòng, đồ họa, IT, Surface thì y chang computer Windows thôi. Chẳng lẽ từ đó đến giờ bạn chỉ biết mỗi iped?
@thanh.vohong đồ hoạ cái này chạy đc hả.???
Cuhiep đang trên vui sống mỗi ngày
Rất nhiều người thích nhưng vì sợ không có sành điệu bằng mấy cái iped thôi.
@thanh.vohong Ai bảo không sành điệu, bây giờ ai cũng sài ai pad, nhà nhà sài ai pad, người người sài ipad 😁. Chính cầm con này mới có phong cách riêng.
Cảm nhận riêng mình, con này Xmen :D. Đang chờ con i7 xem xung nhịp của nó thế nào và nóng không. Nếu cả hai cái đó mà ổn là cưới luôn.
@nguyenduythuc Hoàn toàn chính xác, mình cũng làm về kỹ thuật, tính toán bằng phần mềm chuyên nghành, nhiều lúc về cuối tuần với vợ nhân viên gửi mail đôi khi muốn sửa một số cái cũng không được với ipad, mà máy tính sách tay thì quá nặng để mang đi mạng lại.---> bất tiện với mình.
Và nó cũng không phải là một computer thực thụ nên một số tính năng bị hạn chế. Tuy nhiên phải công nhận ipad là một thiết bị giải trí, xem phim đọc báo rất tuyệt vời, pin cực trâu. Có điều không thể làm việc đúng nghĩa đối với dân làm kỹ thuật. Với dân marketing và không liên quan đến những tác vụ chuyên sâu thì ok.
Với mình surface 3 i7 sẽ là bến đỗ tiếp theo :D
@nguyenduythuc Với trình độ và kiến thức siêu hạn của bạn thì SF3 còn hơi bị thiếu nói gì iPad. Hãnh diện khi VN càng ngày càng nhiều nhân tài như thế, nhưng tốt nhất nên khiêm tốn.

Có thể iPad không làm được những thứ bạn cần nhưng nó làm được những thứ khác mà người khác cần. Giống như tối có thể làm việc một cách bình thường với 1 cái iPad. Tôi ko lập trình Visual Studio nhưng tôi lập trình web application và tôi thấy iPad đáp ứng được. Với những người làm UXD như tôi thì iPad là một thiết bị trợ giúp không tồi tí nào. Tôi có thể vẽ mockup, concept hoặc thậm chí 1 bản phát thảo hoàn chỉnh khi thật sự không có cái laptop hay desktop ở bên cạnh. Ngoài ra còn có rất nhiều Apps viết riêng (không nằm trên AppStore) cho 1 mục đích cụ thể nào đó mà chỉ 1 tổ chức, 1 công ty nào đó sử dụng.

Tôi vẫn chốt lại là, những bạn như bạn nói A là thứ vứt đi, chỉ được cái mã, hạn chế chức năng so với B, C, D v.v... thì vui lòng suy nghĩ lại. Bạn nghĩ như thế thì nó sẽ như thế và ngược lại.
@thanh.vohong sành điệu là chủ yếu ăn chơi, làm ít mà anh
MS không hỗ trợ gì anh em TT à - thế này thì họ k định bán hàng ở VN hay sao ?
@thanhlonghp surface đâu có phân phối ở VN đâu mà đòi hỏi quyền lợi hả bác
ái hậu
ĐẠI BÀNG
10 năm
off đúng nghĩa luôn,rốt cuộc không thấy ai nhận xét gì về nó cả,chỉ nói off rồi đưa ảnh lên thôi k có cảm nhận tốt xấu gì hết
catbuitcs
TÍCH CỰC
10 năm
Vừa thấy bác @cuhiep trên tivi. 😁
@catbuitcs chương trình gì nhớ không bạn ?
catbuitcs
TÍCH CỰC
10 năm
@Tử Long 07 Hình như là Vui sống mỗi ngày, chém gió về công nghệ của 50 năm sau bác à. 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019