Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hình ảnh] Samsung Galaxy S5 màu vàng ở Việt Nam

sonlazio
31/3/2014 13:28Phản hồi: 431
[Hình ảnh] Samsung Galaxy S5 màu vàng ở Việt Nam
Galaxy S5 sẽ có 3 màu khi bán chính thức ở Việt Nam vào khoảng 12-15/4 tới: trắng, đen và vàng. Mức giá dự kiến của dòng sản phẩm này sẽ là 15,99 triệu đồng cho cả 3 màu, tuy nhiên phiên bản màu vàng sẽ chỉ có mặt ở hệ thống FPT Shop thay vì bán đại trà như 2 bản còn lại. S5 màu vàng mình cầm sử dụng chip 4 nhân SnapDragon 801 nhưng Samsung Việt Nam vẫn chưa xác nhận máy bán chính hãng ở nước ta dùng 8 nhân hay 4 nhân.

Galaxy S5 màu vàng vẫn có tấm nền đen ở mặt trước chứ không sử dụng toàn bộ màu vàng. Điểm khác biệt đến từ phần viền xung quanh, cảm biến vân tay cũng như nắp lưng. Nếu bạn tháo nắp lưng ra, ta cũng sẽ thấy phần viền camera và cảm biến nhịp tim cũng được chuyển thành màu vàng. Phía dưới mình có chụp khá nhiều hình của S5 vàng và so sánh với S5 đen để các bạn có cái nhìn toàn cảnh hơn.

Cấu hình cơ bản của Samsung Galaxy S5
  • Màn hình Super AMOLED, kích thước 5,1", độ phân giải Full HD (1920 x 1080), công nghệ Adaptive Live
  • CPU lõi tứ Qualcomm Snapdragon 801, xung nhịp 2,5GHz hoặc Exynos 5422 8 nhân 2,1GHz.
  • RAM 2GB
  • Camera chính 16MP, cho khả năng quay video 4K, tốc độ lấy nét chỉ 0,3s, có khả năng lấy nét sau, xử lý HDR trên cả ảnh và video/ camera phụ 2,1MP
  • Pin: 2.800mAh
  • Hệ điều hành: Android 4.4.2
  • Kết nối: Wi-Fi MIMO (802.11ac), NFC, cổng hồng ngoại IR, hỗ trợ Cat 4 LTE (cho tốc độ download đạt mức 150Mbps, tốc độ upload đạt mức 50Mbps), Bluetooth 4.0 BLE/ANT+, USB 3.0
  • Tính năng đặc biệt: cảm biến vân tay, cảm biến nhịp tim, chống nước, chống bụi IP67
  • Bộ nhớ trong: 16/32GB, có hỗ trợ mở rộng thẻ nhớ microSD lên đến 64GB
  • Kích thước: 142,0 x 72,5 x 8,1mm
  • Trọng lượng: 145g

Phiên bản mình cầm dùng SnapDragon 801 Galaxy_S5_Gold-11.jpg Để phân biệt các màu bạn cần nhìn vào nút home và cạnh viền Galaxy_S5_Gold-10.jpg Mặt trước S5 vàng vẫn tuyền một màu đen Galaxy_S5_Gold-3.jpg Mặt sau là dễ nhận biết nhất, vàng từ đầu đến cuối trừ cụm camera Galaxy_S5_Gold-4.jpg Ngay cả các viền của camera cũng là màu vàng Galaxy_S5_Gold-5.jpg Galaxy_S5_Gold-12.jpg Galaxy_S5_Gold-6.jpg Galaxy_S5_Gold-7.jpg Galaxy_S5_Gold-8.jpg Galaxy_S5_Gold-13.jpg Galaxy_S5_Gold-15.jpg Galaxy_S5_Gold-14.jpg Galaxy_S5_Gold-16.jpg Galaxy_S5_Gold-17.jpg So với bản màu đen Galaxy_S5_Gold-18.jpg Galaxy_S5_Gold-19.jpg Galaxy_S5_Gold-20.jpg Galaxy_S5_Gold-21.jpg Galaxy_S5_Gold-22.jpg Galaxy_S5_Gold-23.jpg Galaxy_S5_Gold-24.jpg
431 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nếu mình nhìn không lầm thì màu này giống màu đồng thau hơn là màu vàng...
@Airblade14 Vàng đấy bác ạ, tại tiếp xúc với o2 trong ko khí nên nó bị ô xi hoá đâm ra mới xỉn thế 😃
hellwalker
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Airblade14 Nói đồng thau là chưa chính xác. Màu đồng thau vàng và óng hơn. Đây có lẽ là màu xám được nhuộm vàng và nhuộm chưa tới vì hết thuốc hoặc thuốc không ngấm.
Dù sao thì SameSung dùng thì ok nhưng gọi là đẹp thì chưa bao giờ thấy và vĩnh viễn không có mili sang nào cả nên màu gì cũng chả quan trọng.
@Airblade14 thế có cái máy GOLD nào màu vàng k thế
J4f
TÍCH CỰC
10 năm
@Airblade14 Ý bạn là Vàng thau lẫn lộn! 😃
có gì đó không ổn ở cái "màu vàng" này
Screenshot_2014-03-31-21-22-33.png Screenshot_2014-03-31-21-22-56.png like cho 1 em màu vàng . đang dùng màu trắng cảm nhận camera rất tuyệt thêm nhiều ứng dụng cho camera
Màu vàng sang trọng ghê! Tiếc là mình ko quen xài điện thoại vỏ nhựa...

p/s: kiểu gì cũng có một số hỏi mình xài vertu à? câu trả lời là ko, mình xài máy vỏ thép (8910, 8800) vỏ kính khung thép và gần đây nhất là vỏ nhôm nhé, bộ các bạn nghĩ mỗi vertu là vỏ kim loại thôi sao?
😁
@cadenlid Lảm nhảm gì vậy ba
@cadenlid Bạn ko post nhảm thì cũng chả ai bảo bạn mù chữ đâu. Bạn về uống thuốc được rồi đấy
@cadenlid Bác này thích nồi đồng cối đá.....
@BOMCLONE - đăng nhập để like cho má nè má =)))
xém tí nữa phun cmn cơm =))))))
vẫn thích bác sam...nhưng dòng tầm trung thì muốn đập luôn cái máy.
mikan293
TÍCH CỰC
10 năm
Vàng này là vàng Gold chứ có phải vàng Yellow đâu mà nhầm được,dịch qua TV nó nhầm thôi.
mới về mà sao thấy cấn góc rồi nhỉ?
Nhìn s5 tự nhiên thèm htc m8 hay z2 quá trời
Mong là ở ngoài nó đẹp hơn trong hình... đã wa cái thời ăn chắc mặc bền rồi, giờ phải ngon và đẹp, ngon mà ko đẹp thì cũng ko chiếm đc cảm tình nhiều người đâu :3
Trông mỏng đẹp, mới để ý nó có cả cổng microusb 3.0. Mà nhìn kiểu gì cũng thấy cái vỏ lưng nó trông móp móp
Naron-K
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tranxuanthang Giống mình, móp là do cái cổng 3.5 mm đó bác.
Làm xấu vãi 😕
Tháo nắp pin nhìn xác xi thấy lói chọt mà gớm quá, .
Nhìn màu vàng của anh sam thấy ớn ớn làm sao á
@salemetaplas Hihi.. Nó có bảo pố xơi àh.. Thấy gúm qué.. Hihi
Ngoài 5s ra mọi điện thoại màu vàng nhìn đều rất xấu.
Em S5 vàng này xấu đau đớn.
lvq17cm
TÍCH CỰC
10 năm
@Hiep2014 bạn chưa từng dùng V3i D&G hay 8800 Sirocco Gold rồi ^^ đấy mới là vàng chuẩn mực!
@anhbboy xl bạn chứ One gold mà kêu đẹp 😃
kothechiaxa
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Hiep2014 phải nói là xấu banh nhà lòng.

Sent from my SHV-E160L using Tinhte.vn mobile app
jackradian
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Hiep2014 màu vàng của 5s cũng đâu có đẹp. đt vàng trước giờ thích nhất Nokia 6700 gold
Sao dạo này lại không khoái thiết kế samsung bằng htc và blackbery. HTC và BB có mấy con cao cấp thiết kế quá đẹp
theduy0606
ĐẠI BÀNG
10 năm
sam đã ổn định về thiêt kế kiểu dáng nên các sp đều nhìn na ná như nhau
Giá quá Ngon,máy quá tuyệt ( nhất là màu vàng bệnh Gan) :eek:
Vàng Mã ;)
lehieutuaf
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình quan tâm về thời lượng sử dụng pin của máy hơn là khả năng chống nước và tốc độ của máy 😃
theduy0606
ĐẠI BÀNG
10 năm
sam đã ổn định về thiêt kế kiểu dáng nên các sp đều nhìn na ná như nhau

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019