[Hình ảnh] So sánh Fonepad 7 2 với phiên bản đầu tiên

vuhai6
3/12/2013 4:57Phản hồi: 142
[Hình ảnh] So sánh Fonepad 7 2 với phiên bản đầu tiên

Thời gian vừa qua mình đã có một số bài viết về chiếc máy tính bảng Fonepad 7 thế hệ 2 mới nhất của Asus, tuy nhiên vẫn có nhiều anh em muốn chia sẻ thêm, đặc biệt là sự phân vân lựa chọn giữa fonepad đời đầu với thiết kế cũ và chiếc fonepad đời mới nhất này. Chính vì thế hôm nay mình làm thêm một bài viết khác nữa so sánh trực tiếp hai chiếc fonepad với nhau để các bạn có thể hình dung rõ hơn. Phiên bản fonepad 7 2 khác hoàn toàn so với thế hệ trước, từ thiết kế cho đến cấu hình bên trong. Bản mới này có cấu hình cao hơn khá nhiều với tốc độ xử lý lý thuyết cũng như trải nghiệm sử dụng thực tế. Nếu bạn phân vân lựa chọn với Nexus 7 2013 thì có thể xem qua bài viết trước tại đây. Từ trước đến nay thế mạnh của fonepad 7 vẫn là giá rẻ với kết nối 3G cũng như chất lượng phần cứng tương ứng.

So về cấu hình và hiệu năng sử dụng

Fonepad 7 2 được trang bị BXL Intel Atom Z2560 hai nhân đời Clover Trail+ (Hyper-Threading - như mấy anh intel hay gọi là siêu phân luồng: 2 nhân 4 luồng), tốc độ 1.6 GHz. Mạnh hơn nhiều so với BXL đơn nhân Intel Atom Z24xx ở trên đời trước, nó thể hiện ở điểm số benchmark cao hơn cũng như hiệu năng sử dụng thực tế cũng tốt hơn. Dưới đây là bảng so sánh điểm benchmark của Fonepad 7 2 với đời đầu tiên cũng như với chiếc Nexus 7 2013.

Cảm nhận sử dụng thực tế thì Fonepad 7 2 có độ mượt cũng như tốc độ phản hồi tốt hơn Fonepad 7 trước đây. Trong bài đánh giá fonepad 7 cũ (tham khảo tại đây) mình có nói: "Tốc độ của Fonepad 7 chậm nhưng không giật, cứ tưởng tượng như khi bạn xả nước, tốc độ chảy của nước từ vòi ra không nhanh nhưng đều, không vấp, nó cứ chậm chậm đều đều", hiện tượng này trên phiên bản mới nhất đã được cải thiện đáng kể, không còn chậm nữa. Mặc dù vẫn chưa đạt được tốc độ như Nexus 7 2013 nhưng thực tế sử dụng thì thấy sự khác biệt giữa 2 chiếc máy này là không nhiều, có thể chấp nhận được.

So sánh về thiết kế

Fonepad 7 2 đã thay đổi thiết kế hoàn toàn so với đời trước đây, giờ đây máy có bộ vỏ nhựa bao toàn bộ phần mặt sau, nhựa đen bóng với những hạt kim tuyến lấp lánh (chiếu đèn vào sến sến). Điểm mạnh là bạn có thể thay thẻ nhớ cũng như sim nhanh hơn và tiện hơn, thân máy liền lạc chứ không cắt như trước, ngoài ra việc làm kín mặt sau có thể giúp cho Asus trang bị viên pin dung lượng lớn hơn.

Về cá nhân thì mình thích thiết kế của máy cũ hơn, nắp lung kim loại giúp cho máy sang hơn và việc các khe cắm được che kín vẫn tốt hơn.

142 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

😁
Fonepad 7 đã có 4.3 rồi nhé, mới vừa lên 😁 Quadrant chấm hơn 9k, hồi 4.2 có hơn 6k thôi :D
@nikd7000 thật vậy
vouhieuso1
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Pinochio Pinochio fonepad 7 phiên bản 1 đó hả bạn , sao check ko thấy gì 😔
@vouhieuso1 bản 2 nhé😁
vouhieuso1
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Pinochio Pinochio bùn thế 😔 đang xài 7.1
dow0911
ĐẠI BÀNG
10 năm
Máy ngon
Asus dạo này nhiều hàng quá. Cơ mà cái con Padphone Infinity ra năm ngoái sau HTC one mình thấy đẹp mê hồn lun nhưng rốt cuộc chẳng chõ quái nào bán @@ Hình như sắp có bản xài chip S800 lun rồi
http://www.tinhte.vn/threads/mwc-2013-tren-tay-asus-padfone-infinity-hop-nhat-tablet-va-dien-thoai-mot-lan-nua.1915622/
prettypoy92
ĐẠI BÀNG
10 năm
@westlifeplaywar http://dungmobile.vn/ct/chi-tiet/378/asus-padfone-infinity.html nếu bác thực sự thích thì đây , cả pad là 17tr , giảm 1 tr so với cách đây vài tháng rồi , em kết mà ko đủ lúa 😔
@westlifeplaywar trắc trêu, em mới ra trần anh thái hà mua menopad, thấy nó bày ngay bên cạnh, đẹp phết, cơ mà ko đủ xiền xài, nhìn thôi :3
@westlifeplaywar mình cũng đang để ý đến ẻm này mà không thấy đâu
"Thiết kế võ sau liền giúp chứa viên pin lớn hơn" đùa ah. Phien bản cũ pin vẫn to hơn đấy. Con này giờ có hon 5 triệu. Bản 8g 5t quả vôi đối. Nhưng viền làm mỏng loa to nữa thì hot hơn nhiều

Sent from my LG-F100L using Tinhte.vn mobile app
Chắc làm một em quá😁
Cập nhật phần mềm nhanh thật. Lúc mới mua cập nhật gói 60mb. Giờ đang cập nhật gói 274m nghe noi là 4.3.hj. chờ cập nhật xobg xem sao

Sent from my LG-F100L using Tinhte.vn mobile app
@nikd7000 gần cả tháng mới cập nhật đấy chứ bác. hồi mới mua 1 lần, bữa nay là lên luôn 4.3 luôn. cơ mà hy vọng sẽ nhanh nhanh có 4.4 😁
Mr.Y
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Pinochio Pinochio Pad 7 cũ hay mới vậy bạn. Cho mình cái link 4.3 đi nếu là pad cũ

Sent from my ME371MG using Tinhte.vn mobile app
nhìn dời sau chắ chắn hơn nhỉ
nhohanoi
TÍCH CỰC
10 năm
ai vứt cho tớ để thử cái nhé 😁
Con này dùng không sướng
@bomduc Mình thích viền mỏng

Sent from my K00E using Tinhte.vn mobile app
@bomduc đã dùng qua và sướng ko ít nhé :x
@youngsuk Mình thích. Mẫu khác 😃
cấu hình ngon hơn nhưng thiết kế vỏ nhựa dại dại nhìn mất chất không bằng đời đầu 😔
thằng em này có cái mặt lưng và cạnh viền đẹp hơn hẳn thằng anh. Còn hiệu năng thì chắc chắn hơn rồi
ngoc1414
TÍCH CỰC
10 năm
dòng fonepad của asus mà chịu khó cập nhật thì samsung tab chỉ có ế thôi 😁
@Pinochio Pinochio đời đầu vẩn k thấy :mad:
donkis0t
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nikd7000 Dùng splendid chỉnh màu chưa? Với lại ở reading mode thì màu sẽ ngả vàng đấy.

@donkis0t Chỉnh rồi. Phần cứng nó bị ám vàng. Kể cả cho xanh hơn bình thường vẫn thấy nó vàng vàng

@nikd7000 Trong Fonepad 7 có chế độ chỉnh màu sắc
Bác chọn reading mode thì màn hình sẽ ngả vàng chút để khi đọc sách lâu không bị mỏi mắt (trước có đợt phụ huynh đổ xô mua tập giấy vàng vàng cho con mình học cho đỡ hư mắt)
Bác chọn chế độ movie hay normal thì hình ảnh sẽ rực rỡ hơn
Ngoài ra nó còn có 1 chế độ manual , bác thích ngả màu nào thì ngả màu đó cho phù hợp với nhu cầu sử dụng
nhim7290
ĐẠI BÀNG
10 năm
chờ mỏi mòn con fonepad note mà không thấy bán. 😔
@nhim7290 e cug giong bac... Chac aus quen e nay roi cug nen... Doi lumia 1320 ra xem te nao. E cug tim mua e tam 7-8cu thoi
@nhim7290 Sắp bán rồi đấy bác , dự là cuối tháng nay
Chỉ vậy mà đưa ra cái giá ảo tung chảo chả hợp lý tí nào
Đời mới nhé, đời 1 theo lộ trình thì tới cuối 2014 mới có kitkat
con fp7 2 ở TGDD bán 5m là sao ta? hay nó để cái bảng giá nhầm?
@nhaquedaoweb có 2 pb 1 bản 16G 1 bản 8G 5m là bản 8G 😃
soackvm
TÍCH CỰC
10 năm
đều đẹp
vuongbg94
ĐẠI BÀNG
10 năm
mình dùng cũng khá ổn ...có bản cập nhật 279Mb ko pit fải 4.3 ko zậy..thấy bạn bảo có .cảm nhận của mình thì thấy máy khá mượn ...màn hinh ở tầm chấp nhận được ..pin cũng khá bền ...

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019