Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hình ảnh] So sánh Xperia Z1 và Xperia Z2 ở Việt Nam

sonlazio
24/2/2014 10:57Phản hồi: 185
185 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hix ... kiểu này phải giã từ Galaxy thôi nhìn con S5 thấy nản quá

mình thấy sử dụng nắp che quá bất tiện nhưng vì sự nghiệp chống nước và thẩm mỹ nên phải chịu thôi. Hi vọng sẽ có thiết kế ko sd nắp che mà vẫn đảm bảo đầy đủ những chức năng như vậy.
chucademo
TÍCH CỰC
10 năm
Ai noi sony man hinh day. Con lg g pro tui dag xai cai vien+cai mieng cao su den o trong nua thi tibh ra cung ko phai mong canh dau nha.
Tiê
Tiện thể so với G2 xem thế nao ??
chucademo
TÍCH CỰC
10 năm
Ai noi sony man hinh day. Con lg g pro tui dag xai cai vien+cai mieng cao su den o trong nua thi tibh ra cung ko phai mong canh dau nha.
quả viền làm cầu kì thật. chất lượng chế tác của Sony luôn thuộc hàng đầu bảng, cùng với Apple với Nokia.
con trai mà dùng Z2 màu tím thì có sao ko nhỉ?
deep_blue_v
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chi tiết mình ghét nhất của Sony là mấy cái nắp đậy. Làm cho sp hoàn thiện nhưng sau thời gian bong, gãy
@deep_blue_v mấy cái nắo đó rất ít khi tháo ra mà bạn, sạc thì sạc cáp từ rồi , và cái đó thay cũng đc mà
@deep_blue_v Trước đây mình xài Xperia Neo, cũng có nắp đậy, tháo ra tháo vô để sạc và cắm máy tính suốt mà 3 năm mới đứt. Nay lên Z1 hem bit có dc vậy hem. Mà có sạc từ và airdroid òi nên ko xoắn mấy cái đó nữa. Nghe nói nắp Z1 mở ra vô nhìu thì bị lệch - hở ảnh hưởng chống nc thoai chứ ko tệ đêu.
homepage
ĐẠI BÀNG
10 năm
đang xài em ZR, nhìn em z2 này máu quá...............
macpro87
TÍCH CỰC
10 năm
trong dòng ăn đòn ăn roi thì có lẽ con này là đẹp nhất, chờ vài bữa nữa giá rớt sẽ rước em nó về thay iphone nhôm
Quá đã lun.
Quá đẹp so với quy định, thiết kế chuẩn hơn Z1, màn quá đẹp, chất lượng khỏi bàn. Sony làm mình tốn tiền quá...
@ngocdung_const còn mùnh thấy nó dài hơn ko cân đối như z1 và góc hơi bo nhìu hơn z1 ko mạnh mẽ
@hotboy115 Em này có vẻ mềm mại, hợp với cả nam lẫn nữ, màn lớn mà mà kích thước lại nhỏ hơn Z1 nên cầm có vẻ thích hơn.
trex
TÍCH CỰC
10 năm
hotboy115
Thành viên
ronone đã nói: ↑
chủ yếu cái màn hình có khá ko,so được với 1520,g2 ko.nhìn màn hình con z1 như phế phẩm
cái camera 20 chấm chụp cũng được mà nhìn qua cài màn hình ko bằng con 5 chấm nokia
bạn này có bị gì ko, màn z1 mà phế phẩm, màn hình thua con nokia 5.0 nào thế, nó chỉ có góc nhìn loá thôi, chứ nhìn bình thường đẹp lung linh nhé,lên 4.3 bản 136 có chỉnh cân bằng trắng đẹp nha bạn, ngon cầm con nokia nào đây bước ra so nếu z1 thua bắt xác lun , thắng thì lấy con nokia đó thôi.

Mắt bạn chăc thiếu ánh sáng trên tạp chí nn người ta so với htc one còn ko bằng chứ LG G2 thi khá hoàn hảo thời điểm hiện tại. Còn cái máy anh khi so với ss s4 hay note3 thì vẫn thua z1 khoảng cách còn nokia rất đẹp nhưng ko vượt đc Z1 đâu chắc bạn tu nghĩ ra thôi đừng vô lý như vậy . Z1 là cái đt android hoàn hảo cao cấp nhất bây giờ.Còn mấy thứ hàng HQ dùng nhanh chán lắm mình đang dùng G2 tuy thích hơn note3 trc lỡ mua phải.....nhưng uơc gì mình đang dùng Z1 chứ ko phải G2.
mrquyen1993
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bạn ra 1 nơi tối thui, chụp cảnh xa là có hiện tượng đó ngay:oops:

Ý bạn ấy là mất 1 ít điểm ảnh trên màn hình vì mấy cái phím ảo ở cuối:p
tuan09d3
TÍCH CỰC
10 năm
Quá đẹp các bác ơi....:eek:
Thiết kế vẫn đẹp quá 😃
haidangtgb
ĐẠI BÀNG
10 năm
Nhìn qua k khác lắm nhưng chất lượng cải tiến nhiều: Màn hình IPS, Độ mỏng và gọn hơn Z1 dù màn lớn hơn, Loa, Lọc ồn 98%, cổng kết nối, quá tuyệt rồi. Thiết kế này tuyệt quá nên Sony vẫn chưa muốn thay thế 😃 Dự là sẽ có Z2 compact rồi sau đó sẽ có kiểu mới.
@haidangtgb Z2 compact là sao vậy? se ra cùng đợt với iphone 6 đe canh tranh voi Apple?
@AudioSlave2020 Là bản mini của con Z2 khoảng hơn 4" giống Z1 compact cho những người ko thích mh to

Sent from my iPad using Tinhte.vn mobile app
@L'expérience oh ra vậy, thanks. Dưới 5" thì iphone, trên 5" thì con này la android phone vừa tay và đáng giá nhất bây giờ
thegioia
TÍCH CỰC
10 năm
nghe câu này thấy ghét SONY VN rồi,
htcone
TÍCH CỰC
10 năm
mà z1 là tồi nhất so với những s4 , htc one, lg g2 , lumia 1520 rồi mà các chú fan cuồng còn cố cãi làm gì. Flagship so với flagship chứ có so với mấy con ruồi bu đâu
@hotboy115 Thánh đừng cuồng sony quá.samsung có thể ko có cửa nhưng iphone thì xin lỗi thánh lúc nào cũng trên cơ sony
@anh cô đơn thím có đọc kỹ bài mình đăng ko nhỉ , mình thích iphone hơn nha thím , và vẫn cho iphone trên cơ sony .
@hotboy115 Đọc kĩ rồi thấy thánh bảo s4,htc one .g2 thánh bảo ko có cửa ngang hàng với z1. Note 3,1520,5s thì may ra.cái câu nói ý của thánh hàm ý nói sony trên cơ còn gì
hidronak
TÍCH CỰC
10 năm
Z -> Z1 -> Z2 Sony cứ cải tiến chút chút mà xem ra rất đáng giá nhỉ.
Từ Z lên 1 phát Z2 thì fan Sony an ủi hơn nhỉ, hơi bất công cho họ.
Z1 trở đi thì cũng đâu cấn tay mấy nhỉ. Thậm chí lúc mình dùng Z cũng hơi cấn thoai. Giao diện mới của Sony toàn nền trắng mà sao lại tối?
uhm chỉ cóa Steady Shot thoai, chắc ko bằng OIS nhưng có còn hơn ko

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019