Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

[Hình ảnh] Thử chơi game Zen Bound trên iPad

Didu
7/3/2010 11:36Phản hồi: 45
[Hình ảnh] Thử chơi game Zen Bound trên iPad

Thời điểm ra mắt của iPad sắp tới (3/4/2010) đồng nghĩa với việc các hãng sản xuất game và ứng dụng đang phải gấp rút hoàn thiện những game đầu tiên dành cho thiết bị này. Một trong những hãng đưa ra game đầu tiên cho iPad đó là Secret Exit với tựa game Zen Bound, trò chơi đã quen thuộc trên iPhone. Một số hình ảnh chụp thử cho thấy khả năng xử lý đồ họa trên iPad khá tốt, cho hình ảnh đẹp và thật.

iPad sử dụng chip Apple A4 (BXL đầu tiên do Apple sản xuất) xung nhịp 1Ghz tích hợp cả chipset đồ họa. Tốc độ xung nhịp cao này cộng với chip đồ họa cho phép iPad xử lý các ứng dụng và game nhanh hơn, hiển thị hình ảnh mượt và sắc nét hơn. Nếu đem iPad so sánh với iPhone về khả năng xử lý đồ họa thì hình ảnh hiển thị trên iPad đẹp hơn rất nhiều. Hãy cùng xem hình ảnh trong game Zen Bound phiên bản dành cho iPad này.

Một số hình ảnh:

Nguồn: Slashgear
45 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

banana090
TÍCH CỰC
14 năm
đồ họa tuyệt vời quá @_@
Không thích iPad nhưng phải công bằng mà nói là đẹp!
Lúc trước mình cũng "không thích apple vì nhiều người điên cuồng quá", hic...tai nạn xui xẻo sao dùng thử giờ thì " once you go to mac, you never come back". Đau lòng thật, giờ bị thường xuyên hết tiền vì Apple! 😔
Bác này giống em! Ko thích IP vì mợi người điên cuồng vì nó, bây giờ dùng mới hiểu vì sao mọi người lại điên cuồng vì nó! Hix hix
giống thế, trung thành với WM bao năm từ con O2 mini trở đi đến touch HD, từ ngày dùng thử iphone thì nghiền luôn, giờ thì MB pro + iphone 3gs là bạn trên mọi nẻo đường. mong được trải nghiệm ipad
steavankas
ĐẠI BÀNG
14 năm
được cái màn hình to chơi game xướng.
Cũng giảm phần nào sự thất vọng cho người dùng
chĩ 1 chữ là đủ : ghiền @_@ ......
hứa hẹn còn nhiều games khác cho ipad. hy vọng có nhiều games cho nam với nữ có thể cùng chơi với nhau.
Đào đâu ra tiền để mua IPad bây giờ : D
Dưới biển
~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~~
`````````````````````````````~~~~~~~~~~~~~`
Nhìn đã ghiền rùi ^^
ủa chỉ có chức năng chơi game vầy thôi hả?
bạn này ko bao h đọc báo chắc :rolleyes5cz:
Các Game của IPhone làm lại cho phù hợp với size màn hình của IPad là đc thôi mà , cùng HĐH IPhone OS hết chứ có gì là lạ đâu !
vjrus
TÍCH CỰC
14 năm
có mỗi cảm ứng với đồ họa mạnh thui mà ! bằng này tiền thì mua cái PS3 cho song ;P vẫn còn thừa tiền làm cái khác
cu này nói chiện giống so sánh mua di động với mua điện thoại bàn wa. cái j nó cũng có tính năng công dụng riêng, chả có cỗ máy nào là hoàn hảo cả, nó không phù hợp với ông nhưng nó phù hợp với ngừoi #,
zonzonvn
TÍCH CỰC
14 năm
Fake.... IPAD có viền dày cơ mà, đây đâu phải IPAD, nếu IPAD chơi được các dòng game giả lập Ps, hay các game như VÕ LÂM TRUYỀN KỲ, WAR... thì mới mua, còn không thì dùng IPhone cho nó lành ....!
tương lai sẽ có khi thiết bị đã đáp ứng dc, với màn hình to và chip 1G chắc không khó để làm các games hay hơn đâu. nếu có games cảm ứng như trong siêu thị thì hay quá. tha hồ chơi nhất là photo hunt khi ipad không bị khống chế về kích thước màn hình bé.
Định oder con này nhưng được ông em khuyên là không nên mua ( hắn test trực tiếp tại VN rồi mới kinh 😃 )
1. không có bluetooth, hồng ngoại, ko USB, Ko lan --> giao tiếp quá hạn chế rồi.
2. Bàn phím ảo quá khó dùng...
....
lý do của riêng mình:
1. Ko flash, chán quá.
2. Cầm " cuốn sách" hay " máy chơi game" to thế cũng khó chơi đấy nhỉ.

Mình ship về mất cỡ 550$ rồi, không quá lớn nhưng vẫn quá nhiều vấn đề phải cân nhắc.
Bịa...........................! ---> Không tin ---> Nói vô nghĩa! ---> Nói cũng như không!
cái này đâu phải là Ipad, hình này cũng chỉ là ảnh ghép đâu phải ảnh thật?
ducpham88
TÍCH CỰC
14 năm
Sao bác rành thế ! có căn cứ ko ? tôi có đọc nhiều comment của bác lắm rồi ! tháy bác bồng bột. 😁
Công nhận! Với số tiền đó đủ mua 1 con xbox + 1 màn 32 inch để chơi game HD thoải mái rồi!
Không thể chê vào đâu đc 😔
ken0106
TÍCH CỰC
14 năm
đẹp!
Nhưng mà cũng chỉ có vậy thôi! Giá trên trời thì mua DS chơi sướng hơn!
cái này có fải ipad đâu.ipad mà đc đẹp thế này thì tốt quá.
các bác đừng có fan cuồng mà mờ cả mắt đi chứ.
pisa
TÍCH CỰC
14 năm
Chạy thử trên máy ảo thôi, nhà phát triển nhiều như vậy, ai cũng được phát iPad thật để test sao?
@dragon_tudvn: nổ vừa thôi cha nội, nếu em ông thực sự cầm máy rồi cuối cùng phát hiện ra điều mới mẻ quá nhỉ: "không có bluetooth, hồng ngoại, ko USB, Ko lan" cái này em gái tui đọc báo còn biết.

Thích và mua là 2 chuyện khác nhau, không thích và không dùng là 2 chuyện khác nhau nữa.
stefanno7
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hình ảnh game quá đẹp.mog chờ Ipad lâu quá rồi! 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019