Hình ảnh thực tế của Samsung Galaxy F với viền kim loại?

Blaze1st
5/7/2014 8:49Phản hồi: 530
Hình ảnh thực tế của Samsung Galaxy F với viền kim loại?

@evleaks và trang GSMArena vừa qua đã đăng tải hai hình ảnh thực tế đầu tiên được cho là của Samsung Galaxy F. Nếu như trước đây, chúng ta mới chỉ được nhìn thấy Galaxy F từ phía chính diện và không thể nào biết được kim loại trên máy sẽ như thế nào, thì với hai tấm ảnh cận cảnh này thì chắc các bạn sẽ dễ dàng hình dung hơn. Có thể thấy, viền kim loại mà Galaxy F sử dụng trông rất giống với cách mà Apple áp dụng cho iPhone 5/5s, tức là kim loại nhưng có viền phía trên bóng lên. Mặc dù cách làm này nhiều khả năng sẽ khiến cho viền máy dễ bị xước, mẻ khi va chạm nhưng nó lại tạo cho tổng thể của Galaxy F trở nên sang trọng và cao cấp hơn. Về kiểu dáng chung ở mặt trước thì Galaxy F không có gì khác biệt so với Galaxy S5 hiện nay.

Screen Shot 2014-07-05 at 3.47.31 PM.png

530 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

drleo888
ĐẠI BÀNG
10 năm
đẹp vãiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii!
thích cái viền nhất cái máy luôn 😆
k biết có dễ bị trầy k 😃)
@drleo888 Viền nhái iphone
@drleo888 Cạnh sắc vậy thì đương nhìn trầy rồi. Như iP 5 vậy
@drleo888 Bác yên tâm, khó trầy lắm, e lấy kéo cào thử rồi, mới đầu cứ tưởng nhựa nên cạo thử 😃)
cantho_
TÍCH CỰC
10 năm
@drleo888 Nếu làm bằng kim loại thì chắc ko trầy đâu, mình từng xài sky 870 viền thép thật cầm rất chắc tay mà ko bao h trầy, mong con này cũng thế
Mai Thơ
ĐẠI BÀNG
10 năm
@cantho_ Chắc không trầy rồi 😃, Galaxy F nhìn cứng cáp và tinh tế hơn nhiều, mình thích bản xám kim loại, nhìn ghiền dã man 😁
Mặt trước vẫn rất Sam
@vanhiep075 Viền rất APPLE 😁
Wow. Nhìn ko lẫn vào đâu được. Kiểu dáng hiền thọi của Samsung. Cố lên Sam!
Boo Pinky
ĐẠI BÀNG
10 năm
@minhchauforever Chính xác bạn, Galaxy F thiết kế thêm viền kim loại, mặt sau giả kim loại nữa, tổng thể nhìn chung rất Sam 😃
cách làm viền này là hợp lý, nhưng chắc sẽ bị một số ng bảo nhái iphone cho coi
dnd61
ĐẠI BÀNG
10 năm
@thichsimvip Không phải giống mà là không khác gì iPhone cậu ạ 😁
@thichsimvip Đơn giản là vì đẹp thì đẹp nhưng cái viền bo kim loại quá giống iphone 5/5s:p
ngocminh199
ĐẠI BÀNG
10 năm
@dino_su nếu không nhái thì tiêu đề mod đã không nói là tương tự " ip5,5s" hãy nhìn nhận sự thực đi
@nhox123ngox ông đọc kỹ cm của tôi va ông xem ai là người cuồng 1 cái j đó 😃
fan nokia nhưng thấy nó đẹp hơn những dòng Galaxy S4, S5 rất nhiều
@zozolozozove Galaxy F là bản nâng cấp của S5 mà bạn 😃, dĩ nhiên là đẹp hơn rùi 😃
cái hay là tất cả những hình ảnh "rò rỉ" đều rất mờ và nhòe :eek:
@twin snakes chụp trộm bằng các thiết bị chụp lén nên chất lượng thấp là đúng rồi, bác nghĩ có thể ngang nhiên cầm đt hoặc máy ảnh mà chụp đc trong nhà máy của ngta à, lại chả đuổi thẳng cổ
giống viền Iphone 2G
Cũng dễ trầy như iP thôi !
😃
iphone5s.png 2530277_gsmarena_001.jpg
Hai thằng kí thỏa thuận rồi !
@Nokfev nếu là viền thép thì không trầy đâu bác. Chỉ có cái viền lởm của Iphone trầy tè le à. Mình xài con 870 có trầy nổi đâu. Mà thật lòng mà nói mình thấy thiết kế này hấp dẫn đó chứ nhỉ nếu viền thép đúc như 870 thì tuyệt. Mấy ông nội nào cứ Iphone thế này Iphone thế nọ thiệt bó tay bài viết có liên quan éo gì tới apple đâu @@. Đang xài Note 3 chuyển qua Iphone đc 1 tháng cả 2 con 5 vs 5s cuối cùng cũng phải quay lại note 3. Sau 1 năm rưỡi không đụng tới IOS bây h cảm nhận của mình là Android đã tốt hơn IOS nhiều rồi
@westlifeplaywar Là nhôm sơn thì sẽ trầy như iP5 và iPad mini 1 nhau (từ 5S và mini2 , Air nó chơi nhôm màu nên hết lo trầy chỉ lo móp) ! iP4 , 4S cũng làm viền thép không trầy nhưng nặng (không hợp xu thế mỏng và nhẹ)
@westlifeplaywar Bài viết của bạn có 1 số điểm khiến mình cảm thấy tính xác thực không cao:
1. bạn dùng note 3 xong chuyển qua ip5, nếu k thích thì còn chuyển 5s làm j r quay lại note 3 ?
2. cả note 3, 5s mà bạn đều dùng qua hết r bây h bạn lại chấp nhận dùng 870 ?
Còn vần đề viền ip trầy tè le là đúng, nhưng chỉ đúng duy nhất với 1 sản phẩm ip5 màu đen, vì chỉ có ip5 màu đen là dùng khung nhôm phủ sơn ( có thể đúng vs ipad mini 1 màu đen, con này chưa cầm qua nên k biết ) còn lại ip5 màu trắng, 5s tất cả các màu, ipad air và mini 2 k phủ sơn khung nhôm nên rất khó trầy, chỉ dễ cấn móp.

Sent from my iPad using Tinhte.vn
@kangwoo đơn giản vì Iphone 5s pin tốt hơn 5 nên mình chuyển qua chứ sao ai ngờ chả khá hơn đc bao nhiêu đc cái màu Gray của 5s nhìn rất đẹp và 5s cầm đầm tay hơn 5 nhiều . Còn 870 là cái đt mình xài từ năm ngoái rồi tính mình vọc là chính nên đt đổi liên tục và mình chưa xài đc cái đt nào màu trắng cả nên chịu màu đen nhìn vẫn manly hơn
Thẩm phán Lucy Koh thích điều này😆
vát viền kim loại giống Apple ??? o_O

mấy bạn Fân cuồng nhanh nhanh bảo Apple kiện liền đi 😁

haha có khung kim loại chuẩn cmn kim loại ko phải giả rồi
xấu. mèo lại hoàn mèo! :rolleyes:
Viền này giống IP 5 với em HTC one quá. Cơ mà đẹp đó. 😁
@kekedaine Giống viền bb ok, nhưng htc giống cái gì bác?
@huydcc Có dùng m7, 3 tháng bán. Viền m7 kẹp miếng nhựa, em F này là phong cách giống BB là chính xác nhất.

Bác dùng m7 mà nói giống thấy băn khoăn về tính chính xác trong comment quá, hê hê!!!
huydcc
TÍCH CỰC
10 năm
@Hungdunghcmc B nghĩ là mình bảo m7 có viền giống cái gì?m7 có 1 thanh nhựa kẹp giữa xong đến cái mặt trước viền nó cắt vát giống ip5 phải k?mình bảo là cái viền đấy ai dùng m7 cũng muốn dán keo nhưng khó dán,không dán keo thì nó dễ bị xước giống ip5.và mình có bảo mình dùng m7 đâu nhỉ,mình dùng ip còn anh mình dùng m7 😁
@Hungdunghcmc giống viền của iPhone 5 và Htc One dùng lưỡi dao kim cương cắt em à =))
M3ga
CAO CẤP
10 năm
Viền giống kiểu của HTC và Iphone nhể. Apple vs HTC có thỏa thuận bản quyền chéo rồi còn SS thì ko. Ko biết có bị Apple kiện ko ?
db9911
TÍCH CỰC
10 năm
@M3ga chắc tại m7 nó đẹp quá nên apple ko nỡ kiện , vì nghệ thuật 😆
M3ga
CAO CẤP
10 năm
@db9911 ko có thỏa thuận bản quyền Apple kiện hết, kiện đến tận chân răng, đến cái icon hơi na ná còn bị kiện
diavinh
ĐẠI BÀNG
10 năm
chỉ 1 câu thôi!!! lại trộm cắp kiểu vát viền kim loại iphone...

Viền kim loại lo vấn đề gì nhưng hãy làm nó sáng tạo, theo một cách khác, kiểu khác đẹp hơn, hữu dụng hơn...còn nếu làm y chang thì đích thị là làm nhái rồi!
TinNghia
TÍCH CỰC
10 năm
@diavinh
Rất xin lỗi nhưng hình như bạn có vấn đề về não.
Lúc này bài tinhte viết rất ngắn, mà bình luận rất nhiều. Vô tinhte lúc này chủ yếu đọc bình luận và cười!
quana75
TÍCH CỰC
10 năm
@dinhngoctoan Bác này giống em 😆
longthong
ĐẠI BÀNG
10 năm
Bình thường, chờ xem khi bán ra ntn
Mấy cái ảnh rò rỉ này là chụp vội cái rồi thả về chỗ cũ hay hốt đc trong xưởng ra chụp đàng hoàng mà lại cứ nhỏ giọt ko đầy đủ và anh chất lượng thấp thế nhỉ. Ai giải thích đc không :eek: Thực sự có cảm giác như mấy cái rò rỉ này chỉ là 1 hình thức làm háo hức ngừoi dùng của bộ phận quảng cáo ý. xem mà thấy muốn xem nữa ko :3
@tuanthao1995 Bạn ko làm trong samsung với các vender của nó bạn ko biết là phải. Mỗi lần ra hàng bảo mật thì 1 cái khuôn có 1 bảo vệ đi kèm, hàng test ra thiếu nhựa nó cũng gom về hết, khi test thì chỉ có 2 ng đc đứng gần. Điện thoại thì dán hết camera, nó mà tóm đc 1 ng mà dùng đt ko dán camera thì lập biên bản cả cty. Lớ ngớ chụp thì đi tù. Có ảnh rò rỉ ra là may lắm rồi đấy bác
hoanghiep2
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tuanthao1995 Khả năng cao do tụi pr làm trò!
will_0905
ĐẠI BÀNG
10 năm
@tuanthao1995 Đồng ý :3

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019