Hình ảnh thực tế xe số Yamaha Sirius RC mới: 115cc, phun xăng điện tử Fi

cuLong
12/4/2013 14:56Phản hồi: 537
Hình ảnh thực tế xe số Yamaha Sirius RC mới: 115cc, phun xăng điện tử Fi

Vài ngày sau khi chính thức giới thiệu Sirius RC Fi mới sử dụng công nghệ phun xăng điện tử, Yamaha Việt Nam cũng đã cho trưng bày chiếc xe này để khách hàng có thể xem trước khi quyết định chọn mua. Sirius Fi dùng động cơ 4 thì, xy-lanh đơn dung tích 115cc, 2 van SOHC và làm mát bằng không khí. Xe có công suất tối đa 8,5 mã lực ở vòng tua 7000 vòng/phút và mô-men xoắn cực đại 9,5 Nm tại 5500 vòng/phút. Theo nhà sản xuất thì động cơ Fi giúp xe giảm tiêu hao nhiên liệu đến 30% so với xe Sirius thế hệ trước. Người dùng yêu thích Sirius cũng sẽ vui sướng hơn khi xe được bổ sung cốp đựng đồ dưới yên xe khá rộng, để được 1 nón bảo hiểm nửa đầu, kèm theo ổ khóa từ tiện lợi giống trên Exciter 5 số.

Về phân khúc thị trường, Sirius là xe số trung cấp của Yamaha Việt Nam, xếp trên Taurus và dưới Jupiter, ngang với Wave 110 RSX của phía Honda (nhưng Wave không có Fi). Trước đó hồi tháng 11/2012 thì Jupiter cũng đã được nâng cấp lên Fi. Vậy là chúng ta còn có Exciter và Taurus chưa có Fi, khả năng họ tung ra Exciter Fi chỉ còn là vấn đề thời gian, vì đây vẫn đang là dòng xe cao cấp nhất do Yamaha VN sản xuất, còn Taurus là dòng xe phổ thông do đó không biết nó có nhận được sự ưu đãi như các đàn anh hay không.

Hiện nay ngôn ngữ thiết kế của Yamaha cũng như Honda đều có những nét giống nhau giữa các dòng xe, do đó thấp thoáng trong Sirius vẫn có những chi tiết thừa hưởng từ các xe khác. Điển hình là ốp pô được làm khá giống với ốp pô của Nouvo SX, phần bửng trước và đèn xi-nhan lại hơi giống Lexam, bánh mâm 5 cây giống Exciter hoặc Jupiter...

Xe có 3 màu sắc gồm: đen/trắng, đen/vàng và đen/đỏ. Giá bán lẻ (đã có VAT, chưa phí trước bạ, biển số) là 22.950.000 đồng.

537 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Vẫn quyết định một mua thêm một chiếc X-Bike cho thằng em sau khi được thấy Si và Ju mới. Mẫu xe khá xấu so với thẩm mỹ của mình. 8.5 mã lực.......
tuananhcpls
ĐẠI BÀNG
11 năm
@williamtruongvtv Chuẩn, vote mua X-bike, chạy 125 cho sướng ( sướng hơn 115 thôi 😃 )
@williamtruongvtv Xbike đi muôn nơi, thỉnh thoảng mới thấy
@tuananhcpls em kung dang yeu suzuki no ne,,,,,chuan bị doi axelo nk@@...
sanhkhjn
ĐẠI BÀNG
11 năm
khá đẹp, fi của ya không biết thế nào chờ bài "trên tay" thôi😁
musical92
ĐẠI BÀNG
11 năm
@sanhkhjn trên yên bác ơi....
@sanhkhjn bác là người nói đẹp đầu tiền mà e thấy trên topic này á,thay mặt yamaha VN e cảm ơn bác rất nhiều:D
oRecycle
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tuandat91 Ju cùg phân khúc với Fu mà pạn ? Đág lẽ chả muốn nói làm j nhưg nge pạn phán câu Nood thế này thì ức chế wé !
@oRecycle fu, ju và axelo , xbeke cùng phân khúc đó mấy bác
Nhìn xấu hơn đời cũ
gatayvha
ĐẠI BÀNG
11 năm
@nber1 Sirius hơn các dòng khác ở khía cjanh nhỏ nhắn xinh xắn, riêng cái động cơ có khác j ông taurus..ngoài hình thì y chang..mình vân thích si nh đời này thi ko nuốt nổi, xấu.chỉ hơn con mình ở Fi..YA và Honda càng ngày mâu xe càng xấu đi..
Buds
TÍCH CỰC
11 năm
Con này ra chắc hút hàng đây 😁
tem nhìn đẹp hề...nhưng cái đèn sau hong đẹp

Gửi từ LG-LU6200 của tôi
hp1503
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dcnt183 Cái đèn trước cũng xấu. Nhìn đầu chả khác gì con taurus là mấy
Nhìn khỏe mạnh hơn đời trước .
lopmotor
TÍCH CỰC
11 năm
Tau rus fi thì đúng hơn
Sirius RC đẹp hơn
@lopmotor đồng ý với bác này
Sẽ bán rất chạy đây..........

Yamaha Sirius FI sẽ gây khó cho Wave, Future, Axelo và cả Jupiter FI.

* So với Wave, Axelo số tự động: Si Fi có giá tương đương, FI, cốp rộng hơn.

* So với Fu Fi: Si Fi rẻ hơn 25%.

* So với Jupiter FI: Si Fi rẻ hơn, cốp rộng hơn.
d7293
CAO CẤP
11 năm
@Hành tinh xanh Theo mình thì phân khúc của Sirius và Future là khác nhau... Khác về giá, về dung tích xi-lanh và về chất lượng
Kingston1GB
ĐẠI BÀNG
11 năm
@Hành tinh xanh Nhưng mẫu mã không đẹp bằng đời trước đươc. Vì đó là sự thật.
@Kingston1GB Chưa ai trải nghiệm xe này vậy

Sent from my LG-P920 using Tapatalk 2
Đẹp thật
Thực ra với mình wave là số 1 ! ;)
@0obimbimcayo0 Chính xác, nhưng bạn nên đi thử yamaha có thể bạn sẽ thay đổi quyết ý̉

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn
@kumperssor nếu nó k lùn và hao xăng thì chắc sẽ chọn (si đời cũ), dc cái máy êm, bốc, nhưng k bền bằng wave
kiji1340
ĐẠI BÀNG
11 năm
@rock fire sao ai cũng nói nó ko bằng wave hay x-bike nhỉ rõ hài... =]]
@0obimbimcayo0 Chạy đường quốc lộ toàn thấy Si với SpDream ko thôi, đếch thấy cái Wave nào
@0obimbimcayo0 cứ chạy sirius đi là biết độ bốc vs đầm nó khác nhau vs ware nó ntn
xấu
@anh_trung345 Xấu thua Exciter hì.😁
Đẹp quá

Sent from my Nexus 4 using Tinhte.vn
wave đó giờ tiết kiệm xăng sẵn rồi, ko có fi chắc cũng chẳng sao.
trong quan niệm của riêng mình thì yamaha là hao xăng, nên mình chỉ chơi honda thôi.
đây chỉ là ý kiên cá nhân của mình
dù sao 22tr9 mà có fi cũng khá ngon
LoideGinji
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dinhtung9001 Nói thật là đám xe cỏ cái đồng hồ ảo bủ mợ, muốn chuẩn nó cũng khó. Cứ chạy mấy con wave thì vạch xăng đỏ vèo cái hết, của sirius hay jupter đi sao mà thấy lâu hết lòi mắt vậy 😆
@LoideGinji Bác ơi cũng biết đồng hồ của xe là ảo, là tương đối. Trước đây em đi xe Wave apha (cùng đời Wave Zx đợt đầu tiên) thì em chả phải lăn tăn cái gì cả, đổ đầy bình thì đi tuần mới hơn tuần mới phải đổ lai, trong đó đi làm, đi chơi lượn hồ suốt ngày (ngày đấy tuổi trẻ bồng bột mà 😃 ) còn về tốc độ thì nó lại là "tuyệt". Đã chạy cùng dream thái, wave thái, jupiter, hay viva đời đầu thì thấy chẳng có em nào ăn được nó toàn diện cả 😃 (đã thử đường trường và trong phố). Còn các dòng xe wave sau này ra chả được xe nào ra hồn cả. Đúng là thằng honda đi thụt lùi về dòng xe này, chán
LoideGinji
ĐẠI BÀNG
11 năm
@dinhtung9001 Công nhận wave 110cc giờ như sh*t, côn mỏng nghe khó chịu vãi
@iloveyoutoo đi yamaha roi bạn sẽ quên honda luôn. và mình đã từ bỏ honda,
Yamaha co thiết kế đẹp gọn, chỉ xấu nhất là đèn hậu của tau và si, mong họ thiết kế đèn hậu giống honda thì tuyệt
@duongadp trời đất bạn khen đèn hậu của honda đẹp hả ?? bạn nhìn lại cái đèn hậu của wawe rsx 110 mới đi
con này chắc lai giữa 3 con Sirius phiên bản trước + Taurus + Lexam. Nói chung nhìn cũng đẹp.
sirius đời trước chạy được, giá mềm, nhưng hao xăng lắm. Giờ có fi rồi sẽ có nhiều người thích....
@Omega61 anh hùng bàn phím nữa rồi, sirius mà hao xăng chắc Việt Nam hết xe tiết kiệm xăngg rồi
@tquocnguyen so sánh mức tiêu hao nhiên liệu giữa hai sản phẩm có cùng tính năng sử dụng, cùng thông số kỹ thuật (xe Wave chẳng hạn) thì Sirius hao xăng hơn từ 15 đến 20%. Điều đó ai cũng biết!
@Omega61 theo mình thì k nghĩ z.của mình là bản R vẫn dc 50km/l đường trường
@Omega61 chuẩn 😃
Doi exciter fi thoi
@tungchengqb xe nao vay bac. @@
@noname3739 nói chung đa phần xe phân khối lớn mới nhất được trang bị công nghệ Fi vd như
Kawasaki z1000
Yamaha XJ6,Yammaha R15, BMW R1200GS,

Vua đường trường Harley Road,
Suzuki Hayabusa 1300, Suzuki Gladius 650

Ducati Streefigher,

Ducati Monster 796 ABS

Kawasaki Ninja 250R FI,

còn nhiều nhiều nữa bạn đam mê xe thì lên mạng tìm hộ mình
@tungchengqb pkl mà không fi cho chết vs cái giá xăng VN à😔
@nhantoanvnn mơ đi! 2014 chắc mới có
laxanhroi00
ĐẠI BÀNG
11 năm
uote="0obimbimcayo0, post: 37059736, member: 1161359"]Thực ra với mình wave là số 1 ! ;)[/quote]
Dựa vào đâu mà bạn nói wave là số một . Mình đang chạy wave và quá thất vọng về nó
@plato86 Chạy đường trường thì 2 e này gọi smash bằng cụ nhé

Sent from my GT-I9100G using Tinhte.vn[/quote]
Lảm nhảm gì thế :eek::eek::eek:
hiepls245
ĐẠI BÀNG
11 năm
@laxanhroi00 Dựa vào đâu mà bạn nói wave là số một . Mình đang chạy wave và quá thất vọng về nó[/quote]
nhà mình có wave 110 rsx cả sirius đời 2011(cùng là 110 cc) nói thật là so mức độ hao xăng thì Si ăn xăng hơn wave rất nhiều
còn về thiết kế thì mình công nhận Si đẹp hơn wave
mỗi người có 1 cảm nhận riêng như đi xe đường trường thì công nhận Si đi rất rung tay và ăn xăng
nhưng mình lại thích Si vì nó đẹp hơn và bốc hơn
...
suongquy
TÍCH CỰC
11 năm
@banhtraicongtu Uh
Wave tàu hả bạn..
Nếu so wave với sirius thì wave ngon hơn rất nhiều.Chạy đường trường bạn sẽ thấy rất rõ.[/quote]
tào lao nè mình có si đi máy êm chạy bốc. thằng bạn cùng phòng có cái wave S mượn chạy mấy lần mà nó rung mỏi tay như đi xe càng đó
LoideGinji
ĐẠI BÀNG
11 năm
@phú johnny Mình chạy wave alpha đời đầu, thấy người quen mua xe mới là mượn đi test ...

Hi vọng bên Yamaha mấy hôm nữa làm roadshow cho anh em club mượn xe chạy thử con Sirius Fi phát, lần trước nghịch Exciter với Nouvo Fi chạy chán tệ hại
Đc cái Fi ngon, còn lại xấu.................😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019