Hình ảnh thực tế xe tay ga tầm trung Yamaha Luvias GTX Fi

cuLong
18/4/2013 9:19Phản hồi: 249
249 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sẽ có ở nhà.
Chưa thấy yamaha đầm sen có hàng.

ah.mà cuhiep thích xe nào nói đi. Sợ nói ko đúng ý lại xóa bài..
vẫn tkích sx gp hơn.
melman
TÍCH CỰC
11 năm
èo..nhà mình mấy đời Honda..Đang chạy em AB 2012 mà mê em Nouvo mới quá chừng..Đồng ý Honda dành cho dân đi làm cò hàng Yamaha đầy chất chơi..Khổ nổi còn lăn tăn chất lượng quá..Điển hình nè, anh nhỏ bạn chạy Nouvo mà ổng cưng như trứng mỏng, nhỏ bạn thì Click mà nó xem như nùi giẻ, nhớt ko thèm thay(con gái mà), tới chừng mình nhắc nhớt xe đổ ra nó đen thui như máu độc,,Vậy mà bây giờ em Click vẫn bon bon còn anh Nouvo thì chính nghĩa "máy cày" =((
@melman nouvo thì bạn chạy bạn phải bik giữ nó mới bền chứ.. vs lại cái khái niệm đó thì xe nào chả vậy.. nouvo máy mau tả mình thấy chỉ có nou 1-3 thui.. còn thằng nou 4 với nou 5 chạy ngon lành.. mình hiện tại đang đi nou 4 2k11.. chạy ngang mấy thằng ab mà xấu hổ dùm vs tiếng bô xe của tụi nó 😆 còn nói như bạn thì hàng xóm mình cũng có vài ng` đi ab đời đầu nè.. h` cũng thành máy cày cả rồi =]
melman
TÍCH CỰC
11 năm
@Grunkatz thì anh nhỏ bạn đó, cưng xe như gì, còn chiếc Click thì bỏ xó, bạn có đọc kĩ mình ghi gì chưa?
NTarchi
ĐẠI BÀNG
11 năm
trông ảnh đẹp thế ngoài chả đẹp gì cả
lehoang91
TÍCH CỰC
11 năm
Mình đã đi cả Yamaha và Honda rồi nên nhận xét công tâm là thiết kế của Yamaha bao h cũng đẹp hơn,hầm hố hơn,ấn tượng dòng Honda rất nhiều và đặc biệt là máy rất bốc,dù có là xe cũ...Nhưng Yamaha cũng có khuyết điểm là máy móc k đc bền bỉ như Honda và rất hao xăng.Với cá nhân mình dù là ng cực kì ngang ngạnh,ông bà già khuyên mua Honda nhất định k nghe chỉ vì kiểu dáng trẻ trung của Yamaha,để rồi bây h mình cũng phải thừa nhận ng VN đi bình thường thì chọn dòng Honda bền bỉ vẫn hơn.Yamaha mang tiếng Fi như vậy cũng k đỡ tốn hơn bao nhiêu đâu,giống như ie của Piagio vậy thôi,về khoản tiết kiệm xăng thì khó có hãng nào hơn đc Honda...Cá nhân mình rất hài lòng khi đổi từ Nouvo sang SH vì khoản tiết kiệm xăng của nó^^nhưng cũng k thể phủ nhận đc con Nouvo cũ đi 4 năm sà sã như vậy rồi mà giờ vẫn rất bốc và ngồi ngắm vẫn thấy nó đẹp😃

Sent from my LG Prada 3.0 using Tinhte.vn
Cái pô con này làm ngắn lại, thêm cái chụp pô vào nhìn đẹp wá!
melman
TÍCH CỰC
11 năm
với lại tay ga ăn thua người chạy nữa..tựu chung là đang chết đứ đừ với em Exiter và Nouvo màu xanh biển kkk
vin263
ĐẠI BÀNG
11 năm
Yamaha chạy thì ok nhưng hộc đồ nhỏ (phần lớn các xe) và linh kiện sửa quá mắc. Không thể hiểu được?
nthienthanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
xe cộ mình ko rành lắm chỉ biết khi mang xe ra bán lại thì Ya lúc nào cũng hơn Hd về giá hết........................Nov 3 bán lại 6tr Ab 2k8 19tr ............nov 4 19>24 tr thì AB 2k9 2k10 lại từ 26>>>30tr .............Nov 5 voi ab 2k11 chưa dám phán ............... các bác nghĩ sao ............ giúp mình đánh giá với .........bác nào đi lx 40k/1lit vậy ...nhà có 1 chiếc lx 2k10 chạy cao lắm 35k/l thôi nhé ....................Rất thix ex nhưng gia đình ko cho mua
otacon
TÍCH CỰC
11 năm
@nthienthanh Bác thiệt là hết biết,xe bây giờ càng ngày càng dễ đi,ngày trước 3 tui là dân lái xe,xe nào ổng cũng chơi được chứ Ex là cái quái gì,giới trẻ bây giờ nhiều người rất chuộng Vespa cổ,hôm bữa có 1 em nhìn rất fe sần chui vô nhà tui hỏi mua cái con Vespa đồng nát mới khiếp chứ,chỉ là người ta thích hay không thôi.
nthienthanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@otacon Bạn có thấy ông già nào 50t mê chạy ex ko vậy... Bo tay
otacon
TÍCH CỰC
11 năm
@nthienthanh Thích hay không thì nó cũng chỉ là cái xe thôi,có thì chạy không có thì...đi bộ. bác thử hỏi có ông già nào thích đi bộ hơn đi xe xem có không!rõ khổ...
nthienthanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@otacon thế bác muốn 3 của mình đi bộ sao 😆 ..............cha mẹ mình thix j thì cứ theo ý co chết thằng nào đâu ....đam mê thì cũng phải nghĩ tới 3 mẹ mình chạy được ko mới mua chứ ......già rối cho đi tay ga cho dễ ( 3 mình té gãy chân còn 17 con ốc 3 cây nẹp nữa ) cã cuộc đời thix thì sau này đễ dành mua còn cả chục năm sống mà lo gì
yamaha dạo này toàn ra dòng 125cc, hixx, so thiẹt
otacon
TÍCH CỰC
11 năm
Xe thiết kế cho nữ giới mà các bác có tờ rym cứ bổ tới tấp,nói thiệt lòng là cho dù có cố đến đâu thì chất lượng của Ya so với Honda vẫn chỉ xếp hàng em út.Xe ga của Ya chạy 1 năm là máy gầm nghe phát khiếp!
yeahoh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@otacon tính ỳ trong tư duy giết chết sự đổi mới và tiến bộ. Mấy con Nouvo LX cũ chạy ngoài đường tui thấy còn êm hơn con ab máy cày 2011.
otacon
TÍCH CỰC
11 năm
@yeahoh Lậy hồn,giờ mới thấy có người khen Nouvo cũ chạy êm!chắc tai của bác bị triệt ở giải tần số cao rồi,mấy con Nấp vô cũ nó hú thì quên đời,sáng nào tôi cũng bị con Nouvo của thằng hàng xóm đánh thức.
yeahoh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@otacon Nouvo của bạn là Nouvo nào. Tui đang nói Nouvo LX. Mấy con Nouvo 123 thì hú quên đời thì đúng rồi. Chứ Nouvo LX chưa thấy con nào kêu to hơn AB 2011 cả. Thậm chí mấy con AB đời trước máy êm hơn 2011 mà còn kêu hơn LX ấy chứ. Nouvo LX, SX và Exciter đi ngang qua tui hay giật mình lắm, chứ AB đi ở phía sau là tui nghe nó ò ò để tránh đường rồi.
@yeahoh Tại Nouvo đời đó bị lỗi láp bạn ak.phán vậy khó nghe lắm bạn ak.mình là một thợ sửa xe máy nên điều đó mình biết.thay láp là ok hết.😁.còn LX với Exciter ăn xăng chết người.

Sent from my GT-N7100 using Tinhte.vn
nthienthanh
ĐẠI BÀNG
11 năm
@kensock mình thix cái bình luận của bạn... đúng là thợ sữa xe có khác ko như những thằng mê xe mà ngu mụi ...9 xác như bạn nói ab 2k11 là 1 chiếc xe mình ghét nhất vì rất ồn chỉ thua mỗi thằng vespa thôi .........đã có 1 thằng phán ab 2k11 máy êm ru và mình cũng đã phán nó rồi.............
solarbizz
TÍCH CỰC
11 năm
để cho con gái chạy thì mua con này đáng hơn LEAD mới ,thời trang và cơ động cao
Các bác phãi khách quan ở chổ những thằng chạy Ya thì đa phần chạy dữ còn những thằng chạy Hon thì tầm tầm các bạn gái. Thế thì bảo sao thằng Hon nó k bền. Lấy 1 chiếc Hon ra cày cùng với chiếc Ya mới biết được. Con luvias GTX nhà mình (hình như đời đầu, tem sọc đỏ ấy) chạy 50km/l đường liên tỉnh. Từ quê vào tới nhà thi đấu phú thọ 150km hết 3l xăng = 70k
trilong
ĐẠI BÀNG
11 năm
Tính ra cỡ 30t/xe. Lương công nhân quèn hiện nay trừ đi các nhu cầu tối thiểu để tồn tại, phải để dành 3 năm mới mua được!
Phải chi con này to chút là quá đẹp... Đẹp hơn nou sx nhìu...
nói chung xe của yamaha không bị độn giá mà đi bốc hơn honda nhiều
phuc_tho
ĐẠI BÀNG
11 năm
kết nhất cái pô xe.
Quá đẹp cho 1 tình yêu.
nhà mới mua 1 chiếc màu y vậy luôn! đang ga anti nên chưa dám bình luận
xe này dành cho phân khúc xì teen lóc chóc đây
@hoangle1979 đô lại như mio đua thì nhanh vãi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp