[Hình ảnh] Trang web và máy chủ web đầu tiên trên thế giới

sonlazio
6/8/2012 0:53Phản hồi: 48
[Hình ảnh] Trang web và máy chủ web đầu tiên trên thế giới

Ngày nay website là một thứ quá quen thuộc với chúng ta với những hình ảnh, flash, javascript phức tạp hay AJAX nhưng đã có thời web chỉ đơn giản là những dòng văn bản thuần, không có khả năng chứa bất cứ thông tin gì hơn. Đã có khi nào bạn tự hỏi khởi đầu của web trông như thế nào chưa? CERN, tổ chức nghiên cứu hạt nhân Châu Âu mà chúng ta rất quen thuộc với những máy gia tốc hạt của họ vừa công bố bức hình về chiếc máy tính đầu tiên mà cha đẻ của World Wide Web (WWW) Tim Barners-Lee dùng để tạo ra trang web đầu tiên vào năm 1990. Tim đã sử dụng chiếc máy tính NeXT của ông để thiết kế nên website đồng thời cho nó làm máy chủ web phục vụ người truy cập. Để xem trang web đầu tiên, mời bạn vào W3.
Screen Shot 2012-08-06 at 7.51.35 AM.jpg
Trang web đầu tiên
Máy chủ web đầu tiên, bấm vào để xem kích thước lớn ​
Hình ảnh: CERN
Nguồn: W3
48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Con nì mang về vn đấu giá hỗ trợ trẻ em nghèo bi dị tật tim bẩm sinh là ô sờ kê nhất:p

Sent from my SO-01C using Tinhte.vn
@cù trọng xoay Tuy cũ nhưng đụng phỏng tay đó. Đồ cổ dễ gì mà được đấu giá ở VN, thay mặt trẻ em nghèo cám ơn lòng tốt của bạn😃
dinhduoc
ĐẠI BÀNG
12 năm
@cù trọng xoay con này mà mang về Việt Nam mình chỉ có bán theo cân thôi bạn à (bán đồng nát)
bb_72
TÍCH CỰC
12 năm
@cù trọng xoay chả đến lượt vn mình bác ah
@dinhduoc Bạn đi mua cân đồng nát i,về minh đổi cho con ipad😁

nghe nói nhiều lắm rồi bây h mới dc tận mắt thấy. nếu k có Tim Barners-Lee thì bây h chúng ta cũng sẽ k được gặp nhau ở đây
@dong_tuyet93 Gặp khi mô bác, cho nhà em gặp với
2468
ĐẠI BÀNG
12 năm
@dong_tuyet93 Không có ông này thì có ông khác 😃
smx105
TÍCH CỰC
12 năm
@2468 Không có bố bạn và mẹ bạn thì liệu bạn có ra đời được không ?

Hay là không có bố bạn thì mẹ bạn vẫn có thể sinh ra được bạn với người đàn ông khác ?
quocviet84x
ĐẠI BÀNG
12 năm
Chả bít cấu hình máy ra sao nhỉ 😆 keo' toren ko lag tẹo nào
@quocviet84x Kéo torren phụ thuộc mạng, seeds là chính
Từ đó tới nay, công nghệ phát triển thật chống mặt
Con nay bay gio dung de luot wep thi sao nhi?
Con nay bay gio dung de luot web thi sao nhi?
thanks Tim barners-Lee ,thanks "WWW"
ngưỡng mô tài bác Tim, nhờ bác mà chúng cháu hôm nay được xài quép
Thời đó lướt web chay
Nguyên bộ NeXT luôn à?
oh từ 1990 đến nay cái keyboard ko thay đổi một tí tẹo nào nhỉ😃
@vqt907 hình như bàn phím bây giờ có thêm phím windows.
windows làm bá chủ thời gian dài với chủ trương tối ưu hoá hoạt động dựa trên bàn phím và chuột, bàn phím không thay đổi.
kuomdaica
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ bác xoay: bác nghĩ làm từ thiện thì nó vào tay người nghèo hết àh. Hay lại vào mấy cái nhà đi oto có sổ hộ nghèo 🤔?
Còn 1 vài bạn có suy nghĩ thiển cận, đâu phải chỉ có mỗi ông ấy mới có đc www...? Không có người này thì còn người khác thôi, chỉ là đi trước hoặc đi sau. Nói mà k suy nghĩ cho kỹ, xem lại cái lưỡi có xương k?
@kuomdaica Ai cũng nghi như bác thì làm j có số trẻ em ngheo bị bệnh tim đc cuu sống nhiu như hiện nay. Đúng là ng nay k nghi ra thi ng khác se nghĩ ra,nhưng thử hỏi nêu k có ô í thì bjo chúng ta đã đc xài ipad hay N7 chưa?hay là đang trong thời kì pt nhất của mt để bàn:eek:

7HOC
ĐẠI BÀNG
12 năm
@kuomdaica Khổ ghê, não ko có nếp nhăn phát biểu buồn ói😔
@kuomdaica bạn nc như cc ấy 😃 thế VD bây h tôi cũng chả cần biết ơn Bác và những người lính ngã xuống bảo vệ tổ quốc vì không người này còn người khác chỉ là đi trước hay đi sau thôi à 😃
Tôi cũng chả cần biết về những người vĩ đại đã làm cho cuộc sống tiến bộ như ngày hôm nay vì đơn giản không họ thì sau người khác cũng làm à 😃
Ghét cái thể loại người không làm được gì hưởng sái thành quả cuả người ta lại lắm mồm 😃
bboyleeu
TÍCH CỰC
12 năm
em này giờ mà đấu giá.giá còn cao hơn cả các máy khủng đời mới nhất.=))
Mai Ken
ĐẠI BÀNG
12 năm
Con chuột cầm chắc đau tay lắm nhĩ
nhìn máy cũng gọn gàng đấy nhỉ. Trang wed cũng đơn giản lun. Giống mấy cái help ở win95.
zmazskg
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mình kết nhất con chuột, cái dây bàn phím thì quăn lò xo y chang dây điện thoại ấy nhỉ ;))
đúng là một cuộc cách mạng
1990 mình mới học MS Dos, màn hình đen trắng, chữ nghĩa đơn giản mộc mạc cứ như trên film tình báo í. Nhớ lại thời đó được ngồi trước màn hình thấy oai oai hỉ ? Giờ thì chán rùi, lướt IP thui.
kết cái con chuột máy này nha 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019