[Hình ảnh] Trọn bộ 4 màu Galaxy S5 ở Việt Nam

sonlazio
2/4/2014 10:17Phản hồi: 282
[Hình ảnh] Trọn bộ 4 màu Galaxy S5 ở Việt Nam
Trước đây thì chúng ta chỉ biết Samsung sẽ bán Galaxy S5 ở Việt Nam với 3 màu sắc khác nhau: trắng, đen và vàng (độc quyền của FPT Shop) nhưng họ vừa cho biết sẽ mang thêm màu xanh nữa. Galaxy S5 màu xanh khá độc đáo, kết hợp màu này với vân kiểu mới của S5 làm cho nó khác biệt nhiều so với màu xanh của S4 trước đó. Xanh của S5 hơi đậm, kín đáo và không bóng. Galaxy S5 màu xanh cũng sẽ được bán với giá bằng các phiên bản khác ở Việt Nam, tức 15,99 triệu đồng chưa kèm các khuyến mại khác. Samsung Việt Nam cũng đã xác nhận máy bán ở nước ta sử dụng chip Exynos 8 nhân cho tất cả các màu.

Tổng kết lại về các phiên bản S5
  • Màu đen: Mặt trước đen, viền bạc, mặt sau đen, nút home đen viền bạc.
  • Màu trắng: Mặt trước trắng, viền bạc, mặt sau trắng, nút home trắng.
  • Màu xanh: Mặt trước đen, viền bạc, mặt sau xanh, nút home đen mạ bạc.
  • Màu vàng: Mặt trước đen, viền vàng, mặt sau vàng, nút home đen mạ vàng, camera vàng.
Samsung_Galaxy_S5-6.jpg Samsung_Galaxy_S5-8.jpg Samsung_Galaxy_S5-2.jpg Samsung_Galaxy_S5-7.jpg Samsung_Galaxy_S5-12.jpg Samsung_Galaxy_S5.jpg Samsung_Galaxy_S5-13.jpg Samsung_Galaxy_S5-14.jpg Samsung_Galaxy_S5-4.jpg Samsung_Galaxy_S5-11.jpg Samsung_Galaxy_S5-5.jpg Samsung_Galaxy_S5-9.jpg Samsung_Galaxy_S5-10.jpg
Cảm ơn Viettablet đã cho Tinhte.vn mượn chiếc máy màu trắng
282 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mylove_
ĐẠI BÀNG
10 năm
Càng nhìn càng thấy giống 1202 thần thánh.! 😃

Sent from my iPhone using Tinhte.vn
@mylove_ ko có tien mà mua chứ mà nhạo báng
@mylove_ Xin lỗi chứ chắc chú không biết máy gì ngoài iPhone nhỉ 😃 mặt lưng S5 học tập từ mặt lưng chống bám vân tay của Nexus7 2012 nhé 😃
mylove_
ĐẠI BÀNG
10 năm
@clickeveryday Ờ.! E hổng có tiền đâu bác. Bác có thì mua vài 3 cái về mà ngắm
mylove_
ĐẠI BÀNG
10 năm
@Sr_9x E bảo nó giống với 1202.! Bác hiểu ko.? Cái nắp lưng nó ko đẹp thì ý kiến của e là vậy. E chỉ đủ tiền dùng ip thôi.! Ko giám mơ cao.!
Nhìn thì màu xanh đẹp hơn cả
màu xanh hơi cho cảm giác rẻ tiền. mấy màu khác ngon 😁.
cho mình hỏi là chip sam lần này là giống chip của s4 hay có ep xung hay cai tiến gì thêm tên mã nó là gì nhỉ. thich no choi chip 801 hơn
@locdinhcong Tớ chỉ là người hâm mộ SS thôi, bạn mới là seeder của hãng khác 😃 vì tớ nói tốt về nó bạn lập tức phán ngay tớ là Seeder.
@junerain126 Làm sao để chôn member này để nó khỏi đẻ trứng mod ơi 😔
Seeder hay gì không biết, đọc nâng bi nghe ngứa cả tai....cá nhân mình thấy Samsung thiết kế không tinh tế cho lắm, quá nhiều chi tiết xấu đau xấu đớn.
@junerain126 Bạn này nếu không phải seeder thì cũng là một fan siêu cuồng của ss. Trong đây chắc phải có vài chục bài bạn comment khen ss.
@nktoan0317080 Tại sao hãng khác có fan siều cuồng còn SS thì không nhỉ? nhưng thực sự SS có điểm ưu việt của nó, nếu không nó chết queo rồi. Đâu có ngày càng mạnh như vậy.
alibaba8x
ĐẠI BÀNG
10 năm
Chấm bi thấy nản quá, kiểu dáng đã phá hỏng tất cả
S 5 sắp bán lên sóng kinh quá. Hôm nay 4 màu luôn, tưởng mỗi màu một bài chứ hehe

Sent from my iPad using Tinhte.vn mobile app
fbboyz93
TÍCH CỰC
10 năm
Dìm hàng đi.chờ lâu rồi còn gì
Vung0cs0n
ĐẠI BÀNG
10 năm
cái cách sắp xếp máy nhìn như kiểu mấy bác thương gia bán hàng hàn xẻng để cả lô máy lại với nhau ấy 😁 chẳng có dáng dấp của một chiếc điện thoại đắt tiền gì cả... đừng ném gạch em nhá thấy sao nói vậy :oops:
@Vung0cs0n Cái đắt tiền nhất của SS xưa nay nắm ở bên trong bạn ơi, nhưng nhìn tổng thế nó không tệ như bạn nghĩ. SS bao giờ cũng ra một chiếc máy mà ở trong đó công nghệ và phần cứng luôn là đỉnh nhất. Hãy nhìn pin của nó chỉ 2800 nhưng không thua kém bất cứ điện thoại nào có pin 3000. thậm chí ngang với note 3.
bykany
ĐẠI BÀNG
10 năm
Vãi cả lỗ :v
Cũng được của nó đấy

Gửi từ iPhone của kiên sử dụng Tinhte.vn
Có thể sẽ có nhiều người ko thích ý kiến này nhưng cảm nhận đầu tiên của mình khi nhìn mấy cái ảnh này là .. rẻ tiền :|
crabs
CAO CẤP
10 năm
@trungnthut Đa phần thế đó bác 16chai/chiếc thì kêu rẻ, 20k/chiếc thì kêu sao đắt thế

Đa phần mua về rồi ốp lưng vào, thành ra màu ko quan trọng. Như iphone vàng cao hơn vài chai mua về cũng ốp, mua đen về ốp vàng cũng thành vàng
crabs
CAO CẤP
10 năm
@trungnthut Đa phần thế đó bác 16chai/chiếc thì kêu rẻ, 20k/chiếc thì kêu sao đắt thế

Đa phần mua về rồi ốp lưng vào, thành ra màu ko quan trọng. Như iphone vàng cao hơn vài chai mua về cũng ốp, mua đen về ốp vàng cũng thành vàng
thà cứ làm nhựa giả da trông còn khá hơn chấm bi như 1202 thế này, với cả mấy cái chỗ lồi ra ở jack tai nghe, cổng usb, camera càng khiến cho mặt sau xấu hơn
nói thiệt là nhìn rất rẻ tiền! 😁

PS: vẫn thua kiểu 5s, M8, Z2... nhiều!
:pMột dạng nâng cấp của 1202 thần thánh. Ố la la
cr9i
TÍCH CỰC
10 năm
Sợ với họ nhà sung, thì cũng đc đấy nhưng cái giá phải xứng đáng
trắng là ngon nhất.hôm đi ra thế giới di động chải nghiệm thấy quá nuột
1997minh
ĐẠI BÀNG
10 năm
@nguyenmanh-287 sai chính tả tý thôi
Có tiền mua em nó thì thấy đep ..còn ko tiền hoặc có máu ipo trong người thì thấy xấu.. Ngoài 3 loại người trên.. còn lại ko ai rảnh thể hiện cái xấu xa, cái tỉu nhơn của mình cho thiên hạ nhìn.. Hic
@phaikodo mình thì có tiền nhưng ko mua vì nó quá xấu xa,bỏ 15 tr ra thì mua note còn đỡ tởm hơn,ss càng ngày càng cải lùi về thiết kế
@phaikodo Thật lòng mà nói thì : mình là Fan ruột của Apple 🆒
Nhưng không vì lẽ đó mà bóp méo sự thật , cá nhân không đánh giá cao con S5 này về mặt thiết kế ;)
Nói thật chứ chỉ có con Note 3 là đáng đồng tiền để mua trong số các quả bom của Samsung 😁

Truớc kia mình đã từng mê đắm đuối con Samsung wave S8500 và wave 2 S8530 vì đơn giản : thiết kế đẹp và sang trọng , chất lượng chế tạo và hoàn thiện tốt ;) màn hình đẹp long lanh.
Tuy điểm yếu chung là hệ điều hành cùi mía , chả có gì để chơi hay vọc vạch , chỉ để nt và gọi điện, lâu lâu lướt web , còn nữa ...nói dại chứ cái mình mê nhất là mua 2 em wave chỉ để vuốt rồi ngắm mấy cái wallpaper tuyệt đẹp , và thích nhất cái wallpaper này : :p

Samsung mà thiết kế các em dòng S này như con wave khi xưa thì còn gì hơn ? Đồng ý không cu ? :D
@Tèo bánh bèo Bác Tèo thì nói gì nữa.. Em cũng đâu có thích cái thiết kế của con 5s nhưng ko thích thì thui.. Chê dìm làm gì.. Còn những cmt đánh giá khách quan.. thì nó khác nhìu với chê dìm bác Tèo ạh.. Hic
dancely20
TÍCH CỰC
10 năm
@kothechiaxa nói như bạn thì không có SS ngày hôm nay đâu
xchemical
ĐẠI BÀNG
10 năm
xấu nhứt vẫn là cái viền, đã viền xi bóng thì làm nhỏ lại dùm cái, như G2 ý, ko thì như S3 cũng đc, viền xấu mà còn bự chà bá.
Để xem doanh số đc bao nhiêu 😁. Chú sàm dạo này xàm quá
locdinhcong
ĐẠI BÀNG
10 năm
Để chung nhìn đẹp, nhìn riêng lẻ từng con thì xấu quá. Xấu nhất là các chỗ lồi jack cắm tai nghe, usb...ko hiểu sao viền màn hình có vẻ dầy hơn s4. Nên thuê designer của htc hay oppo về training thêm.
@mrblack01 Bạn nói hơi hài: thời đại bây giờ có tiền là có tất cả trừ sự bất tử. Tôi đã từng nói, xét về tổng thể nó không xấu, có thể nó không đẹp trong mắt bạn, nhưng nó xinh xắn trong mắt người khác, câu mỗi người cảm nhận vẻ đẹp khác nhau ko sai, bạn thử cẩm S4 xem nó đâu quá xấu? Tôi noi thật, nếu bạn trả công hậu hỉnh có hàng triệu nhà thiết kế trên toàn thế giới sẵn sàng lao vào để cho bạn một mẫu ưng ý nhất, vấn đề ở đây là SS mang đến cho bạn sự thân thiện và tiện dụng chứ không phải là vẻ đẹp. Nếu bạn nào thích vẻ đẹp nhưng bất tiện thì cứ IP mà mua, hoặc Sony hoặc HTC mà mua, quan trong ở đây là số người thích vẻ tiện dụng của nó nhiều hơn hẵn vẻ đẹp. Còn việc tôi nói là có một số người chưa cầm được đến sản phẩm đã vội chê ỏng ẹo này nọ là những anti ghét SS một cách quán tính cứ SS là vào tấn công. 😃
@reprocess_ed Bạn phải tính cái nhân công VN, đất ưu đãi, tiêu thụ ngay tai VN (xét riêng).... chứ còn vỏ đáng bao tiền....
Nhựa nắp bồn với nhôm máng lợn đáng bao nhiêu chi phí đâu.

Giá ss ở tt vn mình thấy là cao ko khác j TG

Gửi từ GT-N7100 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
@junerain126 thánh
@Kabm màn hình S4 hơn one :eek:

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019