Hình ảnh ứng dụng CPU-Z miễn phí cho Android

cuLong
20/6/2013 8:39Phản hồi: 66
Hình ảnh ứng dụng CPU-Z miễn phí cho Android

CPU-Z là một ứng dụng miễn phí nhỏ gọn dùng để xem thông tin về CPU, RAM và GPU chạy trên Windows rất quen thuộc đối với người dùng máy tính cá nhân. Đúng như tên gọi của ứng dụng, nó sẽ cũng cấp cho bạn thông tin rất cụ thể về con CPU trên máy của bạn bao gồm hãng sản xuất, tiến trình sản xuất (nanomet), xung nhịp mặc định, tên mã... Vài ngày trước, CPUID, đơn vị phát triển CPU-Z cũng đã chính thức phát hành phiên bản ứng dụng này cho hệ điều hành Android, với các tính năng tương tự như CPU-Z dành cho máy tính, giúp người dùng có thêm một phần mềm miễn phí nhưng uy tín để xem thông tin về chiếc máy của mình. Sau đây xin giới thiệu với các bạn vài hình ảnh về các tính năng của ứng dụng này trên một chiếc điện thoại chạy Android.

CPU-Z cho Android được phát hành miễn phí trên Play Store, dung lượng 193KB, hỗ trợ smartphone và tablet chạy Android từ 3.0 trở lên.

66 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình cài xong, là để xem thui phải ko bác, rùi sau đó nếu mình đã nhớ hết thì nó ko còn tác dụng nữa, gỡ ra dc đúng ko nhỉ.
Cái này có vẻ hay đấy nhỉ?
có thêm lựa chọn mới 😃
phamthuan
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mới cài hôm qua. Ngon phết
Mai Ken
ĐẠI BÀNG
11 năm
Ha ha, có cái này thật tiện lợi, bik CPU hiệu gì, ram bao nhiêu... check nhanh, gọn, lẹ
buiphan10
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hay nhất là xem thông số về nhiệt độ pin ;)
thử xong xoá😁
nqchungv
ĐẠI BÀNG
11 năm
Hay

Sent from my LG-P895 using Tinhte.vn
Em đoán con đt đang cài trong ảnh là con Lenovo k900 bác hiệp mới khoe
cái mình cần là dung lượng pin (mAmpe) mà lại không có , để test mấy cái tablet tàu
trước mình có dùng cái "hardware information", có vẻ đầy đủ hơn cái này!!!
Vào Playstore xem toàn thấy comment tiếng Việt, nhục không tả nổi 😔 Không hiểu văn hóa mạng nó khó học hơn hay là cách dùng android khó hơn nữa?
Bao nhiêu app, game khác cũng thế, văng tục chửi bậy rate linh tinh. Sắp tới có khi GG nó chặn luôn người dùng Việt quá.
@aktily Rate app của người ta lung tung như vậy, spam nhảm mà còn không thấy ngại? Văng cả tiếng Tây Ta Tàu đủ thể loại chứ đâu phải mỗi tiếng Việt không.
Mong GG mau cập nhật tính năng chặn cmn người dùng đi, ai bị đánh dấu spam nhiều không vào được Play store nữa.
Brian88
TÍCH CỰC
11 năm
@daovangiangtnvn Sao của mình toàn thấy tiếng Anh, lúc trước có thấy tiếng Việt nhưng sau này ko thấy nữa

Sent from my Nexus⁴
@daovangiangtnvn tụi xài android cùi bắp chạy k nỗi apps toàn lên chửi vậy mà
@daovangiangtnvn đúng rồi, nhất là mấy thằng xài glx Y k chơi đc game nặng chửi nhặng cả lên =))
Kalmarv
ĐẠI BÀNG
11 năm
Xem xong, chụp ảnh, gỡ luôn.
Dùng 3 hôm rồi. Good
Mình dùng s3 tại sao ở tab soc dòng core 2 nó ghi stopped nhỉ?
@doggy6971 ấy là do máy bác nó chưa chạy hết hiệu năng nên tự động tắt bớt 1 core, bác thử chạy 1 game rồi vào lại cpu-z xem là biết ngay
@doggy6971 stopped là con core nó nghỉ để cho tiết kiệm pin hơn đó bạn , chạy ứng dụng nhẹ nó chỉ chạy 1 core cần thiết , còn khi chơi game thì core nó mới chạy hết
hàng chỉ dùng 1 lần 😁
đang dùng, cũng khá hay
jeratul
TÍCH CỰC
11 năm
Mấy thông số về phần cứng thì trong các phần mềm benchmark như Quadrant hay Antutu đều có mà 😁
Người Việt mình ăn nói vô văn hóa chỉ vì cái não ngắn , thiểu năng , thiếu hiểu biết nên cmt bậy bạ , rate linh tinh , kiểu GG nó phân biệt đối xử với mình là vậy

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019