Hình ảnh và so sánh nhanh HTC One, LG G2, Samsung S4 và Sony Z1

sonlazio
24/9/2013 11:13Phản hồi: 353
353 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

zombies
ĐẠI BÀNG
11 năm
Sony bá đạo. 😁
cái bảng so sánh chỉ cấu hình thôi thì chưa chính xác lắm, dt tốt là nằm ở trãi nghiệm người dùng, vậy nên cần so sánh hiệu năng, thời lượng pin, phần mềm, giao diện, tính năng.... và hãng hỗ trợ phần mềm có tốn hay k nữa
Theo e là Z1>G2>one>s4
ninhmos
TÍCH CỰC
11 năm
mình kết nhất G2 nhưng LG bán ra chậm quá nên đặt note 3 rồi, Z1 cũng thích nhưng mà màn hình 5" mà to hơn cả G2 5,2" nên loại khỏi vòng lưu ý 😁
ty1827
TÍCH CỰC
11 năm
Minh lai nghi "Z1=G2> One> S4

Sent from my GT-I9100 using Tinhte.vn mobile app
Chủ thớt ra 2 bài này hình như cho vui thì phải???
ngtient38
TÍCH CỰC
11 năm
mỗi người 1 vẻ, khó chọn, khó chọn
anhtrungat
ĐẠI BÀNG
11 năm
one thiết kế đẹp nhất. smartphone vỏ kim loại trông thật là sang
@anhtrungat pin yếu bỏ xừ :p
April89Tpe
ĐẠI BÀNG
11 năm
@anhtrungat bà chị gái mình đang dùng one. mới đầu nghe nhạc hay camera tốt. Giờ thấy pin quá yếu camera ám nặng, máy nóng rát tay, vỏ ngoài nhìn cũ cũ bẩn bẩn. khó chịu lắm. lại thêm lỗi mở loa ngoài khi thoại bị ù tiếng k nghe đc. chán HTC luôn
z1 là quá ok 😁
Z1 nhìn đẹp quá ;) pin 3k nữa .. quá tuyệt !! ;)
soackvm
TÍCH CỰC
11 năm
thích nhất e one
bên androi vẫn thích mỗi sony, thiết kế luôn đẹp trong mọi sản phẩm. ghét nhất là thằng samsung nhìn xấu ko tả nổi, chỉ được cái pr là ngon
Head
TÍCH CỰC
11 năm
sonlazio Người ta đã có ý không thích rồi thì dù mình có giải thích thế nào người ta cũng chê thôi mod 😃
_ Cá nhân mình ngoài việc tinhte để sluận viên lộng hành quá mức ra thì mình vẫn thích hầu hết bài đánh giá trên tinhte. Cố gắng 😃
Z1 absolutely
thêm chống nước nữa thì chắc ko làm bé hơn đc 😁
HTC one chụp hình cũng đẹp nhưng hãng bán tai nghe đi kèm của hãng ko phải tai Beats, S4, G2, nổi trội hơn với camera phone 13mp, chụp hình đẹp, Z1 camera 20.7 mp ko phải bàn nhiều bài review về em nó chụp hình đẹp, ngụp lặn tốt, tai nghe kèm theo âm thanh tốt hơn 3 hãng kia, chỉ mỗi tội viền máy bên trên và dưới dầy ko vừa mắt của một số người, Sony mà làm viền mỏng như hãng LG, SS thì quá hoàn hảo . Mua điện thoại tùy vào sở thích mỗi người tranh cãi nhiều thêm bực minh, hãy vui lên khi mua được sản phẩm ưng ý.
Feenix909
TÍCH CỰC
11 năm
Trong may con này thì G2 tổng thể ổn nhất.
One được cái đẹp, màn hình ngon, loa ngoài xịn. Cam xấu, chụp tối ám tím.
Z1 màn hình xấu, cam để auto chụp xấu. Hơi to và nặng.
S4 tạm đc, về tính năng, màn hình và cấu hình vẫn thua G2 1 bậc. Camera tốt.
@Feenix909 z1 camera auto chup đẹp hơn nhé.đừng nhằm lân vs z nhé.màng hình thì chiệu thu G2 rôi.
casycudu
ĐẠI BÀNG
11 năm
Z1 mọi góc nhìn đều hoàn thiện từ trực diện, ngang,dọc đều thấy sự chăm chút từng chi tiết và độ hoàn thiện đến hoàn hảo .Quá đẹp!
Với chất lượng và kinh tế thì ONE vẫn là sự lựa chọn số 1 của tôi 😁
Xem cái đống này thì thấy chấm điểm hình thức: One 9, Z1 và G2 = 8 (G2 mặt trước đẹp, sau hơi xấu) còn S4 xấu vãi 6 điểm 😁. Mà nhôm của One khá cứng đó bác, xài vô tư ko mẻ lõm như IP5 đâu (còn tất nhiên nó là cạnh sắc nên va vào là sứt tí ti) chứ làm gì mà bảo mềm hả bác sonlazio

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019